PDA

View Full Version : Thuốc trị trầm cảm, bổ gan Liver Detox và bổ não ginko biloba có

thuhuong86
13-12-2019, 17:46
Em chào các anh chị ạ,

Các anh chị cho em hỏi là em đang dùng thuốc chống stress, thuốc bổ gan, bổ não thì khi xn HIV combo test nhanh có ảnh hưởng gì ko ạ? nếu dùng thì dừng trước khi xét nghiệm bao lâu ạ, hic hic

Charles
13-12-2019, 19:10
Em chào các anh chị ạ,

Các anh chị cho em hỏi là em đang dùng thuốc chống stress, thuốc bổ gan, bổ não thì khi xn HIV combo test nhanh có ảnh hưởng gì ko ạ? nếu dùng thì dừng trước khi xét nghiệm bao lâu ạ, hic hic

Để tránh bắt nhầm DT giả bạn ngưng các loại thuốc trước xét nghiệm 24 giờ.

thuhuong86
13-12-2019, 19:28
Vâng em cảm ơn anh nhiều ạ

Trần Quang Vinh
13-12-2019, 20:56
Em chào các anh chị ạ,

ko ảnh hưỡng đến kết quả xét nghiệm

thuhuong86
14-12-2019, 06:03
Để tránh bắt nhầm DT giả bạn ngưng các loại thuốc trước xét nghiệm 24 giờ.
anh chị cho em hỏi thêm là sử dụng kháng sinh trong vòng 1 tháng trước khi test nhanh combo thì có sợ bị dt giả ko ạ, hic hic em lo quá. Em đang bị viêm họng viêm tai thì phải mà sợ uống kháng sinh xong lại bị dt giả

Tuanmecsedec
14-12-2019, 06:38
anh chị cho em hỏi thêm là sử dụng kháng sinh trong vòng 1 tháng trước khi test nhanh combo thì có sợ bị dt giả ko ạ, hic hic em lo quá. Em đang bị viêm họng viêm tai thì phải mà sợ uống kháng sinh xong lại bị dt giả

Bạn xét nghiệm tìm con Lăng Quăng hả? Khi đã được tư vấn không có nguy cơ rồi.Còn vấn đề xét nghiệm sợ dương tính thật,chứ dương tính giả mà sợ gì.

Bạn lưu ý,bạn không được Spam bài như chủ đề trước đây khi đã được tư vấn rồi.

Chủ đề: Các anh chị cho em hỏi gấp ạ (https://diendanhiv.vn/threads/69744-Cac-anh-chi-cho-em-hoi-gap-a)

Charles
14-12-2019, 09:03

DT thật mới lo chứ DT giả thì có gì phải lo bạn.

thuhuong86
14-12-2019, 09:17
DT thật mới lo chứ DT giả thì có gì phải lo bạn.
Dạ ý em là nếu dùng kháng sinh mà test nhanh thì chẳng may có bị thay đổi kêt quả từ AT thành DT ko ạ tại em đọc thấy bảo test nhanh rất nhạy nên theo kiểu thà giết nhầm còn hơn bỏ sót ạ.

Charles
14-12-2019, 10:36
Dạ ý em là nếu dùng kháng sinh mà test nhanh thì chẳng may có bị thay đổi kêt quả từ AT thành DT ko ạ tại em đọc thấy bảo test nhanh rất nhạy nên theo kiểu thà giết nhầm còn hơn bỏ sót ạ.

BQT đã khuyên bạn dừng uống thuốc trước XN 24 giờ ngay bài đầu để không ảnh hưởng, bạn không chịu đọc là sao??

thuhuong86
14-12-2019, 12:27
dạ em cảm ơn anh ạ, tại em hơi loạn nên đọc ko kỹ ạ