PDA

View Full Version : Em muốn hỏi về pp xét nghiệm pcr

Cuong2
27-12-2019, 22:11
Dạ thưa a tuấn và mọi nguoi.cho em hỏi Pp xét nghiệm Pcr và pp PCR DNA có phải là một không ạ?.e thấy trên giáy ghi mỗi chữ PCR

Tuanmecsedec
27-12-2019, 22:51
Dạ thưa a tuấn và mọi nguoi.cho em hỏi Pp xét nghiệm Pcr và pp PCR DNA có phải là một không ạ?.e thấy trên giáy ghi mỗi chữ PCR

Cái này PCR có 2 cách,1 là đo nồng độ vi rút,2 là tìm sự có mặt vi rút.Cái này bạn hỏi trực tiếp nơi xét nghiệm nhé.

Cuong2
09-01-2020, 20:22
Dạ thưa a tuân e có đi xn pcr tại viện paster..e có đọc trên mạng thì thấy xn pcr khoảng 2tr rưỡi..e đi xn ở paster có 650k...cho e hỏi có giống nhau không ạ? E thấy sao giá rẽ...25 ngày pcr âm tính thì em an toàn khoảng bn % ạ?

Trần Quang Vinh
09-01-2020, 20:35
Dạ thưa a tuân e có đi xn pcr tại viện paster..e có đọc trên mạng thì thấy xn pcr khoảng 2tr rưỡi..e đi xn ở paster có 650k...cho e hỏi có giống nhau không ạ? E thấy sao giá rẽ...25 ngày pcr âm tính thì em an toàn khoảng bn % ạ?
Nếu bạn xét nghiệm ở Paster thì yên tâm nhé .

Cuong2
09-01-2020, 20:45
Nếu bạn xét nghiệm ở Paster thì yên tâm nhé .
Trieu trứng nhiều lắm a oi.em sợ âm tính giả?

Tuanmecsedec
09-01-2020, 21:27
Trieu trứng nhiều lắm a oi.em sợ âm tính giả?

Tuanmecsedec thấy bạn lo lắng tào lao quá quá.Bạn muốn xét nghiệm thì tùy bạn,vì tiền và máu của bạn.Nhưng bạn đừng có Spam vớ vẩn như trước đây,Tuanmecsedec sẽ khóa nick lại,tránh làm ảnh hưởng thành viên khác.

Chủ đề: Nguy cơ từ đi cắt tóc,cạo râu (https://diendanhiv.vn/threads/69963-Nguy-co-tu-di-cat-toc-cao-rau)

Cuong2
09-01-2020, 22:49
Em không cô ý spam đâu a tuân.nay e lên hoi là muóin biết pp pcr ở paster 650k.có giống pp pcr mà trên mạng hay nói giá cả 2tr ruoi không thui ạ?

Tuanmecsedec
10-01-2020, 06:31
Em không cô ý spam đâu a tuân.nay e lên hoi là muóin biết pp pcr ở paster 650k.có giống pp pcr mà trên mạng hay nói giá cả 2tr ruoi không thui ạ?

Về xét nghiệm PCR thì Tuanmecsedec đã trả lời bài đầu tiên rồi nha bạn,với lại khi bạn nhận kết quả thì lên hỏi trực tiếp Bác Sĩ nơi bạn xét nghiệm.Bạn không được hỏi lại vấn đề này nữa.

Charles
10-01-2020, 07:33

Phí XN thì mỗi nơi mỗi khác không nơi nào giống nơi nào. Mà sao khi đi XN bạn không hỏi luôn Bác sĩ XN cho bạn, giờ về mới lên đây hỏi là sao?

Trường hợp bạn đã được tư vấn không có nguy cơ mà bạn vẫn muốn XN thì cứ XN, đừng lên đây hỏi an toàn hay chưa an toàn, vì nếu đã không tin tưởng hỏi chỉ làm mất thời gian của Ban quản trị.

Chủ đề: Nguy cơ từ đi cắt tóc,cạo râu (https://diendanhiv.vn/threads/69963-Nguy-co-tu-di-cat-toc-cao-rau)