PDA

View Full Version : E cần giúp đõ

nguoidangdaukho123
24-07-2013, 13:58
Ca ngay nay em khong lam gi,tham chi khong an ngoi doi phan hoi cua moi nguoi ma chua thay,em khong con hi vong nua phai khong.Em xin ke lai nhu sau

Em 26 tuoi da co vo va con

Vao ngay 22/07/2013.buoi sang em co di an co va uong ruu say sau do da cung ban be di QHTD voi gai mai dam dac biet em lai khong su dung bao cao su(xuat thang tinh vao am dao)em da goi dien cho tong dai tu van va khuyen em di mua thuoc PHOI NHIEM de uong.Sang 23/07/2013 em den hieu thuoc o cong benh vien mua thuoc thi nhan vien ban thuoc cho em 3 loai : Lamzidivir , KANIMAX va SILGOMA.

Em dang song trong mo ho va co cam tuong nhu minh da bi HIV va minh se phai chet,em da tu bo cong viec khong di lam va da bo nha di vi em so em se lay benh cho vo va con em.Em da guc nga hoan toan,gio nay em khong con 1 chut can dam nao nua.Em da khoc cu moi khi nho den vo va con em,em dau long lam con em no con qua nho no can co em,EM XIN MOI NGUOI HAY CAM TAY EM HAY DAN EM DI TUNG BUOC DE QUA CAI NAN NAY.em phai bat dau nhu the nao va tu dau?Em rat can biet 1so thong tin sau:

-Kha nang em bi nhiem cac benh HIV , Giang mai , sui mao ga ,Viem gan sieu vi B,c , Lau va Chlamydia la bao nhieu % ,dac biet la HIV

-Em co duoc cham soc con cua em khong, co duoc hon hit cho no an uong ve sinh cho no khong

-Em co duoc QHTD va au yem vo em khong

-Lam the nao de e khong lay benh cho vo con em va Xa hoi

-Cac loai thuoc tren da du chua?Ty le thanh cong la bao nhieu %

Tuanmecsedec
24-07-2013, 14:07
<br />
<br />

Ca ngay nay em khong lam gi,tham chi khong an ngoi&nbsp;doi phan&nbsp;hoi cua moi nguoi ma chua thay,em khong con hi vong nua&nbsp;phai khong.Em xin ke lai nhu sau&nbsp;<br />
Em 26 tuoi&nbsp;da co&nbsp;vo va con<br />
Vao ngay 22/07/2013.buoi sang em co di an co va uong ruu say sau do da cung ban be di QHTD voi gai mai dam dac biet em lai khong&nbsp;su dung bao cao su(xuat thang tinh vao&nbsp;am dao)em da&nbsp;goi dien cho tong dai tu van va khuyen em di mua thuoc PHOI NHIEM de uong.Sang 23/07/2013 em den hieu&nbsp;thuoc&nbsp;o cong benh vien mua thuoc thi nhan vien ban thuoc cho em 3 loai : Lamzidivir , KANIMAX va SILGOMA.<br />
Em dang song trong mo ho&nbsp;va co cam tuong nhu&nbsp;minh da&nbsp;bi&nbsp;HIV va minh&nbsp;se phai&nbsp;chet,em da tu bo&nbsp;cong viec khong&nbsp;di lam va da bo nha di&nbsp;vi em so&nbsp;em se lay benh cho vo va con em.Em da&nbsp;guc nga hoan toan,gio nay em khong con 1 chut can dam nao nua.Em da khoc&nbsp;cu moi khi nho den vo&nbsp;va&nbsp;con em,em dau long lam con em no con&nbsp;qua nho no can co em,EM XIN MOI NGUOI HAY CAM TAY EM HAY DAN&nbsp;EM DI TUNG BUOC DE QUA CAI NAN NAY.em phai bat dau nhu the nao&nbsp;va tu dau?Em rat can biet 1so&nbsp;thong tin sau:<br />
-Kha nang em bi nhiem cac benh HIV , Giang mai &nbsp;, sui mao ga ,Viem gan sieu vi B,c , Lau va Chlamydia la bao nhieu % ,dac biet la HIV<br />
-Em co duoc cham soc con cua em khong, co duoc hon hit cho no an uong ve sinh cho no khong<br />
-Em co duoc QHTD va au yem vo em khong<br />
-Lam the nao de e khong lay benh cho vo con em va&nbsp;Xa hoi<br />
-Cac loai thuoc tren da du chua?Ty le thanh cong la bao nhieu&nbsp;%<br />
<br />
<br />
<br />
<em><span style="color:#b22222;"><span style="font-size:16px;">Truong hop ban nen tuan thu uong dung va du.Ban yen tam neu dung thuoc truoc 72 gio thi thanh cong rat cao.</span></span></em><br />
<br />
<br />

nguoidangdaukho123
24-07-2013, 14:14
Vay em co&nbsp;duoc&nbsp;hon hit&nbsp;con em ,cham soc cho no an uong&nbsp;hay tam rua cho no khong<br />
Em co duoc&nbsp;au yem&nbsp;QHTD voi vo em khong<br />
That su em rat nho&nbsp;vo va thuong con em qua nhung em ko dam ve nha

Tuanmecsedec
24-07-2013, 14:16
Vay em co&nbsp;duoc&nbsp;hon hit&nbsp;con em ,cham soc cho no an uong&nbsp;hay tam rua cho no khong<br />
Em co duoc&nbsp;au yem&nbsp;QHTD voi vo em khong<br />
That su em rat nho&nbsp;vo va thuong con em qua nhung em ko dam ve nha<br />
<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Moi sinh hoat thi binh thuong.Nhung ban phai bao ve vo ban,den khi ban co ket qua&nbsp;cuoi&nbsp;cung an toan.Bang cach&nbsp;QHTD phai dung bao cao su.</em></span></span>

nguoidangdaukho123
24-07-2013, 14:19
loai thuoc&nbsp;em noi tren co dung khong&nbsp;va du chua&nbsp;a<br />
Anh oi em la dan ong nhung&nbsp;den hom nay em phai chim trong nuoc mat , em mong sao qua kiep nan nay<br />
Gio chi biet&nbsp;dua vao dien&nbsp;dan nay thoi

Tuanmecsedec
24-07-2013, 14:23
loai thuoc&nbsp;em noi tren co dung khong&nbsp;va du chua&nbsp;a<br />
Anh oi em la dan ong nhung&nbsp;den hom nay em phai chim trong nuoc mat , em mong sao qua kiep nan nay<br />
Gio chi biet&nbsp;dua vao dien&nbsp;dan nay thoi<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Thuoc&nbsp;ban noi dung&nbsp;trong&nbsp;phac do dieu tri&nbsp;phoi nhiem.</em></span></span>

nguoidangdaukho123
24-07-2013, 14:26
the con cac benh&nbsp;Giang mai &nbsp;, sui mao ga ,Viem gan sieu vi B,C , Lau va Chlamydia lay qua nguoi khac nhu the&nbsp;nao va cach&nbsp;tranh,va co chua khoi duoc khong&nbsp;?<br />

Tuanmecsedec
24-07-2013, 15:15
the con cac benh&nbsp;Giang mai &nbsp;, sui mao ga ,Viem gan sieu vi B,C , Lau va Chlamydia lay qua nguoi khac nhu the&nbsp;nao va cach&nbsp;tranh,va co chua khoi duoc khong&nbsp;?<br />
<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Tranh quan he tinh duc trong&nbsp;do co&nbsp;kich duc bang mieng.Kich duc duong mieng co the lay&nbsp;qua nhung benh nay.</em></span></span>

nguoidangdaukho123
24-07-2013, 23:48
Vay den khi nao em co the xet nghiem&nbsp;duoc&nbsp;cac can benh nay, lam&nbsp;the nao de tranh lay lan cho vo con cua em

nguoidangdaukho123
24-07-2013, 23:55
<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Tranh quan he tinh duc trong&nbsp;do co&nbsp;kich duc bang mieng.Kich duc duong mieng co the lay&nbsp;qua nhung benh nay.</em></span></span><br />
Vay em phai doi&nbsp;bao nhieu thoi gian&nbsp;va thoi gian&nbsp;nao em co the xet nghiem duoc&nbsp;chinh xac may can benh nay la am tinh<br />
Em phai lam&nbsp;cach nao&nbsp;de khong&nbsp;lay lan cho&nbsp;vo con em

Tuanmecsedec
25-07-2013, 00:07
<br />
Vay em phai doi&nbsp;bao nhieu thoi gian&nbsp;va thoi gian&nbsp;nao em co the xet nghiem duoc&nbsp;chinh xac may can benh nay la am tinh<br />
Em phai lam&nbsp;cach nao&nbsp;de khong&nbsp;lay lan cho&nbsp;vo con em<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Theo khuyen cao cua Bo y te,nhung truong hop dung thuoc&nbsp;phoi nhiem can xet nghiem&nbsp;thoi 3 va thang thu 6.</em></span></span>

nguoidangdaukho123
25-07-2013, 00:31
Sau 1 thang&nbsp;,nghia la khi&nbsp;dung thuoc xong,em xet nghiem&nbsp;luon thi co duoc khong va no co cho ket qua chinh xac khong?

nguoidangdaukho123
25-07-2013, 04:12
Sau 1 thang&nbsp;,nghia la khi&nbsp;dung thuoc xong,em xet nghiem&nbsp;luon thi co duoc khong va no co cho ket qua chinh xac khong?<br />
Sao anh Tuan&nbsp;va&nbsp;moi nguoi oi hay&nbsp;tra loi em di a