PDA

View Full Version : Rách bcs trong lúc QHTD phát hiện sau 1 lúc

LoSo92
30-12-2013, 09:06
Chào anh chị hôm qua em đã gọi gái vào ks để QHTD do lần đầu nên chắc em mang bcs sai nên sau khi quan hệ được 1 lúc khoảng 5ph thì em nghe 1 cái bụp cảm giác không ổn ở DV mình cảm giác mát mát và em rút DV ra ngay thì trời ơi bcs bị rách và DV em ướt nhem bởi dịch AD của cô ta em hoảng hồn rửa DV bằng nước và do qua lo sợ nên em ngừng QHTD và ra về. Em nói thêm là do lúc rách em chưa biết nên có nhấp thêm 3-4 cái j đó.
Trường hợp em có nên dùng PEP ko ạh em hối hận quá. Tối qua em mất ngủ sáng ra là em ra tiệm NET search thông tin thì ra diễn dàn này.
Em định trưa sẽ mượn tiền bạn lên BV Nhiệt Đới khám.
Cám ơn các anh chị.

songchungvoi_HIV
30-12-2013, 10:16
Chào anh chị hôm qua em đã gọi gái vào ks để QHTD do lần đầu nên chắc em mang bcs sai nên sau khi quan hệ được 1 lúc khoảng 5ph thì em nghe 1 cái bụp cảm giác không ổn ở DV mình cảm giác mát mát và em rút DV ra ngay thì trời ơi bcs bị rách và DV em ướt nhem bởi dịch AD của cô ta em hoảng hồn rửa DV bằng nước và do qua lo sợ nên em ngừng QHTD và ra về. Em nói thêm là do lúc rách em chưa biết nên có nhấp thêm 3-4 cái j đó.
Trường hợp em có nên dùng PEP ko ạh em hối hận quá. Tối qua em mất ngủ sáng ra là em ra tiệm NET search thông tin thì ra diễn dàn này.
Cám ơn các anh chị.
Theo như bạn kể. Bạn QHTD có BCS và sau khi nghe bụp nhưng do đà nhịp bạn nhịp thêm vài cái và rút ra ngay rữa sạch DV là k có nguy cơ. Trong trường hợp này bạn k cần dùng PEP. K cần XN HIV, vì bạn không có nguy cơ với HIV

Tuanmecsedec
30-12-2013, 10:32
Cám ơn các anh chị.

Nếu bạn biết rách bao bao cao su mà rút ra liền thì không có nguy cơ.Trong trường hợp này bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm.Nếu ngược lại bạn không biết rách lúc nào mà vẫn quan hệ,lúc sau mới phát hiện thì mới có nguy cơ.

LoSo92
30-12-2013, 10:40
Em chân thành cảm ơn 2 anh rất nhiều ạh.
Nãy bên cái chatbox có anh nào kiu em nên dùng PEP nên em mới mượn tiền bạn chuẫn bị đi Nhiệt Đới hì.
Em mừng quá. Đây sẽ là bài học đầu đời cho em.

HIV/AIDS
30-12-2013, 10:41
theo mình bạn nên dùng pep trong tình huống này

songchungvoi_HIV
30-12-2013, 10:41
Nãy bên cái chatbox có anh nào kiu em nên dùng PEP nên em mới mượn tiền bạn chuẫn bị đi Nhiệt Đới hì.
Bạn k cần dùng PEP trong trường hợp này.

LoSo92
30-12-2013, 11:03
Em mới yên lòng được 1 chút thì anh TƯ VẤN HIV (http://diendanhiv.vn/members/5160-TU-VAN-HIV) làm em hoang mang quá .
Vậy em có cần uống PEP ko ạh em đang bị Viêm Gang B nên đọc mấy cái tác dụng phụ của PEP em ngán ngẩm quá nhưng nếu thật sự trường hợp của em cần dùng PEP thì em vẫn phải cắn răng dùng thôi ạh.

songchungvoi_HIV
30-12-2013, 11:06
Em mới yên lòng được 1 chút thì anh TƯ VẤN HIV (http://diendanhiv.vn/members/5160-TU-VAN-HIV) làm em hoang mang quá .
Vậy em có cần uống PEP ko ạh em đang bị Viêm Gang B nên đọc mấy cái tác dụng phụ của PEP em ngán ngẩm quá nhưng nếu thật sự trường hợp của em cần dùng PEP thì em vẫn phải cắn răng dùng thôi ạh.
Bạn k cần PEP. Yên tâm đi.

LoSo92
30-12-2013, 11:12
cám ơn anh songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV) anh nhiệt tình với anh em quá.
Thật may là em đã quyết định lên diễn đàn mình hỏi ko là ra nhiệt đới họ cho uống PEP chắc luôn.
Cám ơn mọi người.

HIV/AIDS
30-12-2013, 11:25
mỗi người có 1 quan điểm. quyền quyết định vẫn là ở bạn.

songchungvoi_HIV
30-12-2013, 11:53
cám ơn anh songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV) anh nhiệt tình với anh em quá.
Thật may là em đã quyết định lên diễn đàn mình hỏi ko là ra nhiệt đới họ cho uống PEP chắc luôn.
Cám ơn mọi người.
PEP rất độc hại, Nó chỉ dành cho người co nguy cơ thật sự. Nếu k có nguy cơ uống chỉ tổ hại gan. Bạn tham khảo tác dụng phụ của PEP:
Tác dụng ngoại ý
Do lamivudin:
- Thường gặp: nhức đầu, mệt mỏi, khó chịu, buồn nôn, tiêu chảy, nôn, đau thượng vị hay chuột rút, mất ngủ, sốt, ho, triệu chứng sổ mũi, phát ban và đau cơ xương.
- Có thể tái phát bệnh đau tụy và đau thần kinh ngoại biên.
Do zidovudin:
- Thiếu máu, giảm bạch cầu đa nhân trung tính. Xảy ra khi sử dụng thuốc liều cao (1200-1500 mg/ngày) và bệnh nhân tiền sử bị nhiễm HIV (có suy tủy), đặc biệt ở bệnh nhân có lượng CD4+ < 100 mm3. Nếu cần nên giảm liều hay ngưng điều trị.
- Tỉ lệ bị giảm bạch cầu đa nhân trung tính tăng ở những bệnh nhân có lượng bạch cầu đa nhân trung tính, nồng độ hemoglobin và nồng độ huyết thanh của vitamin B12 thấp khi khởi đầu trị liệu bằng zidovudin, hay ở những bệnh nhân dùng đồng thời paracetamol.
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

Nguyen Ha
30-12-2013, 16:31

Bạn lấy đây là bài học răn đe cho mình là tốt rồi, hãy sống lành mạnh để khỏi phải sống trong lo sợ.

LoSo92
30-12-2013, 16:37
Bạn lấy đây là bài học răn đe cho mình là tốt rồi, hãy sống lành mạnh để khỏi phải sống trong lo sợ.
Dạ chị, cả ngày hôm nay em như đóng rễ ở tiệm Net chỉ để đọc cho hết tất cả các điều liên quan đến HIV.
Em sợ quá rồi lần đầu bít mùi đời đúng nghĩa đen cả nghĩa bóng luôn mọi người ạh :(

songchungvoi_HIV
30-12-2013, 16:42
Dạ chị, cả ngày hôm nay em như đóng rễ ở tiệm Net chỉ để đọc cho hết tất cả các điều liên quan đến HIV.
Em sợ quá rồi lần đầu bít mùi đời đúng nghĩa đen cả nghĩa bóng luôn mọi người ạh :(
Bạn biết tại sao songchugn chia sẻ cho bạn là không có nguy cơ không? Nó nằm ở đây:
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.

LoSo92
30-12-2013, 17:22
Dạ cám ơn anh songchung.
Em đánh giá 4 cú nhấp sau khi rách bao là không đủ để DV em xay sước hay tạo xay sướt cho AD cô ta nên virus HIV ko có cách nào xâm nhập vào cơ thể em được.
Sau 1 ngày chiêm nghiệm về HIV em đã bớt lo và stress rồi ạh.
Cám ơn mọi người rất nhiều. Sự cố này như 1 bước ngoặt trong đời em em sẽ cố gắng sống tốt ạ.

mongbinhan
30-12-2013, 18:50
chào bạn...bạn nhấp 3 -4 nhịp à...mình có lời khuyên cho bạn nè....bạn phải nhớ thật kĩ xem rách bao xong rùi bạn qh thêm bao lâu nữa...như vậy các mod tham vấn mới đc...đừng nhớ kiểu ..hình như...nhé

LoSo92
30-12-2013, 19:02
chào bạn...bạn nhấp 3 -4 nhịp à...mình có lời khuyên cho bạn nè....bạn phải nhớ thật kĩ xem rách bao xong rùi bạn qh thêm bao lâu nữa...như vậy các mod tham vấn mới đc...đừng nhớ kiểu ..hình như...nhé
Dạ chính xác chỉ vài cái do cái đà thôi ạh chính xác là dưới 4 cái đó anh.

songchungvoi_HIV
30-12-2013, 19:08
Không cần bới ra, tất cả những gì cần BQT đã chia sẻ. Hiểu không?????

Tuanmecsedec
30-12-2013, 19:30
Dạ cám ơn anh songchung.
Em đánh giá 4 cú nhấp sau khi rách bao là không đủ để DV em xay sước hay tạo xay sướt cho AD cô ta nên virus HIV ko có cách nào xâm nhập vào cơ thể em được.
Sau 1 ngày chiêm nghiệm về HIV em đã bớt lo và stress rồi ạh.
Cám ơn mọi người rất nhiều. Sự cố này như 1 bước ngoặt trong đời em em sẽ cố gắng sống tốt ạ.

Bạn đọc kỹ lời tư vấn này :#3 (http://www.diendanhiv.vn/threads/7010-Rach-bcs-trong-luc-QHTD-phat-hien-sau-1-luc?p=56112&viewfull=1#post56112)