PDA

View Full Version : Hỏi về xét nghiệm ?

Ngaymaisekhac
02-01-2020, 09:42
Anh chị cho em hỏi là mình làm xét nghiệm ở Pasteur thì bao lâu có kết quả ạ ? Lấy máu thì trước 8 tiếng phải nhịn ăn , nếu mình lỡ ăn , uống bia rồi thì xét nghiệm có chuẩn xác không ạ ? Nếu nguy cơ 3 tuần hay 1 tháng thì xét nghiệm ở Pasteur có cho kết quả tốt nhất không ạ ?

Nguyen Ha
02-01-2020, 13:20
Anh chị cho em hỏi là mình làm xét nghiệm ở Pasteur thì bao lâu có kết quả ạ ? Lấy máu thì trước 8 tiếng phải nhịn ăn , nếu mình lỡ ăn , uống bia rồi thì xét nghiệm có chuẩn xác không ạ ? Nếu nguy cơ 3 tuần hay 1 tháng thì xét nghiệm ở Pasteur có cho kết quả tốt nhất không ạ ?

- Thời gian trả kết quả tùy vào nơi xét nghiệm.
- Xét nghiệm HIV không phải nhịn ăn nhịn uống.
- Dù xét nghiệm ở đâu đi nữa thì 3 tuần chưa đủ tin cậy, 4 tuần tùy thuộc vào phương pháp xét nghiệm. Chính xác nhất là sau nguy cơ 12 tuần.

Tuanmecsedec
02-01-2020, 14:35
Bạn muốn xét nghiệm thì tùy bạn,vì tư vấn cho bạn rồi.

Chủ đề: Quan hệ có sử dụng bao cao su và oral sex (https://diendanhiv.vn/threads/70025-Quan-he-co-su-dung-bao-cao-su-va-oral-sex)

Trần Quang Vinh
02-01-2020, 21:10
Quan hệ có bcs thì lây đường nào bạn

Tuvan09
03-01-2020, 18:23
Ban quản trị xóa bài hỏi trong topic thành viên khác.

Ngaymaisekhac
03-01-2020, 18:53
Em thật sự không có nguy cơ hả anh ? Em còn hoang mang quá nhờ cô ấy giúp em đi xét nghiệm nữa :( còn hỏi kỹ cô ấy nữa :(( , em nhớ rất kỹ là có dùng bao cao su và em có kiểm tra kỹ lắm , mà sao em hoang mang quá :(

Tuanmecsedec
03-01-2020, 19:17
Em thật sự không có nguy cơ hả anh ? Em còn hoang mang quá nhờ cô ấy giúp em đi xét nghiệm nữa :( còn hỏi kỹ cô ấy nữa :(( , em nhớ rất kỹ là có dùng bao cao su và em có kiểm tra kỹ lắm , mà sao em hoang mang quá :(

Tuanmecsedec thấy chủ đề này không cần thiết nữa.

Charles
04-01-2020, 07:35

Xét nghiệm ở Pasteur thường kết quả có sau 2-3 ngày. Nếu XN sau nguy cơ 3-4 tuần thì kết quả chưa phải là tốt nhất, phải sau 12 tuần mới chính xác 100%. Còn ăn uống không ảnh hưởng đến XN HIV.

Vấn đề của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ với HIV nên có XN cũng chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.

Chủ đề: Quan hệ có sử dụng bao cao su và oral sex (https://diendanhiv.vn/threads/70025-Quan-he-co-su-dung-bao-cao-su-va-oral-sex)