PDA

View Full Version : Bị thương ở miệng mà cho bé ăn có cần uống thuốc phơi nhiễm không?

Ttp
11-01-2020, 00:09
Anh tuấn ơi. Trưa nay em ăn đồ ăn xg hình như Là bị bỏng ở lợi vì đồ ăn nóng. Em k biết có chảy máu không. Nên chiều em cho con em ăn dặm em có lỡ dùng miệng để thử độ nóng của thức ân. Đến tối em trc khi đi ngủ em đánh răng vào chỗ bị đau có thấy máu chảy ra. Anh cho em hỏi nhiw vậy bé của em có cần uống thuốc phơi nhiễm không ạ. Bé em đang trong giai đoạn mọc răng nữa nên em rất lo lắng ạ. Mong anh sớm phản hồi lị giúp em ạ. Em cảm ơn anh.

Trần Quang Vinh
11-01-2020, 00:39
Anh tuấn ơi. Trưa nay em ăn đồ ăn xg hình như Là bị bỏng ở lợi vì đồ ăn nóng. Em k biết có chảy máu không. Nên chiều em cho con em ăn dặm em có lỡ dùng miệng để thử độ nóng của thức ân. Đến tối em trc khi đi ngủ em đánh răng vào chỗ bị đau có thấy máu chảy ra. Anh cho em hỏi nhiw vậy bé của em có cần uống thuốc phơi nhiễm không ạ. Bé em đang trong giai đoạn mọc răng nữa nên em rất lo lắng ạ. Mong anh sớm phản hồi lị giúp em ạ. Em cảm ơn anh. Không có lây nhiễm bạn nhé

Charles
11-01-2020, 06:44
Anh tuấn ơi. Trưa nay em ăn đồ ăn xg hình như Là bị bỏng ở lợi vì đồ ăn nóng. Em k biết có chảy máu không. Nên chiều em cho con em ăn dặm em có lỡ dùng miệng để thử độ nóng của thức ân. Đến tối em trc khi đi ngủ em đánh răng vào chỗ bị đau có thấy máu chảy ra. Anh cho em hỏi nhiw vậy bé của em có cần uống thuốc phơi nhiễm không ạ. Bé em đang trong giai đoạn mọc răng nữa nên em rất lo lắng ạ. Mong anh sớm phản hồi lị giúp em ạ. Em cảm ơn anh.

Bạn yên tâm không có sao.

Ttp
11-01-2020, 06:57
Không có lây nhiễm bạn nhé tại em hay mút thức ăn ở muỗng rồi mới cho bé ăn đấy ạ. Nên em sợ lắm ạ. :(((

Charles
11-01-2020, 06:59
tại em hay mút thức ăn ở muỗng rồi mới cho bé ăn đấy ạ. Nên em sợ lắm ạ. :(((

HIV không có lây như vậy bạn.

Ttp
11-01-2020, 06:59
Em có ngậm phần thức ăn bên ngoài xung quanh thìa nữa anh ạ. Nên em khá là lo. Muốn cho bé uống thuốc nhưng cũng sợ nó uống tây nhiều k tốt. Nó mới có 10m à

Charles
11-01-2020, 07:12
Em có ngậm phần thức ăn bên ngoài xung quanh thìa nữa anh ạ. Nên em khá là lo. Muốn cho bé uống thuốc nhưng cũng sợ nó uống tây nhiều k tốt. Nó mới có 10m à

HIV không lây qua đường ăn uống. Bạn nên bớt chút thời gian tự tìm hiểu kiến thức mà trang bị cho bản thân.

Tuanmecsedec
11-01-2020, 07:18

tại em hay mút thức ăn ở muỗng rồi mới cho bé ăn đấy ạ. Nên em sợ lắm ạ. :(((

Bạn yên tâm không có sao đâu.

Trần Quang Vinh
11-01-2020, 10:25
Bạn yên tâm nhé , không có nguy cơ

Ttp
12-01-2020, 10:38
Em cảm ơn các anh chị nhiều nhé. Và cho em hỏi thêm 1 chút nữa ạ. Sáng nay em có tắm cho bé và vô tình thấy cổ bé có 1 cái hạch ở bên trái. Bé nhà em thì ko có sốt hay ho. Chỉ bị dịch mũi mấy ngày hôm nay thôi ạ. Bé bị như vậy em có nên cho bé đi xét nghiệm sớm k ạ. Hồi 1 tháng bé làm xn là âm tính ạ.

Charles
12-01-2020, 11:33
Em cảm ơn các anh chị nhiều nhé. Và cho em hỏi thêm 1 chút nữa ạ. Sáng nay em có tắm cho bé và vô tình thấy cổ bé có 1 cái hạch ở bên trái. Bé nhà em thì ko có sốt hay ho. Chỉ bị dịch mũi mấy ngày hôm nay thôi ạ. Bé bị như vậy em có nên cho bé đi xét nghiệm sớm k ạ. Hồi 1 tháng bé làm xn là âm tính ạ.

Bạn đừng có vì sự lo lắng vớ vẩn của mình mà làm khổ cháu bé.

Tuanmecsedec
12-01-2020, 14:35
Mắc mớ gì đưa bé đi xét nghiệm.

Ttp
13-01-2020, 07:17
Mắc mớ gì đưa bé đi xét nghiệm. em sợ em lây cho bé á anh. Vì tự nhiên nổi cái hạch. À trên gáy của bé cũng có 1. Cái này em thấy từ hồi bé đc 1-2m đã có rồi anh ạ

Ttp
13-01-2020, 07:18
Bạn đừng có vì sự lo lắng vớ vẩn của mình mà làm khổ cháu bé. em sợ lắm anh ơi. 1 mình em khổ đc rồi.

Trần Quang Vinh
13-01-2020, 07:41
em sợ em lây cho bé á anh. Vì tự nhiên nổi cái hạch. À trên gáy của bé cũng có 1. Cái này em thấy từ hồi bé đc 1-2m đã có rồi anh ạ

em sợ lắm anh ơi. 1 mình em khổ đc rồi.
Bạn yên tâm đi , không có lây nhiễm gì chi bé đâu . Đừng suy nghỉ lung tung nữa

Ttp
13-01-2020, 08:32
Dạ em cảm ơn mn đã động viên ạ