PDA

View Full Version : OralSex sau nguy cơ 7h có sử dụng PEP AVONZA

LeeTune
16-01-2020, 10:55
Anh chị tư vấn giúp em,
Em có nguy cơ OralSex, nhưng chỉ người đó OS cho em và em không OS lại. Người đó có liếm hậu môn và toàn thân em nữa. Có cho 1 ngón tay vào nhưng em rút người ra. Không có xâm nhập dương vật.
Sau khi biết người đó bị Hiv, e đã uống PEP AVONZA của nhóm cộng đồng sau 7h từ khi nguy cơ xảy ra, đến nay e mới uống được ngày thứ 2, em còn 26 ngày nữa.
Em hoang mang quá ạ, không biết trường hợp của em có sử dụng PEP và nếu tuân thủ đủ 28 ngày đúng ngày đúng giờ như vậy có an toàn không ạ? Gần tết rồi mà em lỡ dại 1 lần ân hận quá anh/chị ơi tư vấn giúp em với :(

Charles
16-01-2020, 11:17
Anh chị tư vấn giúp em,
Em có nguy cơ OralSex, nhưng chỉ người đó OS cho em và em không OS lại. Người đó có liếm hậu môn và toàn thân em nữa. Có cho 1 ngón tay vào nhưng em rút người ra. Không có xâm nhập dương vật.
Sau khi biết người đó bị Hiv, e đã uống PEP AVONZA của nhóm cộng đồng sau 7h từ khi nguy cơ xảy ra, đến nay e mới uống được ngày thứ 2, em còn 26 ngày nữa.
Em hoang mang quá ạ, không biết trường hợp của em có sử dụng PEP và nếu tuân thủ đủ 28 ngày đúng ngày đúng giờ như vậy có an toàn không ạ? Gần tết rồi mà em lỡ dại 1 lần ân hận quá anh/chị ơi tư vấn giúp em với :(

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ với HIV, bạn uống PEP trong trường hợp này là không cần thiết.

LeeTune
16-01-2020, 11:35
Trường hợp bạn kể không có nguy cơ với HIV, bạn uống PEP trong trường hợp này là không cần thiết.
Dạ, em hoang mang quá nên tìm đến nhóm cộng đồng và có tư vấn cho em uống pep. Và em cũng không biết rõ về tình trạng răng miệng của người kia như thế nào nên đã uống rồi ạ. Vậy em tiếp tục uống xong 28 ngày xét nghiệm lại thì có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không ạ? thiệt sự em rối lắm mấy anh chị ơi

Charles
16-01-2020, 11:40
Dạ, em hoang mang quá nên tìm đến nhóm cộng đồng và có tư vấn cho em uống pep. Và em cũng không biết rõ về tình trạng răng miệng của người kia như thế nào nên đã uống rồi ạ. Vậy em tiếp tục uống xong 28 ngày xét nghiệm lại thì có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không ạ? thiệt sự em rối lắm mấy anh chị ơi

Nếu bạn vẫn muốn uống tiếp là tùy quyết định của bạn. Và đã uống thuốc phơi nhiễm thì phải sau 12 tuần mới XN được.

LeeTune
16-01-2020, 12:27
Nếu bạn vẫn muốn uống tiếp là tùy quyết định của bạn. Và đã uống thuốc phơi nhiễm thì phải sau 12 tuần mới XN được.
Dạ, mà cho e hỏi. Nếu uống pep đủ liều đủ lượng tuân thủ thì sẽ an toàn đúng không ạ?

Charles
16-01-2020, 14:18
Dạ, mà cho e hỏi. Nếu uống pep đủ liều đủ lượng tuân thủ thì sẽ an toàn đúng không ạ?

Dù thực sự có nguy cơ mà được uống thuốc phơi nhiễm kịp thời + tuân thủ điều trị thì trước giờ chưa có trường hợp nào thất bại. Bạn không có nguy cơ nên yên tâm đi nhé.

Tuanmecsedec
16-01-2020, 15:59
Anh chị tư vấn giúp em,

Dạ, em hoang mang quá nên tìm đến nhóm cộng đồng và có tư vấn cho em uống pep. Và em cũng không biết rõ về tình trạng răng miệng của người kia như thế nào nên đã uống rồi ạ. Vậy em tiếp tục uống xong 28 ngày xét nghiệm lại thì có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không ạ? thiệt sự em rối lắm mấy anh chị ơi ������

Bạn không có nguy cơ tỏng trường hợp này.

LeeTune
16-01-2020, 16:56
Bạn không có nguy cơ tỏng trường hợp này.

Dạ anh. Nhưng pep e đã uống rồi. Có ngưng được không hay vẫn phải uống cho đủ và đúng liều ạ. Hic. Em nghe nói nếu uống thì phải uống đủ liều lượng ngày giờ đúng không ạ? vã lại nếu không có nguy cơ mà em uống thì có sao không anh ơi :(

Tuanmecsedec
16-01-2020, 17:02
Dạ anh. Nhưng pep e đã uống rồi. Có ngưng được không hay vẫn phải uống cho đủ và đúng liều ạ. Hic. Em nghe nói nếu uống thì phải uống đủ liều lượng ngày giờ đúng không ạ? vã lại nếu không có nguy cơ mà em uống thì có sao không anh ơi :(

Uống không có sao bạn.

LeeTune
16-01-2020, 17:05
Ban quản trị xóa bài spam hỏi lại khi đã được trả lời.

LeeTune
19-01-2020, 09:20
Em uống pep được 3 ngày và đã ngưng pep không sử dụng nữa. Cho em hỏi uống pep 3 ngày 28 ngày sau em đi xn combo đx không ạ? và pep 3 ngày có ảnh hưởng gì đến kq xn của em nếu 28 ngày sau e đi xn không ạ? Và nếu em muốn làm xn theo PP PCR thì ngày bao nhiêu e làm được ạ?

Charles
19-01-2020, 09:24
Em uống pep được 3 ngày và đã ngưng pep không sử dụng nữa. Cho em hỏi uống pep 3 ngày 28 ngày sau em đi xn combo đx không ạ? và pep 3 ngày có ảnh hưởng gì đến kq xn của em nếu 28 ngày sau e đi xn không ạ? Và nếu em muốn làm xn theo PP PCR thì ngày bao nhiêu e làm được ạ?

Nếu bạn ngưng uống PEP thì sau 28 ngày XN HIV combo được rồi.

LeeTune
19-01-2020, 09:41
Nếu bạn ngưng uống PEP thì sau 28 ngày XN HIV combo được rồi.
Em tính đủ 14 ngày em đi làm xn theo PP PCR được không vậy ạ? Và cho em hỏi độ chính xác cao không ạ?

Trần Quang Vinh
19-01-2020, 10:33
Em tính đủ 14 ngày em đi làm xn theo PP PCR được không vậy ạ? Và cho em hỏi độ chính xác cao không ạ?
Đợi đủ 24 ngày làm combo luôn bạn , trường hợp này cũng ko cần thiết phải xét nghiệm

LeeTune
19-01-2020, 10:39
[QUOTE=Trần Quang Vinh;553667]Đợi đủ 24 ngày làm combo luôn bạn , trường hợp này cũng ko cần thiết phải xét nghiệm
Em có sử dụng pep đc 3 ngày nhưng ngày thứ 3 em khó thở tim đập nhanh nên e đã ngưng pep đc 2 ngày không dùng nữa. Và em rất lo lắng vì người os cho em sau đó thông báo bị Hiv

Trần Quang Vinh
19-01-2020, 10:40
[QUOTE=Trần Quang Vinh;553667]Đợi đủ 24 ngày làm combo luôn bạn , trường hợp này cũng ko cần thiết phải xét nghiệm
Em có sử dụng pep đc 3 ngày nhưng ngày thứ 3 em khó thở tim đập nhanh nên e đã ngưng pep đc 2 ngày không dùng nữa. Và em rất lo lắng vì người os cho em sau đó thông báo bị Hiv
Đúng 28 ngày xét nghiệm bình thường bạn

LeeTune
19-01-2020, 14:07
[QUOTE=LeeTune;553674]
Đúng 28 ngày xét nghiệm bình thường bạn
Người đó bị hiv oralsex cho em thì nguy cơ của em có cao không anh, em stress quá mất ăn mất ngủ không làm gì được hết các anh chị ơi giúp em với.!

Tuanmecsedec
19-01-2020, 14:33

Tuanmecsedec khuyên bạn nên bỏ thuốc vì bạn không có nguy cơ.

LeeTune
19-01-2020, 14:36
[QUOTE=LeeTune;553674]

Tuanmecsedec khuyên bạn nên bỏ thuốc vì bạn không có nguy cơ.
Dạ, hồi sáng em có gọi cho anh Tuấn. Em giờ như người mất hồn vậy anh. Cho dù người đó bị Hiv và có oralsex cho em và nuốt tinh dịch của em thì e cũng không có nguy cơ hả anh?

Tuanmecsedec
19-01-2020, 14:44
[QUOTE=Tuanmecsedec;553689]
Dạ, hồi sáng em có gọi cho anh Tuấn. Em giờ như người mất hồn vậy anh. Cho dù người đó bị Hiv và có oralsex cho em và nuốt tinh dịch của em thì e cũng không có nguy cơ hả anh?

Không có sao bạn.

LeeTune
19-01-2020, 15:18
[QUOTE=LeeTune;553691]

Không có sao bạn.
Em cám ơn anh Tuấn, mấy nay e có đọc mấy bài báo và trang thông tin bảo là Os vẫn có tỷ lệ lây do vết xướt nhỏ mât thường không thấy nên rất hoang mang. Có gì không phải anh bỏ qua cho em nha anh Tuấn do em stress quá hoảng sợ quá 😢

Tuanmecsedec
19-01-2020, 15:27
[QUOTE=Tuanmecsedec;553694]
Em cám ơn anh Tuấn, mấy nay e có đọc mấy bài báo và trang thông tin bảo là Os vẫn có tỷ lệ lây do vết xướt nhỏ mât thường không thấy nên rất hoang mang. Có gì không phải anh bỏ qua cho em nha anh Tuấn do em stress quá hoảng sợ quá ������

Bạn nên đọc lại những gì đã được tư vấn.

LeeTune
19-01-2020, 15:42
[QUOTE=LeeTune;553699]

Bạn nên đọc lại những gì đã được tư vấn.
Dạ anh Tuấn, em sẽ bỏ pep và 28 ngày sau đi xn combo lại ạ! Em cám ơn anh Tuấn và các anh chị đã tư vấn cho em ạ! Mong may mắn sẽ mĩm cười với em sau lần này em sẽ không dám thêm bất kì lần nào nữa đâu ạ! Em sợ lắm em chừa rồi! Mong bình an cũng sẽ đến với tất cả mọi người ạ!

Trần Quang Vinh
19-01-2020, 17:13
[QUOTE=Tuanmecsedec;553700]
Dạ anh Tuấn, em sẽ bỏ pep và 28 ngày sau đi xn combo lại ạ! Em cám ơn anh Tuấn và các anh chị đã tư vấn cho em ạ! Mong may mắn sẽ mĩm cười với em sau lần này em sẽ không dám thêm bất kì lần nào nữa đâu ạ! Em sợ lắm em chừa rồi! Mong bình an cũng sẽ đến với tất cả mọi người ạ!
Nếu Os mà lây nhiễm cho bạn thì bạn sẽ là người đâu tiên trên thế giới lây nhiễm qua Os

LeeTune
19-01-2020, 18:02
[QUOTE=LeeTune;553701]
Nếu Os mà lây nhiễm cho bạn thì bạn sẽ là người đâu tiên trên thế giới lây nhiễm qua Os
Dạ anh, anh nói vậy e cũng đỡ lo. Chờ đủ 28 ngày đi xét nghiệm. Cầu xin trời phật phù hộ cho em sẽ không dám có lần thứ 2 nữa :(

Charles
19-01-2020, 18:36

Bank không phải mong, vì kết quả chắc chắn ÂT.

LeeTune
19-01-2020, 19:07
Bank không phải mong, vì kết quả chắc chắn ÂT.
Dạ, do kiến thức còn nông cạn, 1 phần do quá nhiều stress nên em hoàng mang. Hy vọng sau khi ổn định em rất mong 1 lần có duyên được gặp các anh chị! Em cám ơn các anh chị giúp em đỡ hoang mang hơn và chờ ngày xn chốt ạ! Em xin cám ơn ạ!

Matden
19-01-2020, 23:16
Tui thật Ko thấy nguy cơ của bạn ở đâu hết.ăn Tết vui vẽ đi

LeeTune
21-01-2020, 08:38
Tui thật Ko thấy nguy cơ của bạn ở đâu hết.ăn Tết vui vẽ đi
Vì mình không biết như thế nào, tâm lý lo lắng hoảng sợ mấy ngày nay khi biết người Os cho mình bị Hiv. Mình rất sợ và hoảng loạn. Đêm nào mình cũng mơ thấy nó hết. Vì mình k biết là có bị lây hay không với tâm lý chờ đợi nó kinh khủng với mình lắm. Lần đầu tiên mình đối diện với chuyện như vậy :(

Charles
21-01-2020, 08:41
Vì mình không biết như thế nào, tâm lý lo lắng hoảng sợ mấy ngày nay khi biết người Os cho mình bị Hiv. Mình rất sợ và hoảng loạn. Đêm nào mình cũng mơ thấy nó hết. Vì mình k biết là có bị lây hay không với tâm lý chờ đợi nó kinh khủng với mình lắm. Lần đầu tiên mình đối diện với chuyện như vậy :(

2 trang tư vấn rồi nếu bạn vẫn không yên tâm thì đi XN vậy nhé.

LeeTune
21-01-2020, 08:52
2 trang tư vấn rồi nếu bạn vẫn không yên tâm thì đi XN vậy nhé.
Dạ, có gì anh chị bỏ qua do kiến thức em nông cạn và lần đầu e đối mặt nên rất sợ hãi. Em đang trấn tỉnh đợi đúng 28 ngày xn xã stress. Cũng nhờ mấy anh chị tư vấn mà mấy hôm nay em đỡ căng thẳng hơn, em ngủ được nhiều hơn rồi. E cám ơn anh chị nhiều nhiều lắm chứ không có ý gì đâu ạ! :(

LeeTune
16-02-2020, 16:17
Dạ thưa anh chị cho em hỏi. Lúc đầu Sau nguy cơ e có uống 3 viên pep avonza xong sau đó em pỏ pep không uống nữa. Vậy thì kết quả xét nghiệm sau 15 ngày xét nghiệm PCR của em liệu có bị ảnh hưởng bởi 3 viên pep em uống lúc đầu không ạ? Anh chị tư vấn giúp em với ạ!

Tuanmecsedec
16-02-2020, 16:18
Dạ thưa anh chị cho em hỏi. Lúc đầu Sau nguy cơ e có uống 3 viên pep avonza xong sau đó em pỏ pep không uống nữa. Vậy thì kết quả xét nghiệm sau 15 ngày xét nghiệm PCR của em liệu có bị ảnh hưởng bởi 3 viên pep em uống lúc đầu không ạ? Anh chị tư vấn giúp em với ạ!

Phương pháp PCR chỉ xét nghiệm chính xác cho trẻ em trước 18 tháng tuổi.

LeeTune
16-02-2020, 16:21
Phương pháp PCR chỉ xét nghiệm chính xác cho trẻ em trước 18 tháng tuổi.
Em có nghe mọi người nói là có PP PCR hiv người lớn ở pasteur. Nếu có thì cho e hỏi liệu có bị ảnh hưởng bởi 3 viên pep em uống lúc đầu không ạ?

Tuanmecsedec
16-02-2020, 16:45
Em có nghe mọi người nói là có PP PCR hiv người lớn ở pasteur. Nếu có thì cho e hỏi liệu có bị ảnh hưởng bởi 3 viên pep em uống lúc đầu không ạ?

Bạn muốn xét nghiệm thì để sau 4 tuần xét nghiệm phương pháp HIV Combo (HIV Ag/Ab).

LeeTune
16-02-2020, 16:51
Bạn muốn xét nghiệm thì để sau 4 tuần xét nghiệm phương pháp HIV Combo (HIV Ag/Ab).
Vậy mình xn ngoài nhóm cộng đồng bằng test alere hiv combo được không anh? Em thấy nó cũng là combo ag/ab nhưng vì dưới em không có ag/ab máy móc ra chỉ số như trên sài gòn ạ!
Test alere hiv ag/ab combo có khác gì combo ag/ab trên máy không anh?
Sau 4 tuần em test combo alere hiv ag/ab bằng cách lấy máu ở đầu ngón tay được không ạ?

Charles
16-02-2020, 18:06
Vậy mình xn ngoài nhóm cộng đồng bằng test alere hiv combo được không anh? Em thấy nó cũng là combo ag/ab nhưng vì dưới em không có ag/ab máy móc ra chỉ số như trên sài gòn ạ!
Test alere hiv ag/ab combo có khác gì combo ag/ab trên máy không anh?
Sau 4 tuần em test combo alere hiv ag/ab bằng cách lấy máu ở đầu ngón tay được không ạ?

BQT đã tư vấn bạn không có nguy cơ tức không cần XN. Còn bạn cảm thấy không tin thì cứ XN, đã không có nguy cơ thì xét nghiệm phương pháp nào cũng vậy thôi.

Chủ đề này BQT thấy đã tư vấn rõ ràng nên không cần thiết tư vấn nữa.