PDA

View Full Version : Quan hệ với bạn trai không an toàn?.

6789
31-12-2013, 10:26
mọi ng giup em mới . e hq mới bạn trai duoc gần tháng rồi e có su dụng thúoc tránh thai cấp tốc . sau khi qhe dc 3 4 hôm e cảm thấy rát và xót và nhiều chẩ nhờn chắc và đục . đọc trên mạng thi thấy bảo đấy la hiv, sau đó e đi du lịc vào 3 ngày mưa mới bạn về thấy sôt1 hôm và đau cổ k ăn đc gì , va tiêu chảy . b e cũng bị thé. mấy hôm sau đi tiêu chảy nhiều, và mệt . thấy bảo đó la hiv e suy nghĩ nhiều tháy mệt mỏi . mọi ng bảo bị xi trét sau vai hôm e k nghĩ nữa lại bt. cuối tháng này e chưa thấy kinh . liệu có pải em bi hiv k ạ

6789
31-12-2013, 10:29
và dạo này hay cảm thấy lạnh

HIV/AIDS.
31-12-2013, 10:32
Em viết bài phải cp1 dấu nếu không sẽ bi khoá bà. Đây là quy định của diễn đàn

songchungvoi_HIV
31-12-2013, 10:33
mọi ng giup em mới . e hq mới bạn trai duoc gần tháng rồi e có su dụng thúoc tránh thai cấp tốc . sau khi qhe dc 3 4 hôm e cảm thấy rát và xót và nhiều chẩ nhờn chắc và đục . đọc trên mạng thi thấy bảo đấy la hiv, sau đó e đi du lịc vào 3 ngày mưa mới bạn về thấy sôt1 hôm và đau cổ k ăn đc gì , va tiêu chảy . b e cũng bị thé. mấy hôm sau đi tiêu chảy nhiều, và mệt . thấy bảo đó la hiv e suy nghĩ nhiều tháy mệt mỏi . mọi ng bảo bị xi trét sau vai hôm e k nghĩ nữa lại bt. cuối tháng này e chưa thấy kinh . liệu có pải em bi hiv k ạ
Bạn viết chữ thì viết cho đàng hoàng nghiêm chỉnh, trước khi gởi bài phải kiểm tra xem có sai chính tả k. Đọc bài bạn mà BQT chả hiểu gì hết.
HIV k dựa vào các chất dịch đó. Đó là khí hư hay còn gọi là viêm nhiễm AD. Bạn nên đi khám phụ khoa. HIV mún biết rõ trắng đen phải XN máu. Chả ai nhìn bên ngoài hay nhìn vào cái dịch ấy mà đón bệnh cả.

HIV/AIDS.
31-12-2013, 10:35
Bạn uống thuốc tránh thai nghĩa là bạn không sử dụng BCS nên bạn có nguy cơ với HIV và các bệnh lây qua đường tình dục. Con các triệu chứng bạn kể thì HIV ban đầu không có triệu chứng. Bạn cần Xn sau 4 tuần bằng phương pháp anti HIV ag/ab combo nếu ở Hà Nội, Đà Nẵng và Sài Gòn sau đó Xn lại sai 12 tuần cho HIV và các bệnh liên quan về đường tình dục
Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Tuanmecsedec
31-12-2013, 10:46

Bạn nên khi khám phụ khoa và có thể kiểm tra có bị thụ thai hay không.Vấn đề nếu bạn lo lắng về HIV thì để sau 12 tuần bạn xét nghiệm.

Nguyen Ha
31-12-2013, 12:20

Chỉ có xét nghiệm mới biết mình có bị HIV hay không. Không chẩn đoán HIV qua triệu chứng, bạn chờ 4 tuần làm xét nghiệm và làm lại sau 12 tuần theo khuyến cáo . Bạn nên đi khám phụ khoa định kỳ.