PDA

View Full Version : em có QH với GMD có dùng BCS sợ lây nhiễm hiv tay có vết cắt kích thích âm đạo

nguthiet
31-12-2013, 14:49
Chuyên là thế này tối 2 hôm trước em có QH với GMD có dùng BCS từ đầu đến cuối vẩn êm xuôi.nhưng đến khi vào nhà vệ sinh rua tay em mới thấy có vết dao cắt củng không lớn lắm khoảng 1cm e có chọc vào AD cô ta kích thích vài cái đến khi QH xong e mới nhớ.vết thương đó củng được vài giờ.sáng hôm sau e chay qua BV nhiệt đới TW BS tư vấn co nguy cơ nhưng không cao và cho e dùng PEP trong vong 30 ngày.e dùng dc 2 ngày rùi TDP của thuốc ghê qua e chiu không nổi.mong AC có kinh nghiêm chia sẻ giúp e có nên dùng tiep không.còn vết cắt khoảng 1cm khoảng thời gian bao lâu HIV không thể xâm nhâp đc.hiên tai em không nhớ rỏ lúc chọc vào AD kích thích có cọ sát lam chảy máu không.

songchungvoi_HIV
31-12-2013, 14:53
Chuyên là thế này tối 2 hôm trước em có QH với GMD có dùng BCS từ đầu đến cuối vẩn êm xuôi.nhưng đến khi vào nhà vệ sinh rua tay em mới thấy có vết dao cắt củng không lớn lắm khoảng 1cm e có chọc vào AD cô ta kích thích vài cái đến khi QH xong e mới nhớ.vết thương đó củng được vài giờ.sáng hôm sau e chay qua BV nhiệt đới TW BS tư vấn co nguy cơ nhưng không cao và cho e dùng PEP trong vong 30 ngày.e dùng dc 2 ngày rùi TDP của thuốc ghê qua e chiu không nổi.mong AC có kinh nghiêm chia sẻ giúp e có nên dùng tiep không.còn vết cắt khoảng 1cm khoảng thời gian bao lâu HIV không thể xâm nhâp đc.hiên tai em không nhớ rỏ lúc chọc vào AD kích thích có cọ sát lam chảy máu không.
Bạn k cần thiết dùng PEP trong trường hợp này, vì vết thương sau vài giờ đã đóng niêm mạc hoàn toàn, tức là các mạch máu liền lại k còn chảy máu, nên HIV không thể xâm nhập qua các mạch máu khi chúng liền lại

Tuanmecsedec
31-12-2013, 14:58

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là tình dục an toàn,vấn đề bạn lo lắng tay vết cắt trước đó vài giờ kích thích âm đạo thì cũng không có nguy cơ,vì vài giờ niêm mạc đã đóng cửa.Vì vậy bạn không cần nhất thiết dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

trungan1987
31-12-2013, 15:41
Với những j bạn kể... bạn qh có dùng bcs là qh an toàn... => ko có nguy cơ...
Còn vết thương của bạn bị trc đó vài h... => niêm mạc đã đóng cửa... => ko có nguy cơ...

nguthiet
31-12-2013, 16:37
Vậy e không dùng PEP nửa ha AC.như mấy a chia sẻ thì e co an toàn dc 100% k.e dang rất lo lắng.mong a chi thông cảm.vết cắt của e như thế khoang bao nhiêu thời gian thi nó dóng niêm mạc ha mấy a.và từ trước h có ai bị nhiểm như e chua.

Tuanmecsedec
31-12-2013, 16:44
Vậy e không dùng PEP nửa ha AC.như mấy a chia sẻ thì e co an toàn dc 100% k.e dang rất lo lắng.mong a chi thông cảm.vết cắt của e như thế khoang bao nhiêu thời gian thi nó dóng niêm mạc ha mấy a.và từ trước h có ai bị nhiểm như e chua.

Bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

songchungvoi_HIV
31-12-2013, 16:47
Bạn k cần thiết dùng PEP cho một vết thương đã đóng niêm mạc hoàn toàn.
Tác dụng ngoại ý
Do lamivudin:
- Thường gặp: nhức đầu, mệt mỏi, khó chịu, buồn nôn, tiêu chảy, nôn, đau thượng vị hay chuột rút, mất ngủ, sốt, ho, triệu chứng sổ mũi, phát ban và đau cơ xương.
- Có thể tái phát bệnh đau tụy và đau thần kinh ngoại biên.
Do zidovudin:
- Thiếu máu, giảm bạch cầu đa nhân trung tính. Xảy ra khi sử dụng thuốc liều cao (1200-1500 mg/ngày) và bệnh nhân tiền sử bị nhiễm HIV (có suy tủy), đặc biệt ở bệnh nhân có lượng CD4+ < 100 mm3. Nếu cần nên giảm liều hay ngưng điều trị.
- Tỉ lệ bị giảm bạch cầu đa nhân trung tính tăng ở những bệnh nhân có lượng bạch cầu đa nhân trung tính, nồng độ hemoglobin và nồng độ huyết thanh của vitamin B12 thấp khi khởi đầu trị liệu bằng zidovudin, hay ở những bệnh nhân dùng đồng thời paracetamol.
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

HV_IT
31-12-2013, 16:48
Vết cắt sau vài giờ thì bạn an tâm. Không có khả năng lây nhiễm..bạn qhtd an toàn...bạn không có nguy cơ

HIV/AIDS..
31-12-2013, 16:57
Nếu đúng như những chữ anh tô màu đỏ thì em cứ yên tâm vì rất khó lây như thế, không cần lo lắng trong trường hợp này. PEP có 2 mặt: chống phơi nhiễm nhưng tác dụng phụ nhiều, em là người quyết định có nên tiếp tục sử dụng PEP hay không.

Nguyen Ha
31-12-2013, 17:20
Quan trọng là khi QHTD bạn có dùng BCS là bạn an toàn. Vết thương của bạn đã vài giờ rồi thì niêm mạc da cũng đã đóng cửa bảo vệ. Chính vì thế bạn không có nguy cơ trong trường hợp này và không cần dùng phơi nhiễm luôn.

nguthiet
31-12-2013, 17:22
Do e không xác đinh được vết thương lúc đó có còn chảy máu k nên e sợ quá anh với lai AD của GMD k nhìu ma sát niêm mạc còn mỏng có bi rách dc k AC .mà sao e qua bên nhiệt đới bs bảo e có nguy cơ lên DD AC nói e không có nguy cơ.

nguthiet
31-12-2013, 17:25
Nếu đúng như những chữ anh tô màu đỏ thì em cứ yên tâm vì rất khó lây như thế, không cần lo lắng trong trường hợp này. PEP có 2 mặt: chống phơi nhiễm nhưng tác dụng phụ nhiều, em là người quyết định có nên tiếp tục sử dụng PEP hay không.

Nhưng bây giờ e ngưng không uống nửa thì e có an toàn không anh.hay là faj uống để bảo vệ tấm thân.mong AC cho e lời khuyên chính xác là có nên dùng tiếp không.

songchungvoi_HIV
31-12-2013, 17:27
vết thương khoảng 1cm đó củng được vài giờ => Đây là lời bạn nói rõ, Bạn hỏi sau BQT chia sẻ thế

nguthiet
31-12-2013, 17:30
Ý anh songchung là sao e không hiểu.

trungan1987
31-12-2013, 17:32
Nhưng bây giờ e ngưng không uống nửa thì e có an toàn không anh.hay là faj uống để bảo vệ tấm thân.mong AC cho e lời khuyên chính xác là có nên dùng tiếp không.
Cái bạn lo là vết thương... và bạn nói vết thương bạn bị trc đó vài h thì niêm mạc đã đóng của rồi bạn ah...
Bạn ko có nguy cơ... ko cần phải dùng PEP...

HIV/AIDS.
31-12-2013, 18:25
Trường hợp này không sao nên bạn cũng không cần dùng PEP

Tuanmecsedec
31-12-2013, 18:30
Do e không xác đinh được vết thương lúc đó có còn chảy máu k nên e sợ quá anh với lai AD của GMD k nhìu ma sát niêm mạc còn mỏng có bi rách dc k AC .mà sao e qua bên nhiệt đới bs bảo e có nguy cơ lên DD AC nói e không có nguy cơ.

Không cần thiết là bạn có xem hay không.Vết thương sau vài giờ là cơ thể tạo ra chất tự động đóng niêm mạc lại.

nguthiet
31-12-2013, 19:39
Không cần thiết là bạn có xem hay không.Vết thương sau vài giờ là cơ thể tạo ra chất tự động đóng niêm mạc lại.

Cam ơn AC trong DD rất nhìu e củng không dùng PEP nửa.Cầu mong cho e sẻ dc tai qua nạn khỏi:yoyo11:

nanqua
31-12-2013, 20:19
Làm gì có vết thương nhỏ nào sau vài giờ mà vẫn chảy máu được. Bạn hãy an tâm với nhũng gì mọi người đã tư vấn giúp bạn.

nguthiet
03-01-2014, 21:45
A Tuấn ơi e nghỉ dùng PEP 2 ngày nay rùi nhưg vẩn lo lắng lắm a.Nếu GMD đó có H thì nguy cơ của e cao khôg AC.Và vết thương mới đóng niêm mạc thì niêm mạc đó có dể bi rách lại và chảy máu k ạ.tai vết cắt của e mới bi có vài h sơ trong lúc kích thích nó cọ sát nên chảy máu ma e khôg biết.

Tuanmecsedec
03-01-2014, 21:48
A Tuấn ơi e nghỉ dùng PEP 2 ngày nay rùi nhưg vẩn lo lắng lắm a.Nếu GMD đó có H thì nguy cơ của e cao khôg AC.Và vết thương mới đóng niêm mạc thì niêm mạc đó có dể bi rách lại và chảy máu k ạ.tai vết cắt của e mới bi có vài h sơ trong lúc kích thích nó cọ sát nên chảy máu ma e khôg biết.

Bạn hỏi nguy cơ của em có cao không.Câu hỏi này bạn thấy có dư thừa không?. Khi mọi người khuyên bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

songchungvoi_HIV
03-01-2014, 21:51
Đã đóng niêm mạc rùi thì k mỡ

nguthiet
03-01-2014, 21:55
Vâg e biết.nhưng a có kiến thức có thể giải thích hộ e xíu đc khôg a.Tai e qua bên nhiệt đới BS bảo tay e có vết thương mà tiếp xúc với dich AD là có nguy cơ và cho e dùng PEP.That sự e rất lo lắng a ơi.Nếu vet thương mới ngưng chảy máu mà còn đau với rát thi niêm mạc dể rách không a.

songchungvoi_HIV
03-01-2014, 22:06
Vâg e biết.nhưng a có kiến thức có thể giải thích hộ e xíu đc khôg a.Tai e qua bên nhiệt đới BS bảo tay e có vết thương mà tiếp xúc với dich AD là có nguy cơ và cho e dùng PEP.That sự e rất lo lắng a ơi.Nếu vet thương mới ngưng chảy máu mà còn đau với rát thi niêm mạc dể rách không a.
Bấm vào đây tham khảo: Chủ đề: Nội sinh của da (http://diendanhiv.vn/threads/2957-Noi-sinh-cua-da)