PDA

View Full Version : Vết rộp ở chân

nguyentung
22-02-2020, 08:55
E chào anh chị ạ, e muốn anh chị tư vấn giúp e với ạ, chân e đi bộ 1 quãng đường dài nên chân bị rộp lên, anh chị cho em hỏi thêm vết rộp ấy có phải là vết thương hở không ạ ???

namhaysongtot
22-02-2020, 09:26
E chào anh chị ạ, e muốn anh chị tư vấn giúp e với ạ, chân e đi bộ 1 quãng đường dài nên chân bị rộp lên, anh chị cho em hỏi thêm vết rộp ấy có phải là vết thương hở không ạ ???
Bạn đang muốn hỏi về điều gì? Nếu là hiv thì không có nguy cơ lây nhiễm còn nếu gọi là vết thương hở thì khi vết thương đang chảy máu thì gọi là vết thương hở.

nguyentung
22-02-2020, 10:00
Dạ em cám ơn anh, anh cho em hỏi thêm với thế vết rộp lên ấy nếu chạm vào vết máu có virus H thì có nguy cơ không ạ

namhaysongtot
22-02-2020, 10:04
Dạ em cám ơn anh, anh cho em hỏi thêm với thế vết rộp lên ấy nếu chạm vào vết máu có virus H thì có nguy cơ không ạ
Hiv chỉ lây nhiễm khi máu tiếp xúc máu vết rộp như bạn trình bày thì không có nguy cơ

Tuanmecsedec
22-02-2020, 13:47

Không có nguy cở kiểu như vậy bạn.