PDA

View Full Version : cho mình hỏi tý.bị cắn cho lây nhiễm hiv không?.

mrthang1
31-12-2013, 21:38
hôm qua cơ quan mình có bắt đc thằng ăn trộm trong khi bắt ông phó phường chỗ mình bị nó cắn vào tay chảy máu sau đấy mọi người có cho nó đi xét nghiệm thì nó bị H vậy phó phường mình có sao ko mọi người

Tuanmecsedec
31-12-2013, 21:42
hôm qua cơ quan mình có bắt đc thằng ăn trộm trong khi bắt ông phó phường chỗ mình bị nó cắn vào tay chảy máu sau đấy mọi người có cho nó đi xét nghiệm thì nó bị H vậy phó phường mình có sao ko mọi người

Nếu miệng nó không bị đánh chảy máu thì không sao.Vì trong tuyến nước bọt không lây nhiễm HIV.

songchungvoi_HIV
31-12-2013, 21:46
Bạn bấm vào đây để tham khảo:
Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

HIV/AIDS..
31-12-2013, 21:51
Nếu đã xn biết nó bị H mà cắn chảy máu ông phó, mình không khám miệng nó nên không biết có chảy máu hay gì không. trong trường hợp này coi như có nguy cơ và phải dùng PEP.