PDA

View Full Version : Oral sex với GMD và nguy cơ như thế nào

toilageisha
01-01-2014, 10:00
Chào các anh chị,
Vào khoảng tuần trước em có quan hệ với GMD nhưng chỉ quan hệ oral sex và cụ thể là GMD OS cho em, cho em hỏi em có nguy cơ mắc bệnh HIV không ạ, hiện em đang uống thuốc phơi nhiễm ngày 2 lần, trong thời gian uống thuốc em thấy vào buổi tối khi ngủ thì khoảng 3h-4h là em dậy, vậy cho em hỏi em có nguy cơ mắc bệnh HIV không ạ, em uống thuốc được 1 tuần rồi ạ. Em có hẹn bác sỹ là sau khi uống thuốc xong thì sẽ xét nghiệm vào tháng đầu tiên và bác sỹ kêu nếu xét nghiệm vào tháng đầu tiên thì chỉ chính xác 80% thôi vậy em phải xét nghiệm vào tháng thứ mấy ạ.
Xin các anh chị tư vấn cho em ạ.

Nguyen Ha
01-01-2014, 10:05
Chào các anh chị,
Vào khoảng tuần trước em có quan hệ với GMD nhưng chỉ quan hệ oral sex và cụ thể là GMD OS cho em, cho em hỏi em có nguy cơ mắc bệnh HIV không ạ, hiện em đang uống thuốc phơi nhiễm ngày 2 lần, trong thời gian uống thuốc em thấy vào buổi tối khi ngủ thì khoảng 3h-4h là em dậy, vậy cho em hỏi em có nguy cơ mắc bệnh HIV không ạ, em uống thuốc được 1 tuần rồi ạ. Em có hẹn bác sỹ là sau khi uống thuốc xong thì sẽ xét nghiệm vào tháng đầu tiên và bác sỹ kêu nếu xét nghiệm vào tháng đầu tiên thì chỉ chính xác 80% thôi vậy em phải xét nghiệm vào tháng thứ mấy ạ.
Nếu chỉ oral sex thôi thì bạn không cần dùng phơi nhiễm trong trường hợp này vì oral sex không có nguy cơ với HIV.

songchungvoi_HIV
01-01-2014, 10:06
Chào các anh chị,
OS không có nguy cơ với HIV, bạn k cần thiết dùng PEP trong trường hợp này. HIV k tồn tại trong nước bọt, vì nước bọt là môi trường kiềm, nhưng các xoắn khuẩn khác lại sống được như Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và virut viêm gan B => gọi chung là STDs. Bạn xn sau nguy cơ 4 tuần và 12 tuần. Bạn tham khảo thêm tài liệu này:
Các bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

Tuanmecsedec
01-01-2014, 10:23
Chào các anh chị,

Hành vi kích dục bằng miệng bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

toilageisha
01-01-2014, 10:25
Vậy cho em hỏi là có ca nào ở việt nam sau khi OS bị nhiễm HIV không ạ. Em cảm ơn các anh chị

songchungvoi_HIV
01-01-2014, 10:48
Vậy cho em hỏi là có ca nào ở việt nam sau khi OS bị nhiễm HIV không ạ. Em cảm ơn các anh chị
Chưa ai nhiễm HIV qua OS, OS chỉ gây ra nhiễm các bệnh STDs.
Bạn xn sau nguy cơ 4 tuần và 12 tuần. Bạn tham khảo thêm tài liệu này:
Các bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

giatumaidam
01-01-2014, 12:28
Nhưng nếu lúc đó mình xuất tinh vào miệng GMD liệu con virut H no có đi vào được trong mình không anh @songchungvoi_HIV

Tuanmecsedec
01-01-2014, 12:31
Nhưng nếu lúc đó mình xuất tinh vào miệng GMD liệu con virut H no có đi vào được trong mình không anh @songchungvoi_HIV

Bạn muốn thắc mắc gì thì nên mở chủ đề riêng,không hỏi trong chủ đề thành viên khác.

toilageisha
02-01-2014, 08:41
Anh tuấn và mọi người ơi cho em hỏi,
Em uống thuốc cũng đã gần 1 tuần rồi ạ, trong thời gian uống thuốc em thấy mệt trong người và tối khi ngủ em hay dậy lúc 3h sáng và sau đó thì không ngủ tiếp được, anh tuấn cho em hỏi em có nên tiếp tục uống thuốc không ạ, và em có nên uống thêm thuốc gì để ngủ không ạ tại vì một ngày giờ em ngủ rất ít sợ ảnh hưởng tới sức khỏe ạ.
Thân gửi

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 08:50
Anh tuấn và mọi người ơi cho em hỏi,
Em uống thuốc cũng đã gần 1 tuần rồi ạ, trong thời gian uống thuốc em thấy mệt trong người và tối khi ngủ em hay dậy lúc 3h sáng và sau đó thì không ngủ tiếp được, anh tuấn cho em hỏi em có nên tiếp tục uống thuốc không ạ, và em có nên uống thêm thuốc gì để ngủ không ạ tại vì một ngày giờ em ngủ rất ít sợ ảnh hưởng tới sức khỏe ạ.
Thân gửi
Ngay từ đầu mọi người chia sẻ với bạn là không có nguy cơ rùi mà:
OS không có nguy cơ với HIV, bạn k cần thiết dùng PEP trong trường hợp này. HIV k tồn tại trong nước bọt, vì nước bọt là môi trường kiềm, nhưng các xoắn khuẩn khác lại sống được như Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và virut viêm gan B => gọi chung là STDs. Bạn xn sau nguy cơ 4 tuần và 12 tuần. Bạn tham khảo thêm tài liệu này:

Bạn vẫn tự quyết định uống. Giờ bạn lại hỏi có nên uống tiếp không là sau?
Tác dụng ngoại ý
Do lamivudin:
- Thường gặp: nhức đầu, mệt mỏi, khó chịu, buồn nôn, tiêu chảy, nôn, đau thượng vị hay chuột rút, mất ngủ, sốt, ho, triệu chứng sổ mũi, phát ban và đau cơ xương.
- Có thể tái phát bệnh đau tụy và đau thần kinh ngoại biên.
Do zidovudin:
- Thiếu máu, giảm bạch cầu đa nhân trung tính. Xảy ra khi sử dụng thuốc liều cao (1200-1500 mg/ngày) và bệnh nhân tiền sử bị nhiễm HIV (có suy tủy), đặc biệt ở bệnh nhân có lượng CD4+ < 100 mm3. Nếu cần nên giảm liều hay ngưng điều trị.
- Tỉ lệ bị giảm bạch cầu đa nhân trung tính tăng ở những bệnh nhân có lượng bạch cầu đa nhân trung tính, nồng độ hemoglobin và nồng độ huyết thanh của vitamin B12 thấp khi khởi đầu trị liệu bằng zidovudin, hay ở những bệnh nhân dùng đồng thời paracetamol.
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

toilageisha
02-01-2014, 08:53
Dạ cho em xin lỗi tại vì trước khi lên diễn đàn mình tham khảo em có ghé anh tham vấn viên ở huỳnh văn bánh và ảnh kêu nếu em sợ quá thì uống thuốc nên em mới uống ạ, em xin mấy anh chị tư vấn giúp em ạ tại vì em uống cũng 1 tuần rồi ạ, em hoang mang quá. Cảm ơn các anh chị ạ.

Nguyen Ha
02-01-2014, 08:59
Dạ cho em xin lỗi tại vì trước khi lên diễn đàn mình tham khảo em có ghé anh tham vấn viên ở huỳnh văn bánh và ảnh kêu nếu em sợ quá thì uống thuốc nên em mới uống ạ, em xin mấy anh chị tư vấn giúp em ạ tại vì em uống cũng 1 tuần rồi ạ, em hoang mang quá. Cảm ơn các anh chị ạ.

Hành vi của bạn không có nguy cơ với HIV, không cần uống pep. Còn bạn uống thuốc hay không là quyết định của bạn.

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 08:59
Theo bạn có nên uống PEP cho một trường hợp không có nguy cơ với HIV hay không? Việc ngừng hay tiếp tục là tùy bạn. Và bạn nên xem kỷ tác dụng phụ của PEP.
Tác dụng ngoại ý
Do lamivudin:
- Thường gặp: nhức đầu, mệt mỏi, khó chịu, buồn nôn, tiêu chảy, nôn, đau thượng vị hay chuột rút, mất ngủ, sốt, ho, triệu chứng sổ mũi, phát ban và đau cơ xương.
- Có thể tái phát bệnh đau tụy và đau thần kinh ngoại biên.
Do zidovudin:
- Thiếu máu, giảm bạch cầu đa nhân trung tính. Xảy ra khi sử dụng thuốc liều cao (1200-1500 mg/ngày) và bệnh nhân tiền sử bị nhiễm HIV (có suy tủy), đặc biệt ở bệnh nhân có lượng CD4+ < 100 mm3. Nếu cần nên giảm liều hay ngưng điều trị.
- Tỉ lệ bị giảm bạch cầu đa nhân trung tính tăng ở những bệnh nhân có lượng bạch cầu đa nhân trung tính, nồng độ hemoglobin và nồng độ huyết thanh của vitamin B12 thấp khi khởi đầu trị liệu bằng zidovudin, hay ở những bệnh nhân dùng đồng thời paracetamol.
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm..
Xem xong bạn tự quyết định cho mình.

toilageisha
02-01-2014, 09:02
Vậy cho em hỏi nếu bây giờ em ngừng uống thuốc thì có ảnh hưởng gì không ạ, rồi các triệu chứng thì khi nào nó mới hết ạ. Tại em sợ lắm ạ trước giờ chưa bao giờ em sợ như vậy. Thân gửi các anh chị

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 09:19
Vậy cho em hỏi nếu bây giờ em ngừng uống thuốc thì có ảnh hưởng gì không ạ, rồi các triệu chứng thì khi nào nó mới hết ạ. Tại em sợ lắm ạ trước giờ chưa bao giờ em sợ như vậy. Thân gửi các anh chị
Bạn ngưng thì sau vài ngày các tác dụng phụ của PEP sẽ hết do cơ thể bán thảy PEP ra khỏi người bạn. Bạn ngưng PEP trong trường hợp này là đúng, vì k có nguy cơ với HIV, k cần thiết dùng PEP cho một hành vi k có nguy cơ. Bạn nên XN STDs sau 4 tuần và 12 tuần
Bạn tham khảo thêm tài liệu này:

toilageisha
02-01-2014, 09:24
Dạ vậy em cảm ơn anh ạ. Em sẽ ngưng dùng PEP liền ạ

Tuanmecsedec
02-01-2014, 10:20
Dạ vậy em cảm ơn anh ạ. Em sẽ ngưng dùng PEP liền ạ

Bạn nên ngưng thuốc phơi nhiễm.

toilageisha
02-01-2014, 13:59
Dạ vậy cho em hỏi nếu sau 4 tuần em có thể đi xét nghiệm nhanh được không ạ, và địa chỉ xét nghiệm nhanh ở tphcm là ở đâu ạ. Em xin cảm ơn anh chị trong diễn đàn ạ

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 14:28
Dạ vậy cho em hỏi nếu sau 4 tuần em có thể đi xét nghiệm nhanh được không ạ, và địa chỉ xét nghiệm nhanh ở tphcm là ở đâu ạ. Em xin cảm ơn anh chị trong diễn đàn ạ
Nếu bạn lo lắng hãy để đủ 8 tuần XN HIV tìm kháng thể và chốt. Vì bạn k có nguy cơ vớ HIV

toilageisha
02-01-2014, 14:54
vậy tóm lại việc của em bây giờ là ngừng uống thuốc và đợi thời gian để đi xét nghiệm đúng không ạ.
Cảm ơn anh chị.

Tuanmecsedec
02-01-2014, 15:08

vậy tóm lại việc của em bây giờ là ngừng uống thuốc và đợi thời gian để đi xét nghiệm đúng không ạ.
Cảm ơn anh chị.

Vấn đề của bạn ,khi mọi người tư vấn ngưng thuốc,tức là không có nguy cơ.Vì vậy bạn yên tâm.Nếu bạn lo lắng thì không nhất thiết phải mất tiền xét nghiệm.Có chăng bạn đến các trung tâm xét nghiệm tự nguyện của CHÂN TRỜI MỚI xét nghiệm miễn phí :

Xét nghiệm HIV Miễn Phí - Chân Trời Mới (http://www.diendanhiv.vn/threads/469-Xet-nghiem-HIV-Mien-Phi-Chan-Troi-Moi)

toilageisha
02-01-2014, 15:15
Dạ em biết trung tâm xét nghiệm tự nguyện này rồi ạ.
Hôm bữa em có đến trung tâm trên đường huỳnh văn bánh và anh bác sỹ tên Hoàn kêu em nguy cơ rất ít và kêu em nếu lo sợ quá thì hãy mua thuốc uống, em vì quá sợ nên mới mua thuốc lamzividin với giá 1 triệu rưỡi với 60 viên để uống và hiện tại thì em đã uống được 14 viên, bác sỹ bảo em uống xong tháng đầu thì em có thể đến xét nghiệm sau 2 3 ngày mới có kết quả còn nếu muốn 15p có kết quả liền thì em đóng 200k. Thật sự thì em rất sợ vì ít nguy cơ không có nghĩa là không có và vì đây là lần đầu tiên em phạm sai lầm nên em rất run ạ. Nếu qua được lần này em hứa sẽ là con người tốt và có ích cho xã hội.

trungan1987
02-01-2014, 15:25
Hôm bữa em có đến trung tâm trên đường huỳnh văn bánh và anh bác sỹ tên Hoàn kêu em nguy cơ rất ít và kêu em nếu lo sợ quá thì hãy mua thuốc uống, em vì quá sợ nên mới mua thuốc lamzividin với giá 1 triệu rưỡi với 60 viên để uống và hiện tại thì em đã uống được 14 viên, bác sỹ bảo em uống xong tháng đầu thì em có thể đến xét nghiệm sau 2 3 ngày mới có kết quả còn nếu muốn 15p có kết quả liền thì em đóng 200k. Thật sự thì em rất sợ vì ít nguy cơ không có nghĩa là không có và vì đây là lần đầu tiên em phạm sai lầm nên em rất run ạ. Nếu qua được lần này em hứa sẽ là con người tốt và có ích cho xã hội.
Bạn cứ yên tâm về trường hợp của bạn... bạn ko có nguy cơ... bạn ngưng thuốc là đúng... bạn xn lúc nào cũng âm tính...
Bây h bạn nên xn các bệnh STDs sau 4 và 12 tuần...

Tuanmecsedec
02-01-2014, 15:27

Bác Sỹ tư vấn chỉ cho bạn uống đơn lẻ viên lamzividin là chưa đủ phác đồ,viên này phải uống kết hợp với thuốc kháng vi rút khác.Cũng may trường hợp của bạn không có nguy cơ.

toilageisha
02-01-2014, 15:35
thuốc kháng vi rút khác là sao anh, bác sỹ chỉ cho em uống viên lamzividin đó vậy là không có hiệu quả hả anh, hic,viên đó mắc quá em lỡ mua rồi không uống giờ phí quá với lại sợ không có dịp mà uống, mà phản ứng phụ của nó thì làm em phê quá.

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 15:37
Cảm ơn anh chị.
Bạn k xn cũng chả sao vì bạn k có nguy cơ. Nếu muốn sả Stress thì bạn cứ thong thả sau 4 tuần rùi XN

toilageisha
02-01-2014, 15:39
bác sỹ đó bán cho em hai hộp này nè http://www.stada.com.vn/thongtinsanpham/140/lamzidivir

Tuanmecsedec
02-01-2014, 15:42
bác sỹ đó bán cho em hai hộp này nè http://www.stada.com.vn/thongtinsanpham/140/lamzidivir

Người ta Lamzidivir.Bạn ghi làm sao ấy.Nếu vậy thì đúng thuốc.

toilageisha
02-01-2014, 15:46
Dạ em xin lỗi anh hì hì.
Dạo này stress quá nên em không làm ăn được gì cả, ngủ thì cứ 3h dậy, mà t7 này lại đi thi tốt nghiệp ra trường nữa chứ :(, đúng là nghe lời bạn thì ân hận cả đời, em đã không muốn đi mà nó kéo em đi. Cũng may là chỉ OS vì không muốn qh vs gmd

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 15:47
Ngưng rùi thì thoải mái đi. Căng thẳng làm gì, ăn uống nghĩ ngơi cho lại sức

toilageisha
02-01-2014, 15:52
Dạ các anh chị trên diễn đàn này thật tận tâm ạ, trước giờ em cũng hay đi làm tình nguyện nhiều hi vọng rằng trời sẽ phù hộ em, em ngưng thuốc mà có chuyện gì là em giận diễn đàn này luôn đó. Đúng là trong cái khó ta mới ló cái ngu của mình. Qua tết em sẽ đi xét nghiệm 6 tuần liền ạ

Tuanmecsedec
02-01-2014, 15:54
Dạ các anh chị trên diễn đàn này thật tận tâm ạ, trước giờ em cũng hay đi làm tình nguyện nhiều hi vọng rằng trời sẽ phù hộ em, em ngưng thuốc mà có chuyện gì là em giận diễn đàn này luôn đó. Đúng là trong cái khó ta mới ló cái ngu của mình. Qua tết em sẽ đi xét nghiệm 6 tuần liền ạ

Tham vấn thì đâu tham vấn bừa được bạn.

toilageisha
02-01-2014, 15:56
Sau này em cũng muốn được làm tham vấn giống các anh chị có được không ạ.

Nguyen Ha
02-01-2014, 15:57

Sợ nhỉ? Chúng tôi cũng sợ bạn ăn vạ lắm nên chả dám tư vấn bừa đâu. Bạn dừng thuốc là việc nên làm. Yên tâm đi

Tuanmecsedec
02-01-2014, 15:58
Sau này em cũng muốn được làm tham vấn giống các anh chị có được không ạ.

Bạn tìm hiểu kiến thức trang bị cho mình,bạn có thể chia sẻ cùng bạn khác.Diendanhiv.vn rất hoan nghênh những thành viên có nhiệt huyết cùng diễn đàn.

toilageisha
02-01-2014, 16:02
Sợ nhỉ? Chúng tôi cũng sợ bạn ăn vạ lắm nên chả dám tư vấn bừa đâu. Bạn dừng thuốc là việc nên làm. Yên tâm đi
Em nói vậy là vì em sợ chứ bộ :((, chứ đâu phải em muốn ăn vạ đâu, em biết là em có lỗi nhiều lắm, nên em muốn các anh chị tư vấn để em đỡ sợ từ ngày này qua ngày khác thôi ạ.

Nguyen Ha
02-01-2014, 16:06
Em nói vậy là vì em sợ chứ bộ :((, chứ đâu phải em muốn ăn vạ đâu, em biết là em có lỗi nhiều lắm, nên em muốn các anh chị tư vấn để em đỡ sợ từ ngày này qua ngày khác thôi ạ.

Ồ vậy thì bạn cứ yên tâm tin tưởng vào những gì được tư vấn. Đừng lo lắng nữa.

HIV/AIDS..
02-01-2014, 16:07
Em ko có nguy cơ, nếu lo lắng quá có thể giảm thời gian chờ đợi bằng cách xn combo ỡ 4 tuần tại Hòa Hảo để giải tỏa lo lắng mà thôi.

toilageisha
02-01-2014, 16:08
Em ko có nguy cơ, nếu lo lắng quá có thể giảm thời gian chờ đợi bằng cách xn combo ỡ 4 tuần tại Hòa Hảo để giải tỏa lo lắng mà thôi.
Mình có thể xét nghiệm combo 4 tuần ở chân trời mới được không ạ.

HIV/AIDS..
02-01-2014, 16:31
Mình có thể xét nghiệm combo 4 tuần ở chân trời mới được không ạ.
Em muốn xn ở đó thì chờ 6-8 tuần làm tét nhanh chứ ko có combo

toilageisha
22-01-2014, 16:25
Chào anh chị, cho em hỏi là từ ngày em có nguy cơ do OS đến giờ đã 1 tháng rồi em có thể đi xét nghiệm chưa ạ, dạo gần đây em có mắc một số bệnh như viêm họng kéo dài, và đỉnh điểm là trong tuần gần đây nhất khi em đi khám thì bác sỹ kêu em bị bệnh loét niệm mạc thành sau họng, cho em hỏi bệnh này của em phải do HIV hay bệnh lây nhiễm qua đường tình dục gây ra hay không, em xin cảm ơn các anh chị

songchungvoi_HIV
22-01-2014, 16:28
Chào anh chị, cho em hỏi là từ ngày em có nguy cơ do OS đến giờ đã 1 tháng rồi em có thể đi xét nghiệm chưa ạ, dạo gần đây em có mắc một số bệnh như viêm họng kéo dài, và đỉnh điểm là trong tuần gần đây nhất khi em đi khám thì bác sỹ kêu em bị bệnh loét niệm mạc thành sau họng, cho em hỏi bệnh này của em phải do HIV hay bệnh lây nhiễm qua đường tình dục gây ra hay không, em xin cảm ơn các anh chị
OS k có nguy cơ với HIV, ngay từ đầu BQT đã chia sẻ cho bạn rùi, Bạn nên XN STDs sau 4 tuần đến 12 tuần

HIV/AIDS.
22-01-2014, 16:29

Hành vì OS không có nguy cơ với HIv nhưng bạn có nguy cơ với các bệnh liên quan về đường tình dục. Bạn phải Xn sau nguy cơ 12 tuầnHành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

toilageisha
22-01-2014, 16:32
Dạ ý em hỏi là bệnh noét viêm mạc thành sau họng có là triệu chứng của bệnh std nào ko ạ.

songchungvoi_HIV
22-01-2014, 16:33
Dạ ý em hỏi là bệnh noét viêm mạc thành sau họng có là triệu chứng của bệnh std nào ko ạ.
Bạn gặp BS hỏi