PDA

View Full Version : khẳng định... nguy cơ lây nhiễm hiv???

vuiquadimat
01-01-2014, 10:32
mấy ngày ngồi đọc trên dđ nghe câu này của a tuấn rắn quá...'' Để đánh giá có nguy cơ với HIV hay không phải dựa vào các nguyên lý, chỉ cần thiếu 1 trong các nguyên lý thì được cho là không có nguy cơ '' thật chứ ạ ???

Tuanmecsedec
01-01-2014, 10:37
mấy ngày ngồi đọc trên dđ nghe câu này của a tuấn rắn quá...'' Để đánh giá có nguy cơ với HIV hay không phải dựa vào các nguyên lý, chỉ cần thiếu 1 trong các nguyên lý thì được cho là không có nguy cơ '' thật chứ ạ ???

Tại sao là rắn quá.Đó là nguyên lý có thể dẫn đến lây nhiễm HIV.

HIV để có thể lây nhiễm, phải cần có 4 nguyên lý bắt buộc sau đây, nếu 1 trong 4 nguyên lý mà thiếu thì không có nguy cơ bị lây nhiễm, các bạn có thể lấy 4 nguyên lý sau đây,rồi nhìn nhận hành vi mình sẽ biết và tự có câu trả lời.

1) có virus thoát ra khỏi người có HIV.

2) HIV còn tồn tại, còn sống tại thời điểm nhận.

3) HIV đủ số lượng

4) phải có đường xâm nhập vào cơ thể người khác.

vuiquadimat
01-01-2014, 10:40
vâng...thì em nghe anh giải thích cho cái anh hyvongmongmanh89 ý ạ ! :))

vuiquadimat
01-01-2014, 10:45
à đúng rồi anh ơi ! ở thời điểm mà virut H còn sống nhưng bất hoạt ý ạ, liệu khi nó đi vào cơ thể mình(đúng môi trường nó thích rồi) rồi nó vẫn phá đc lớp vỏ để nhân bản với gen người đc ko ạ ???(tức là người đó đã bị nhiễm) mong a giải thích hộ em

Tuanmecsedec
01-01-2014, 10:56
à đúng rồi anh ơi ! ở thời điểm mà virut H còn sống nhưng bất hoạt ý ạ, liệu khi nó đi vào cơ thể mình(đúng môi trường nó thích rồi) rồi nó vẫn phá đc lớp vỏ để nhân bản với gen người đc ko ạ ???(tức là người đó đã bị nhiễm) mong a giải thích hộ em

Tuanmecsedec có giải thích: ở đây : #15 (http://www.diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong?p=52101&viewfull=1#post52101)

songchungvoi_HIV
01-01-2014, 11:12
HIV nó k có vòi như con bạch tuộc mà bám vào bàn chải khi rữa qua nước, Bạn có hiểu không vậy. Cho dù có 1000 con HIV dính trên bàn chải thì rữa qua với nước nó trôi mịa xuống cống rùi. Người ta rữa bàn chải với nước và dùng tay để so cái lớp dây cước trên bàn chải cho sạch. Có vậy cũng k hiểu. Bạn rữa bàn chải mình thế nào????

vuiquadimat
01-01-2014, 11:32
ôi a hiếu hiểu nhầm ý em rồi ! em yên tâm về vụ bàn chải đánh răng rồi anh ạ ! e chỉ đang tìm hiểu thêm kiến thức thôi anh ạ ! :)) mà em cũng thấy lạ sao trên dđ e chưa thấy câu hỏi nào về bàn chải đánh răng a nhề ???

Tuanmecsedec
01-01-2014, 11:36
ôi a hiếu hiểu nhầm ý em rồi ! em yên tâm về vụ bàn chải đánh răng rồi anh ạ ! e chỉ đang tìm hiểu thêm kiến thức thôi anh ạ ! :)) mà em cũng thấy lạ sao trên dđ e chưa thấy câu hỏi nào về bàn chải đánh răng a nhề ???

Vì họ biết và hiểu kiến thức.Nên không hỏi như bạn.Chủ đề đã trả lời xong,để không đi lạc hướng tiếp (về vụ bàn chải ).Tuanmecsedec khóa lại.