PDA

View Full Version : Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su bị rách sợ nhiễm hiv ?

wanderman
01-01-2014, 11:08
Ngày 25 của tháng 12 năm 2013.Trong một bữa tiệc của mấy ng bạn học cùng lớp,em cũng trót uống một chút rượu,lúc trà dư tửu hậu,em bị kích thích bởi những lời ra vào về chuyện tình dục trai gái của mấy người bạn.Lúc ra về,men rượu + dục vọng cùa 1 thằng con trai mới bước qua tuổi 19 chưa biết đến tình dục là gì đã khiến em làm một việc vô cùng ngu dại là đi một cô gái đứng đường.Lúc quan hệ,em phát hiện thấy BCS bị rách,rồi sau đó em đã thay BCS khác,lúc rách em vẫn chưa x.tinh.Em cũng đã đi tư vấn rồi,và tư vấn viên cũng có khuyên em đừng nên quá căng thẳng,lo âu và quay trở lại vào tháng 3 năm 2014 để làm xét nghiệm,và giờ em rất sợ,không đêm nào có thể ngủ ngon dc.Em cũng biết chuyện cũng đã xảy ra,có lo âu,sợ hãi thì cũng ko dc giúp dc gì.Thực sự h em rất sợ và hoảng loạn trước nỗi ám ảnh HIV đang nặng nề trong tâm trí em.Các anh chị trong diễn đàn có thể cho em những lời khuyên để giúp em đứng vững trong lúc chờ đợi này dc ko ạ.Em cảm ơn mọi người rất nhiều/

Tuanmecsedec
01-01-2014, 11:12
Ngày 25 của tháng 12 năm 2013.Trong một bữa tiệc của mấy ng bạn học cùng lớp,em cũng trót uống một chút rượu,lúc trà dư tửu hậu,em bị kích thích bởi những lời ra vào về chuyện tình dục trai gái của mấy người bạn.Lúc ra về,men rượu + dục vọng cùa 1 thằng con trai mới bước qua tuổi 19 chưa biết đến tình dục là gì đã khiến em làm một việc vô cùng ngu dại là đi một cô gái đứng đường.Lúc quan hệ,em phát hiện thấy BCS bị rách,rồi sau đó em đã thay BCS khác,lúc rách em vẫn chưa x.tinh.Em cũng đã đi tư vấn rồi,và tư vấn viên cũng có khuyên em đừng nên quá căng thẳng,lo âu và quay trở lại vào tháng 3 năm 2014 để làm xét nghiệm,và giờ em rất sợ,không đêm nào có thể ngủ ngon dc.Em cũng biết chuyện cũng đã xảy ra,có lo âu,sợ hãi thì cũng ko dc giúp dc gì.Thực sự h em rất sợ và hoảng loạn trước nỗi ám ảnh HIV đang nặng nề trong tâm trí em.Các anh chị trong diễn đàn có thể cho em những lời khuyên để giúp em đứng vững trong lúc chờ đợi này dc ko ạ.Em cảm ơn mọi người rất nhiều/

Bạn quan hệ bị rách bao cao su là có nguy cơ.Vì thời gian của bạn đã qua 72 giờ nên không còn dùng thuôc phơi nhiễm được.Vì vậy bạn đợi ngày xét nghiệm,ít nhất 6 tuần và chính xác nhất là 12 tuần.

songchungvoi_HIV
01-01-2014, 11:19
Bạn chờ đủ 6 tuần XN HIV tìm kháng thể và chốt ở 12 tuần. Chúc bạn có KQ tốt đẹp.

wanderman
01-01-2014, 11:46
Nguy cơ có cao không mọi người ? Em rất sợ.

wanderman
01-01-2014, 11:47
Đó chỉ là lần đầu QHTD của em

Tuanmecsedec
01-01-2014, 11:55

Bạn quan hệ với người hành nghề mại dâm bị rách bao cao su là có nguy cơ.

wanderman
01-01-2014, 12:01
Anh có lời khuyên nào cho em ko.Thực sự là em đang sắp gục ngã trc nỗi ám ảnh này.Cứ như một bản án tử đang đợi chờ em...

songchungvoi_HIV
01-01-2014, 12:10

Trong QHTD k an toàn có nguy cơ thể đánh giá cao thấp, vì k biết nhóm đối tượng. Nguy là nguy cơ = XN HIV tìm kháng thể sau 6 tuần và chốt ở 12 tuần.
Xet-nghiem-HIV-Mien-Phi-Chan-Troi-Moi (http://diendanhiv.vn/threads/469-Xet-nghiem-HIV-Mien-Phi-Chan-Troi-Moi)

caocongbinhthuan
01-01-2014, 16:25
bạn quan hệ bị rách bao là có nguy cơ.... trong thời gian chờ đợi xét nghiệm bạn tập trung vào học hành công viêc cũng như gia đình... ko được tạo thêm nguy cơ mới.... tránh xa gmd ra.... ( có suy nghĩ cũng ko giải quyết được vấn đề gì cả- mà ko khéo lại bị thần kinh trước ấy chứ)... tiếc cho bạn tìm đến diễn đàn muộn ( đã hết time dùng pep).. bạn qhtd lần đầu tuy nguy cơ cũng thấp( nhưng vẫn có nguy cơ), hy vọng gmd mà bạn qh ko bị hiv- nếu gmd ko bị thì bạn cũng ko bị

wanderman
01-01-2014, 17:24
Lúc trưa này em có gặp GMD quan hệ vs em đêm hôm đó.Em có hỏi về HIV thì cô ấy bảo là cô ấy đã có con dc 24 tháng tuổi,đã xét nghiệm và kq là âm tính.Nhưng em vẫn lo lắm...mới có 1 tuần mà tinh thần em kiệt quệ khug khiếp...

trungan1987
01-01-2014, 17:28
Lúc trưa này em có gặp GMD quan hệ vs em đêm hôm đó.Em có hỏi về HIV thì cô ấy bảo là cô ấy đã có con dc 24 tháng tuổi,đã xét nghiệm và kq là âm tính.Nhưng em vẫn lo lắm...mới có 1 tuần mà tinh thần em kiệt quệ khug khiếp...
Mình hiểu tâm trạng của bạn...
1 khi chưa có kết quả... thì đừng để stress đánh gục bạn...

wanderman
01-01-2014, 17:50
Nếu thoát thì em ko bao h đụng vào QHTD ko an toàn nữa...

Nguyen Ha
01-01-2014, 17:59

Bạn không nên quá lo lắng và đừng để stress đánh gục. Chúc bạn có kết quả xét nghiệm như mong muốn.

wanderman
01-01-2014, 18:07
Cảm ơn mọi người..tiện đây cho em hỏi là xét nghiệm HIV sau 3 tháng ở C.Thơ chi phí là bao nhiu ? Ở C.thơ có pp xn combo 6 tuần ko ak ?

trungan1987
01-01-2014, 18:11
Cảm ơn mọi người..tiện đây cho em hỏi là xét nghiệm HIV sau 3 tháng ở C.Thơ chi phí là bao nhiu ? Ở C.thơ có pp xn combo 6 tuần ko ak ?
3 tháng bạn có thể xn Anti HIV tìm kháng thể... chi phí rẽ bạn ah...
Còn combo thì mình hok rành...

wanderman
01-01-2014, 18:32
Em cảm ơn tất cả mọi người.

Tuanmecsedec
01-01-2014, 19:12

Hiện nay theo Tuanmecsedec được biết tại TP Cần thơ chưa có cơ sở sử dụng xét nghiệm HIV Combo.Bạn có thể xét nghiệm sau 6 tuần bằng phương pháp tìm kháng thể.

wanderman
22-01-2014, 10:01
sau 4 tuần em đi xn = pp combo ở Hòa Hảo kết qả là âm tính.Xin hỏi mọi người với kết quả này thì khả năng an toàn của em cao chưa ?

songchungvoi_HIV
22-01-2014, 10:17
sau 4 tuần em đi xn = pp combo ở Hòa Hảo kết qả là âm tính.Xin hỏi mọi người với kết quả này thì khả năng an toàn của em cao chưa ?
PP Combo Ag/Ab là PP tìm kháng nguyên và kháng thể có giá trị và độ nhạy cao từ tuần 4 đến tuần 6. Bạn có KQ AT 4 tuần là tính hiệu khả quan rất cao. Chốt ở 12 tuần nhé
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Đường màu cam Kháng thể kháng IgG dương tính được thấy trong các giai đoạn tiến triển của bệnh.
Đường màu hồng Kháng thể kháng IgM dương tính là dấu hiệu chẩn đoán ở giai đoạn sớm của bệnh.

Tuanmecsedec
22-01-2014, 10:19

Nếu 4 tuần âm tính với phương pháp HIV Cobom thì đây là tín hiệu an toàn rất cao.Nhiều nước trên thế giới đã khẳng định an toàn.Nhưng theo khuyến cáo ở Việt Nam để lấy độ an toàn cao,xét nghiệm lại sau 12 tuần.Bạn tìm hiểu thêm ở đây :

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

HIV/AIDS.
22-01-2014, 10:26
Với 4 tuần âm tính bằng phương pháp combo thì rất an toàn cho lần xét nghiệm sau 12 tuần

wanderman
22-01-2014, 10:46
Phù..ít nhất em cũng an tâm ăn tết.Cám ơn tất cả mọi người.

wanderman
26-01-2014, 20:06
Liệu ở tuần 12 k.quả có thay đổi ko mọi người

Tuanmecsedec
26-01-2014, 20:12

Kết quả rất khả quan an toàn cao rồi.

ptsu3
26-01-2014, 20:12

chưa có ca nào bị lật kèo đâu, yên tâm ăn tết và chờ đủ 12 tuần XN lại theo khuyến cáo nha bạn !

wanderman
26-01-2014, 20:17
Vậy em cảm ơn mọi người.Chúc mọi ng có một năm thật là...NGựa

songchungvoi_HIV
27-01-2014, 08:32
KQ khả quan, chốt 12 tuần sẽ k đổi nhé

wanderman
21-02-2014, 13:15
Sao em cứ còn lo k.quả sẽ thay đổi quá mọi người ơi.

songchungvoi_HIV
21-02-2014, 13:20
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV). Như vậy từ 4 tuần đến 6 tuần XN Combo Ag/Ab (kháng nguyên và kháng thể)và từ sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV Ab (Kháng thể)
Nếu AT 4 tuần Combo Ag/Ab là tính hiệu khả quan rất cao => 12 tuần HIV Ab sẽ k đổi.
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

Nguyen Ha
21-02-2014, 13:36

Bạn yên tâm chờ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo. Hiện tại chưa ai bị thay đổi kết quả ở tuần 12.

Tuanmecsedec
21-02-2014, 13:37

Bạn yên tâm đi.

wanderman
21-02-2014, 15:00
em cảm ơn mọi người.Vậy chắc còn lâu lắm em mới dc lên mem chính thức

wanderman
14-03-2014, 14:07
Em vừa đi chốt tuần 12 về.Kq âm tính.Cuối cùng thì em cũng thở phào dc rồi.Cám ơn các mod đã tư vấn em trong thời gian qua.Em cám ơn mọi người rất nhiều.

Nguyen Ha
14-03-2014, 14:12
Em vừa đi chốt tuần 12 về.Kq âm tính.Cuối cùng thì em cũng thở phào dc rồi.Cám ơn các mod đã tư vấn em trong thời gian qua.Em cám ơn mọi người rất nhiều.

Chúc mừng bạn đã an toàn.

songchungvoi_HIV
14-03-2014, 14:13
https://encrypted-tbn0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSyVaePqcidl-j2FZDEBKtmKdGuTSNNvbR_2VUKPCfOtJSezTnlIw
Chúc em đã đỗ Trạng Nghiệm

wanderman
14-03-2014, 15:17
vậy em dc lên offical mem chưa mọi người ?

Nguyen Ha
14-03-2014, 15:38
vậy em dc lên offical mem chưa mọi người ?

Bạn ổn định tâm lý và đóng góp bài viết cho diễn đàn đi rồi đâu sẽ có đó.

wanderman
08-12-2014, 18:24
Chuyện qua cũng lâu rồi nhưng em vẫn nhớ như là một bài học cho mình.Một lần nữa em cảm ơn diễn đàn.

Tuanmecsedec
08-12-2014, 19:18
Chuyện qua cũng lâu rồi nhưng em vẫn nhớ như là một bài học cho mình.Một lần nữa em cảm ơn diễn đàn.

Uhm ! Hơn 8 tháng sau quay lại cảm ơn diễn đàn. :monkeys33:

wanderman
13-12-2014, 10:44
xin lỗi anh Tuấn tại em bận học quá.Hihi mà gần đây em cũng có đi tham gia tuyên truyền phòng chóng HIV/Aids nửa đó anh.