PDA

View Full Version : Xin được tư vấn . Giọt máu văng vào miệng

Qwertyuio
31-03-2020, 08:54
Chào ACE . Mình có vấn đề như sau . Lúc đang ngồi tjif người bạn bị đứt tay do đau quá có vung tay làm văng giọt máu vô trong miệng mình . Lúc này mình đang há miệng . Sau đó mình nghi nên đi nhổ nước bọt rất nhiều . Vậy trường hợp này có sao không ACE . Xin cảm ơn .

Tuanmecsedec
31-03-2020, 08:55
Chào ACE . Mình có vấn đề như sau . Lúc đang ngồi tjif người bạn bị đứt tay do đau quá có vung tay làm văng giọt máu vô trong miệng mình . Lúc này mình đang há miệng . Sau đó mình nghi nên đi nhổ nước bọt rất nhiều . Vậy trường hợp này có sao không ACE . Xin cảm ơn .

Không có sao bạn.

Qwertyuio
31-03-2020, 09:13
Không có sao bạn.

Chứ không phải máu lây qua niêm mạc hả Anh ?

Tuanmecsedec
31-03-2020, 09:45
Chứ không phải máu lây qua niêm mạc hả Anh ?

Không nguy cơ đâu.

Qwertyuio
31-03-2020, 09:49
Không nguy cơ đâu.
Dạ . Anh cho e hỏi thêm chút . Vì sao không có nguy cơ Anh ? Vì lây qua niêm mạc mà ta ? Anh giải đáp thêm cho e được không ? Và lỡ còn xót 1 ít mình nuốt có sao không Anh ?

Tuanmecsedec
31-03-2020, 09:55
Dạ . Anh cho e hỏi thêm chút . Vì sao không có nguy cơ Anh ? Vì lây qua niêm mạc mà ta ? Anh giải đáp thêm cho e được không ? Và lỡ còn xót 1 ít mình nuốt có sao không Anh ?

Khẳng định 1 lần nữa không nguy cơ.

Qwertyuio
31-03-2020, 10:07
Khẳng định 1 lần nữa không nguy cơ.

Dạ tại e lo lắng quá . Mong Anh thông cảm .

Qwertyuio
31-03-2020, 11:03
Xin đính chính với Anh lại là vô trong miệng . Chỗ giữa lưỡi luôn chứ không phải ngoài môi nha Anh . Vậy có sao không Anh ?

Charles
31-03-2020, 14:36
Xin đính chính với Anh lại là vô trong miệng . Chỗ giữa lưỡi luôn chứ không phải ngoài môi nha Anh . Vậy có sao không Anh ?

Không sao bạn.

Qwertyuio
31-03-2020, 17:34
Không sao bạn.

Dạ Anh vui lòng cho e biết thêm vì sao tiếp xúc niêm mạc như vậy mà không lây không Anh ? Anh nói không lây là do e hoang tưởng hay sao Anh ? Trường hợp của e là như vậy . E cảm ơn Anh nhiều .

Charles
31-03-2020, 17:45
Dạ Anh vui lòng cho e biết thêm vì sao tiếp xúc niêm mạc như vậy mà không lây không Anh ? Anh nói không lây là do e hoang tưởng hay sao Anh ? Trường hợp của e là như vậy . E cảm ơn Anh nhiều .

Tuyến nước bọt trong miệng là môi trường kiềm làm virus bị bất hoạt không còn khả năng lây nhiễm..

Qwertyuio
31-03-2020, 19:54
Dạ cảm ơn Anh . Hi vọng sẽ bình an để lo cho gia đình chứ lo lắng quá , stress . Chúc Anh sức khỏe .

Nguyen Ha
31-03-2020, 21:09
Dạ cảm ơn Anh . Hi vọng sẽ bình an để lo cho gia đình chứ lo lắng quá , stress . Chúc Anh sức khỏe .

Bạn yên tâm lo cho gia đình, HIV không dễ lây nhiễm như bạn nghĩ.

Nguyen Ha
31-03-2020, 21:10

Bạn yên tâm lo cho gia đình, HIV không dễ lây nhiễm như bạn nghĩ.

Qwertyuio
01-04-2020, 05:59
Dạ cảm ơn Chị . Giờ một mình e trụ cột . Nên e rất căng thẳng . Nếu lỡ .. thì....

Charles
01-04-2020, 09:17
Dạ cảm ơn Chị . Giờ một mình e trụ cột . Nên e rất căng thẳng . Nếu lỡ .. thì....

Ban quản trị diendanhiv.vn không có tư vấn bừa đâu mà bạn nói "Nếu lỡ....". Cảm thấy không yên tâm với những gì đã tư vấn thì bạn cứ đi XN nhé.

Chủ đề này BQT thấy không cần thiết tư vấn thêm nên khóa lại.