PDA

View Full Version : Xin chia sẻ giúp mình: 33 ngày xét nghiệm HIV Combo âm tính?

oicuocsong
01-01-2014, 23:40
xin mọi người có kiến thức chia sẹ giúp mình với mình có qh với gmd do thiếu kiến thưc về bcs mình có đeo 2 bao.
mặc dù hơi say rượu nhưng mình cũng cảm nhận bao không rách vì khi tháo bao mình vẫn thấy tinh trong bcs.
nhưng sau đó về mình thấy có 1 số triệu chứng nổi nốt đỏ như muỗi đốt ở mu bàn tay tầm 30phút lại hết.
và đau cơ nhiều lúc như có gi đó đau nhói và giật giật dưới da nhiều lúc còn cam thấy rát một vùng da.sau đó 33 ngày mình có
đến 21 tl xn combo cho kq ÂT nhưng triệu chứng đến nay sau 7 tuần vẫn còn đau cơ thật sự mình rất hoang mang mong đươc sự chia sẻ
của mọi người có kiến thức về hiv.mình cảm ơn thật sự mình rất lo lắng.:yociexp76:

songchungvoi_HIV
01-01-2014, 23:49
xin mọi người có kiến thức chia sẹ giúp mình với mình có qh với gmd do thiếu kiến thưc về bcs mình có đeo 2 bao.
mặc dù hơi say rượu nhưng mình cũng cảm nhận bao không rách vì khi tháo bao mình vẫn thấy tinh trong bcs.
nhưng sau đó về mình thấy có 1 số triệu chứng nổi nốt đỏ như muỗi đốt ở mu bàn tay tầm 30phút lại hết.
và đau cơ nhiều lúc như có gi đó đau nhói và giật giật dưới da nhiều lúc còn cam thấy rát một vùng da.sau đó 33 ngày mình có
đến 21 tl xn combo cho kq ÂT nhưng triệu chứng đến nay sau 7 tuần vẫn còn đau cơ thật sự mình rất hoang mang mong đươc sự chia sẻ
của mọi người có kiến thức về hiv.mình cảm ơn thật sự mình rất lo lắng.:yociexp76:
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Bạn xem hình trên: Kháng nguyên và kháng thể sinh ra ở tuần thứ 2 đến 4. Sao đó chỉ còn kháng thể tồn tại vĩnh viễn. Bạn có KQ XN AT sau 4 tuần là hoàn toàn yên tâm, vì bạn quan hệ có BCS là an toàn k có nguy cơ. Cái biểu hiện đó chả liên quan đến HIV.
Bấm vào đây xem: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

oicuocsong
01-01-2014, 23:52
CÓ AI KO GIúp ming với mình thật sự lo lắng ko biết đó có phải triệu chứng của h ko

songchungvoi_HIV
01-01-2014, 23:56
CÓ AI KO GIúp ming với mình thật sự lo lắng ko biết đó có phải triệu chứng của h ko
Ủa bạn có biết đọc chữ Quốc Ngữ k vậy? Trả lời chình ình một đóng mà hỏi có ai k là sao? Mắc bạn có bị cận k?
Đây là câu nói của bạn: mình cũng cảm nhận bao không rách vì khi tháo bao mình vẫn thấy tinh trong bcs => Vậy bạn có nguy cơ đâu mà xoắn như đít ốc vít

trungan1987
01-01-2014, 23:58
Với những j bạn kể... bạn qh có dùng bcs... bcs ko rách... ko tuột... => ko có nguy cơ...
Và bạn cũng đã xn pp combo 33 ngày âm tính... đã nói lên điều đó...
Các biểu hiện của bạn có thể là do Stress gây ra... bạn đừng lo lắng nữa nhé...

oicuocsong
02-01-2014, 00:00
vâng ah oi nhưng của em là 33 ngày ko biết có còn hiệu quả như 4 tuần ko ạ?với lại bs họ lấy máu của em từ thứ 4 mà thứ 5 mới làm xn không biết có ảnh hưởng tới kq khong anh?em thấy mọi người bảo kháng nguyên chỉ tồn tại trong vòng 4 tuần sau đó giảm suống liệu xét nghiệm có còn phát hiện đc không anh.sau 33 ngày của em.

trungan1987
02-01-2014, 00:03
vâng ah oi nhưng của em là 33 ngày ko biết có còn hiệu quả như 4 tuần ko ạ?với lại bs họ lấy máu của em từ thứ 4 mà thứ 5 mới làm xn không biết có ảnh hưởng tới kq khong anh?em thấy mọi người bảo kháng nguyên chỉ tồn tại trong vòng 4 tuần sau đó giảm suống liệu xét nghiệm có còn phát hiện đc không anh.sau 33 ngày của em.
Bạn yên tâm về trường hợp của bạn...
Bạn ko có nguy cơ... xn lúc nào cũng âm tính...

HIV/AIDS..
Bạn đeo 2 bao, bao cao su không rách, xét nghiệm âm tính -> vậy đủ chứng minh bạn không nhiễm HIV rồi đó.

oicuocsong
vâng khi em gửi chưa thấy ai trả lời ạ.anh thông cảm tại em đang hoang mang

trungan1987
02-01-2014, 00:18
vâng khi em gửi chưa thấy ai trả lời ạ.anh thông cảm tại em đang hoang mang
Bạn nên đọc lại những j các anh chị đã chia sẻ cho bạn...
Đừng lo lắng nữa bạn...

Nguyen Ha
02-01-2014, 00:22
Bạn quan hệ tình dục có dùng bao cao su, bạn cảm nhận bao cao su không rách và khi tháo bao cao su ra tinh dịch vẫn còn trong bao thì bạn còn lo lắng gì nữa. Bạn không có nguy cơ với HIV trong trường hợp này, 33 ngày xét nghiệm âm tính đã chứng minh điều đó. Yên tâm đi nhé.

oicuocsong
02-01-2014, 00:25
Em cảm ơn tất cả mọi người.liệu em có nên đi xn nữa không thật sự em rất sợ phải xn.

trungan1987
02-01-2014, 00:26
Em cảm ơn tất cả mọi người.liệu em có nên đi xn nữa không thật sự em rất sợ phải xn.
Bạn ko cần phải xn nữa...

oicuocsong
02-01-2014, 00:48
Vâng em cảm thấy thoải mái nhiều rồi.cảm ơn tất cả chúc mọi người sức khỏe.

Nguyen Ha
02-01-2014, 01:28

Bạn không có nguy cơ, xét nghiệm thế đủ rồi, giải tỏa tâm lý đi thôi.

oicuocsong
02-01-2014, 01:34
Vâng chị ah.em cũng ko muốn ngĩ tơi đâu nhưng nhiều khi đang nghỉ mà lại thấy nhói đau.hoặc cơ thể nổi mẩn đỏ bất thường em lại sợ.

Nguyen Ha
02-01-2014, 01:39
Vâng chị ah.em cũng ko muốn ngĩ tơi đâu nhưng nhiều khi đang nghỉ mà lại thấy nhói đau.hoặc cơ thể nổi mẩn đỏ bất thường em lại sợ.
Bạn hãy đọc lại những gì được chia sẻ đi.

Tuanmecsedec
02-01-2014, 05:14

33 ngày bạn làm phương pháp HIV Ag/Ab vẫn có giá trị như tuần thứ 4.Nhưng trường hợp bạn qua lời kể,theo Tuanmecsedec yên tâm không cần xét nghiệm nữa.Vì bạn hoàn toàn không có nguy cơ.

oicuocsong
04-01-2014, 10:36
Em rất sl vì được sự chia sẻ của anh chị trong diễn đàn mà vẫn lo lắng nhưng đên hôm nay trên tay em nổi những vệt đỏ rất lạ.em ko biết sao nữa nhưng em lại lo lắng lại rồi.mong moi người đưng trach em vì em thật sự hoang mang.lo lang.

oicuocsong
04-01-2014, 10:45
Anh. Chị ơi có ai bị lật kèo ở ngày 3. Bằng pp com bo chưa ạ.

oicuocsong
04-01-2014, 10:46
Ngày 3.3 Ạ

songchungvoi_HIV
04-01-2014, 10:58
Em rất sl vì được sự chia sẻ của anh chị trong diễn đàn mà vẫn lo lắng nhưng đên hôm nay trên tay em nổi những vệt đỏ rất lạ.em ko biết sao nữa nhưng em lại lo lắng lại rồi.mong moi người đưng trach em vì em thật sự hoang mang.lo lang.
Muốn bít đó là gì thì đi khám bệnh. Bạn k có nguy cơ với HIV, mấy cái nốt đó chả liên quan gì cho dù bạn có nguy cơ thật sự thì chẳng có TC nào trong thời gian phơi nhiễm chờ XN

oicuocsong
04-01-2014, 11:07
Vâng.anh cho em hoi thêm chút nữa.
Liệu có khi nào bcs rách nhỏ mà em
Ko biết ko.chứ em chưa bị thế này bao giờ
Đặc biệt là đau cơ nhiều lúc giật giật rất đau
Mong ah chia sẻ cảm ơn ah.

songchungvoi_HIV
04-01-2014, 11:13
Nếu BCS rách nỏ mà bạn k biết và cho dù cô gái đó nhiễm HIV thì với KQ AT sau 33 ngày chứng minh BCS bạn k thủng

HIV/AIDS.
04-01-2014, 11:43
Với kết quả âm tính 33 ngày bằng phương pháp combo thì em hoàn toàn yên tâm đi

Tuanmecsedec
04-01-2014, 11:47
Ngày 3.3 Ạ

Bạn yên tâm kết quả 33 ngày âm tính HIV Combo thì khả quan RẤT CAO.Hiện tại thì chưa thấy ca nào lật kèo ở tuần 12.Nhiều nước trên thế giới đã dám khẳng định an toàn.

oicuocsong
04-01-2014, 22:19
Các anh chị ơi sao em vẫn sợ quá nhiêù lúc tư nhiên cơ thể dau nhói .lại nổi ban đỏ em lại sợ liệu có khi nào em bị mà đang thơi kì cs nên ko phát hiên.

Tuanmecsedec
04-01-2014, 22:20
Các anh chị ơi sao em vẫn sợ quá nhiêù lúc tư nhiên cơ thể dau nhói .lại nổi ban đỏ em lại sợ liệu có khi nào em bị mà đang thơi kì cs nên ko phát hiên.

Lo lắng và soi mói quá,rồi bạn nghĩ đó là triệu chứng.

oicuocsong
04-01-2014, 22:30
Ah ơi ko phai tại trc đây em chưa bị thế này bao giờ em đau nhói
Ở tay và chân ban đỏ thì nổi vêt dài ở tay.lại có cảm giác nong dươi da.nên em rất lo.

Tuanmecsedec
04-01-2014, 22:33
Ah ơi ko phai tại trc đây em chưa bị thế này bao giờ em đau nhói
Ở tay và chân ban đỏ thì nổi vêt dài ở tay.lại có cảm giác nong dươi da.nên em rất lo.

Chính vì trong thời gian này,bạn lo lắng đã tác động những dây thần kinh tạo ra như vậy.

songchungvoi_HIV
04-01-2014, 22:34
TC của bạn là do:
Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

oicuocsong
04-01-2014, 22:47
Vâng .chăc tại .em đọc nhiều tc về hiv nên em sợ. Cảm ơnCác anh nếu ko có diễn đan. Này chăc em chêt vì stress mat..thời Gian qua em thật sự căng thẳng.

trungan1987
04-01-2014, 23:07
Vâng .chăc tại .em đọc nhiều tc về hiv nên em sợ. Cảm ơnCác anh nếu ko có diễn đan. Này chăc em chêt vì stress mat..thời Gian qua em thật sự căng thẳng.
Bạn nên bình tỉnh lại... đọc những j các anh chị đã chia sẽ cho bạn...

Nguyen Ha
05-01-2014, 03:26

33 ngày xét nghiệm âm tính rồi, yên tâm chờ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo, đừng căng thẳng nữa sẽ bị stress hạ gục bạn đấy.

oicuocsong
08-01-2014, 10:49
Mọi người sin cho em hoi câu này nưa ạ.sáng nay ban đỏ nổi khắp tay em.em hơi sợ nhưng đươc anh chị chia sẻ đoc lại cũng thấy đỡ lo.nhưng vẫn phân vân là stress có gây nổi mẩn đỏ dưới da như muỗi đốt ko ah.trên tay em hiên giơ có rất nhiều nốt như vậy.

songchungvoi_HIV
08-01-2014, 10:55
Mọi người sin cho em hoi câu này nưa ạ.sáng nay ban đỏ nổi khắp tay em.em hơi sợ nhưng đươc anh chị chia sẻ đoc lại cũng thấy đỡ lo.nhưng vẫn phân vân là stress có gây nổi mẩn đỏ dưới da như muỗi đốt ko ah.trên tay em hiên giơ có rất nhiều nốt như vậy.
Bạn xem chủ đề này:
Chủ đề: Sốt phát ban (http://diendanhiv.vn/threads/5307-Sot-phat-ban)

Charles
08-01-2014, 10:56

Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Bạn xem kỹ #10 (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra?p=30740&viewfull=1#post30740) trong chủ đề này sẽ hiểu.

oicuocsong
08-01-2014, 11:03
Em ko bi sôt ah ạ ngủ dậy thì nổi nốt rất nhiều trên tay.cơ thể em ht bt chỉ xh nhưng nốt đỏ như muỗi đốt ạ

oicuocsong
08-01-2014, 11:16
Em chưa bị thế này bao giờ nên hơi lo.chả biết sao nữa dù đc tư vấn nhưng vẫn am ảnh vì tc xuất hiện liên tục.

Charles
08-01-2014, 11:17
Em ko bi sôt ah ạ ngủ dậy thì nổi nốt rất nhiều trên tay.cơ thể em ht bt chỉ xh nhưng nốt đỏ như muỗi đốt ạ

Tôi chuyển tài liệu cho bạn đọc: #10 (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra?p=30740&viewfull=1#post30740) nhưng bạn không chịu đọc thì phải. Yên tâm đi, chỉ là do stress thôi, hãy thư giãn đi đừng căng thẳng nữa.

Tuanmecsedec
08-01-2014, 16:04

Đôi lúc có nhiều người bị,khi thời tiết lạnh da người ửng đỏ lên.

oicuocsong
08-01-2014, 19:46
Em cũng ngĩ là ko sao nhưng em ko thể thoát nổi sự ám ảnh hôm trước em có tới khoa lây nhiễm bv bạch mai gặp bs cường.bs cũng chia sẻ là em ko co nguy cơ nhưng sao em.ko thoat khoi ám ảnh.

oicuocsong
15-01-2014, 09:09
Anh hiếu ơi mai em muốn làm quả xn nữa cho an tâm được ko anh triệu chứng đau cơ của em hết rồi nhưng thỉnh thoảng lại nổi một vệt như muỗi đốt nên em muốn xn.cho an tâm.em cũng hêt stress rồi nhưng vẫn hơi hơi lo.

songchungvoi_HIV
15-01-2014, 09:13
Anh hiếu ơi mai em muốn làm quả xn nữa cho an tâm được ko anh triệu chứng đau cơ của em hết rồi nhưng thỉnh thoảng lại nổi một vệt như muỗi đốt nên em muốn xn.cho an tâm.em cũng hêt stress rồi nhưng vẫn hơi hơi lo.
Chuyện XN hay k là quyền chọn lựa từ các bạn, BQT đâu ai cấm được, Miễn bạn có tiền, mà k biết sao để sữ dụng thì cứ vung vào XN, chả sao hết.

oicuocsong
15-01-2014, 09:34
Từ ngày biêt tới diễn đàn các anh chị là chỗ dựa tinh thần của em.bất cứ lúc nào em lo lắng thì đươc anh chị chia sẻ.em an tâm nhiều lắm.vì sắp lấy vợ nên em muốn an tâm 100%.thì nên đi xn vào ngày mai sau nguy cơ 56 ngày hay đợi luôn 3 tháng
vậy anh.em cảm ơn nhiều.

songchungvoi_HIV
15-01-2014, 09:52
Từ ngày biêt tới diễn đàn các anh chị là chỗ dựa tinh thần của em.bất cứ lúc nào em lo lắng thì đươc anh chị chia sẻ.em an tâm nhiều lắm.vì sắp lấy vợ nên em muốn an tâm 100%.thì nên đi xn vào ngày mai sau nguy cơ 56 ngày hay đợi luôn 3 tháng
vậy anh.em cảm ơn nhiều.
Bạn đọc lại toàn bộ các bài chia sẻ của BQT bạn sẽ biết mình cần làm gì

Tuanmecsedec
15-01-2014, 10:03

Bạn xét nghiệm chi cho phí tiền.Nếu cần thì đến xét nghiệm những chổ miễn phí giải tỏa tâm lý và được tư vấn trước và sau xét nghiệm,có lợi đôi điều.

oicuocsong
15-01-2014, 11:25
Vâng.em hiểu ạ.