PDA

View Full Version : Quạn hệ tình dục với bạn gái không an toàn nguy cơ nhiễm hiv?

cuuevoi
02-01-2014, 10:20
Em chào các anh chị,e năm nay 23 tuổi đang sống tạ Hải Phòng, e có quan hệ tình dục với bạn gái e (bọn e không dùng bao cao su),tình cờ cô ấy đi hiến máu nhân đạo theo trường nên cô ấy phát hiện ra là mình bị nhiễm H,bọn e quan hệ lần cuối là ngày 31 tháng 10 sau đó 5 ngày thì cô ấy biết mình bị H,các anh chị tư vấn cho e với đến thời điểm này e đã đi xét nghiệm được chưa ạ và xét nghiêm bằng phương pháp gì là tốt nhất
e xin cảm ơn !

Tuanmecsedec
02-01-2014, 10:24
Em chào các anh chị,e năm nay 23 tuổi đang sống tạ Hải Phòng, e có quan hệ tình dục với bạn gái e (bọn e không dùng bao cao su),tình cờ cô ấy đi hiến máu nhân đạo theo trường nên cô ấy phát hiện ra là mình bị nhiễm H,bọn e quan hệ lần cuối là ngày 31 tháng 10 sau đó 5 ngày thì cô ấy biết mình bị H,các anh chị tư vấn cho e với đến thời điểm này e đã đi xét nghiệm được chưa ạ và xét nghiêm bằng phương pháp gì là tốt nhất
e xin cảm ơn !

Thứ nhất,bạn nên kêu bạn gái đi xét lại.Nếu kết quả không thay đổi thì thời gian bây giờ đã đủ có thể bạn xét nghiệm.

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 10:25
e xin cảm ơn !
Hồ sơ bạn là Nữ hay Nam?
Bạn QHTD k an toàn với người nhiễm HIV, Bạn nên XN HIV ỡ tuần 6 và 12 tuần chốt theo khuyến cáo. Chúc bạn có KQ AT

cuuevoi
02-01-2014, 10:30
e là nam lúc đó vội quá chắc e chọn nhầm,vậy tại thời điểm này thì đi xét nghiệm bằng phương pháp gì là tốt nhất ạ để 2 bọn e đi 1 thể,những ngày qua 2 đứa mệt mỏi quá các anh à

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 10:31
e là nam lúc đó vội quá chắc e chọn nhầm,vậy tại thời điểm này thì đi xét nghiệm bằng phương pháp gì là tốt nhất ạ để 2 bọn e đi 1 thể,những ngày qua 2 đứa mệt mỏi quá các anh à
XN HIV tìm kháng thể
Hải Phòng

<tbody>
Cơ sở 1
Số 7 Phạm Minh Đức, quận Ngô Quyền
DT: (0313) 686.365

Cơ sở 2
Trung tâm Da liễu Hải Phòng, 140 Trần Phú, quận Ngô Quyền.
DT: (0313) 592.699

Cơ sở 3
Số 190 Cát Bi, quận Hải An
DT: (0313) 954.234

Cơ sở 4
Số 208 Tôn Đức Thắng, quận Lê Chân.
DT: (0313) 714 063

</tbody>

<tbody>
Cơ sở 5
Trung tâm Y tế Dự phòng Quận Đồ Sơn, 229 Lý Thánh Tông, Quận Đồ Sơn.
DT: (0313) 865.781

Cơ sở 6
Câu lạc bộ Sức khoẻ phụ nữ Hoa Phượng, số 783 đường Thiên Lôi, phường Kênh Dương, quận Lê Chân.
DT: (0313) 623.360

Cơ sở 7
Trung tâm Y tế Dự phòng huyện Thuỷ Nguyên, huyện Thuỷ Nguyên.
DT: (0313) 509.102

</tbody>

cuuevoi
02-01-2014, 10:36
e cám ơn anh vậy là lấy máu xét nghiệm bình thường hả anh,e đọc tài liệu có thấy bảo phải 3 tháng mới chính xác,phương pháp này có phải là combo hay test nhanh gì không ạ,hay là phương pháp bình thường ở mọi trung tâm xét nghiệm hả anh

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 10:38
e cám ơn anh vậy là lấy máu xét nghiệm bình thường hả anh,e đọc tài liệu có thấy bảo phải 3 tháng mới chính xác,phương pháp này có phải là combo hay test nhanh gì không ạ,hay là phương pháp bình thường ở mọi trung tâm xét nghiệm hả anh
XN HIV cho một hành vi nguy cơ k an toàn ở tuần 6 đến tuần 12 (3 tháng)= 84 ngày chốt. Nếu AT ở 6 tuần thì KQ rất khả quan gần như bạn không nhiễm HIV. Chốt ở 12 tuần chỉ là thủ tục

Tuanmecsedec
02-01-2014, 10:39

Thời gian của bạn đã hơn 2 tháng xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể.

cuuevoi
02-01-2014, 10:42
dạ vâng e cám ơn các anh,các anh cho e hỏi thêm nếu bọn e lấy nhau liệu bọn e có thể có con không ạ

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 10:44
dạ vâng e cám ơn các anh,các anh cho e hỏi thêm nếu bọn e lấy nhau liệu bọn e có thể có con không ạ
Bạn có thể tham khảo ở đây. Bấm vào đây xem: Mang-thai-sinh-em-be (http://diendanhiv.vn/forums/28-Mang-thai-sinh-em-be)

cuuevoi
07-01-2014, 17:05
anh ạ e đi xét nghiệm ở chỗ khác ngoài nhưng nơi anh gửi e địa chỉ liệu kết quả có chính xác không hay phải xét nghiệm ở những nơi anh tư vấn ạ

songchungvoi_HIV
07-01-2014, 17:13
anh ạ e đi xét nghiệm ở chỗ khác ngoài nhưng nơi anh gửi e địa chỉ liệu kết quả có chính xác không hay phải xét nghiệm ở những nơi anh tư vấn ạ
Bạn xn bất kỳ ở đâu cũng được miễn nơi đó họ có tiền đầu tư máy móc trang thiết bị kỷ thuật để XN HIV và cho KQ AT là ok

Tuanmecsedec
07-01-2014, 18:52

Hiên nay,có thuốc phòng ngừa lây truyền từ Mẹ sang con.Vì vậy hai bạn vẫn có con khỏe mạnh bình thường.

cuuevoi
07-01-2014, 23:52
em cám ơn các anh chị trên diễn đàn nhiều ạ,cho e hỏi chút ạ lâu rồi e có đi khám nghĩ vụ,e có đến cơ sở dịch tễ ở đó người ta cũng xét nghiệm H,nhưng tờ giấy kết quả chỉ ghi mỗi là HIV :âm tính,vậy đấy là người ta xét nghiêm theo phương pháp tìm kháng thế hả các anh

HIV/AIDS..
07-01-2014, 23:56
em cám ơn các anh chị trên diễn đàn nhiều ạ,cho e hỏi chút ạ lâu rồi e có đi khám nghĩ vụ,e có đến cơ sở dịch tễ ở đó người ta cũng xét nghiệm H,nhưng tờ giấy kết quả chỉ ghi mỗi là HIV :âm tính,vậy đấy là người ta xét nghiêm theo phương pháp tìm kháng thế hả các anh
Chính xác, tìm kháng thể đó em. thường khám nghĩa vụ dùng test nhanh tìm kháng thể.

cuuevoi
07-01-2014, 23:59
dạ vâng e cám ơn các anh chị,thế anh ơi chốt là ở 84 ngày vậy đi xét nghiệm ở ngày 83 thì kết quả có chĩnh xác không ạ

HIV/AIDS..
08-01-2014, 00:01
dạ vâng e cám ơn các anh chị,thế anh ơi chốt là ở 84 ngày vậy đi xét nghiệm ở ngày 83 thì kết quả có chĩnh xác không ạ
trời, chính xác chứ em, xê dịch 1 ngày có sao đâu, muốn xn thì cứ xn đi em đừng lo là ko chính xác.

Nguyen Ha
08-01-2014, 00:16

83 ngày với 84 ngày xét nghiệm có giá trị như nhau

cuuevoi
10-01-2014, 21:06
dạ e xin hỏi các anh vấn đề nữa ạ e vừa nhớ ra là cách đây 1 tuần e có uống cả 1 loại thuốc chữa trĩ của trung quốc nữa ạ,vậy có ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm không ạ

Tuanmecsedec
10-01-2014, 21:07
dạ e xin hỏi các anh vấn đề nữa ạ e vừa nhớ ra là cách đây 1 tuần e có uống cả 1 loại thuốc chữa trĩ của trung quốc nữa ạ,vậy có ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm không ạ

Không ảnh hưởng bạn.

HIV/AIDS.
10-01-2014, 21:08
Kết quả Xn của bạn không ảnh hưởng ji cả. Bạn đã an toàn

songchungvoi_HIV
10-01-2014, 21:09
Không ảnh hưởng tới KQ

cuuevoi
16-01-2014, 19:18
em cảm ơn các anh,các anh ơi e lại đang dùng thuốc chữa trĩ lại rồi,cả ngâm cả uống vậy e đang dùng thuốc thì có ảnh hưởng đến kết quả không ạ,e định 22 này đi xét nghiệm ạ

songchungvoi_HIV
16-01-2014, 19:20
em cảm ơn các anh,các anh ơi e lại đang dùng thuốc chữa trĩ lại rồi,cả ngâm cả uống vậy e đang dùng thuốc thì có ảnh hưởng đến kết quả không ạ,e định 22 này đi xét nghiệm ạ
Các thuốc này k ảnh huởng tới KQ XN

Tuanmecsedec
16-01-2014, 19:20

Vẫn là câu hỏi CŨ RÍT (e đang dùng thuốc thì có ảnh hưởng đến kết quả không ạ ) Trả lời ở trên không đọc sao.Tìm câu nào mới hơn thì hãy hỏi.

cuuevoi
16-01-2014, 19:33
dạ trước e đang dùng nhưng mà e dừng dùng thuốc được 1 tuần rồi bây giờ e lại dùng lại anh ạ vậy là e cứ dùng thuốc chữa trĩ bình thường hả anh vẫn không ảnh hưởng đến kết quả ạ ok các anh

Tuanmecsedec
16-01-2014, 19:42
dạ trước e đang dùng nhưng mà e dừng dùng thuốc được 1 tuần rồi bây giờ e lại dùng lại anh ạ vậy là e cứ dùng thuốc chữa trĩ bình thường hả anh vẫn không ảnh hưởng đến kết quả ạ ok các anh

Không ảnh hưởng bạn.

cuuevoi
19-01-2014, 23:07
các anh ạ các anh cho e hỏi trường hợp này với :máu nhiễm H sau 30 phút mà máu đó tiếp xúc với vết thương chảy máu thì có nguy cơ không a

HIV/AIDS..
19-01-2014, 23:13
các anh ạ các anh cho e hỏi trường hợp này với :máu nhiễm H sau 30 phút mà máu đó tiếp xúc với vết thương chảy máu thì có nguy cơ không a
Nếu máu chưa khô mà tiếp xúc vết thương hở thì có nguy cơ. nhưng phải tùy vào số lượng máu và độ rộng của vết thương nữa em

trungan1987
19-01-2014, 23:13
Máu thì còn phải tùy theo lượng máu ntn nữa bạn ah... chứ ko thể nói chung chung đc...
Còn việc bạn kể tý máu vào đầu ngón tay rùi đùa qua đùa lại j đó thì ko sao...
Nếu bạn còn lo lắng như vậy thì tốt nhất bạn nên đi xn... chứ bạn ngồi mà suy nghĩ tùm lum vu vơ thì cũng như ko...

cuuevoi
19-01-2014, 23:16
cũng có đùa rồi cào nhau chảy máu anh à vết thương khoảng 1cm và rớm máu anh à

trungan1987
19-01-2014, 23:18
cũng có đùa rồi cào nhau chảy máu anh à vết thương khoảng 1cm và rớm máu anh à
H bạn suy nghĩ tùm lum vậy thôi... 30p nếu có tý máu ở đầu ngón tay cũng khô rồi... bạn hỏi riết hok biết phải nói ntn cho bạn hiểu lun ak...
Bạn nt mình và anh 9999 này nọ cũng giải thích rùi mà bạn còn như vậy thì nói thiệt bó tay...

cuuevoi
19-01-2014, 23:20
vậy là không có nguy cơ trong trường hợp này đúng khôn anh

HIV/AIDS..
19-01-2014, 23:22
vậy là không có nguy cơ trong trường hợp này đúng khôn anh
dạ, nếu chỉ trầy như em nói thì không có nguy cơ hiv, yên tâm nhe em

cuuevoi
19-01-2014, 23:26
dạ vâng e cám ơn các anh nhé :vết thương của khoảng 1cm rớm máu như vậy cũng không nguy cơ hả anh

trungan1987
19-01-2014, 23:29
dạ vâng e cám ơn các anh nhé :vết thương của khoảng 1cm rớm máu như vậy cũng không nguy cơ hả anh
Bạn đọc lại những j đã chia sẽ cho bạn...

HIV/AIDS..
19-01-2014, 23:38
Đúng đó em, vết thương như vậy nhỏ và chỉ rướm máu thôi thì không đủ ngưỡng lây đâu. em yên tâm đi nha.

cuuevoi
22-01-2014, 22:23
các anh ơi các anh cho e hỏi thêm với :nếu e có nguy cơ cao lần 1 mà trong 3 tháng chờ xét nghiệm mà e lại tiếp tục có hanh vi gây nguy cơ lần 2 thi khi đi xét nghiệm sẽ căn cứ vào 3 tháng của nguy cơ lần 1 hay nguy cơ lần 2 ạ

Tuanmecsedec
22-01-2014, 22:25
các anh ơi các anh cho e hỏi thêm với :nếu e có nguy cơ cao lần 1 mà trong 3 tháng chờ xét nghiệm mà e lại tiếp tục có hanh vi gây nguy cơ lần 2 thi khi đi xét nghiệm sẽ căn cứ vào 3 tháng của nguy cơ lần 1 hay nguy cơ lần 2 ạ

Bạn phải lấy cột mốc nguy cơ sau cùng.Nếu nguy cơ sau cùng an toàn thì chứng tỏ nguy cơ đầu cũng an toàn.

Charles
23-01-2014, 05:00

Căn cứ vào nguy cơ sau cùng (nguy cơ lần 2).

songchungvoi_HIV
23-01-2014, 08:42
Có nghĩa:
Nguy cơ một và hai cách nhau 2 tháng. Bạn xn cho nguy cơ hai cách tời điểm nguy cơ hai 2 ngày AT thì KQ này chỉ có giá trị cho nguy cơ một. Vì thế bạn phải XN 1 lần nữa ở nguy cơ hai sau 12 tuần. Cái này người ta gọi là 3 tháng và 6 thàng là vậy (có nghĩa là 3 tháng nguy cơ một và 3 tháng nguy cơ 2 = 6 tháng cho 2 nguy cơ)

cuuevoi
23-01-2014, 14:55
E cám ơn anh,anh ơi chiều hôm qua e đã đi xét nghiệm rồi,nhưng trước lúc xét nghiệm khoảng 30 phút,e có uống 2 viên panadol hạ sốt vậy có ảnh hưởng gì đến kết quả không ạ

Tuanmecsedec
23-01-2014, 14:56
E cám ơn anh,anh ơi chiều hôm qua e đã đi xét nghiệm rồi,nhưng trước lúc xét nghiệm khoảng 30 phút,e có uống 2 viên panadol hạ sốt vậy có ảnh hưởng gì đến kết quả không ạ

panadol không làm ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.