PDA

View Full Version : Em xin tư vấn về u mềm lây

Tôi là tôi
29-04-2020, 23:07
Chào anh chị trong diễn đàn. Em bị u mềm lây(nhưng không biết vì giống trứng cá)từ khoảng tháng 12/2019, 2 tuần trước nó phát triển mạnh lan khắp lưng và vài nốt trên mặt với vài nốt dưới cằm. Hôm qua em đi khám da liễu bác sĩ kết luận là u mềm lây
Em có đọc bài viết của bệnh viện 103 nói rằng nếu có nốt u mềm ở mặt và dưới cằm thì cần kiểm tra HIV làm em hoang mang quá. Em hay quan hệ với GMD nhưng đều sử dụng bao cao su đầy đủ và không có bj,mỗi lần quan hệ xong em có kiểm tra bao không rách không thủng
Mong anh chị tư vấn giúp em với ạ, trường hợp của em có cần xét nghiệm không ạ?

Tuanmecsedec
30-04-2020, 06:37
Chào anh chị trong diễn đàn. Em bị u mềm lây(nhưng không biết vì giống trứng cá)từ khoảng tháng 12/2019, 2 tuần trước nó phát triển mạnh lan khắp lưng và vài nốt trên mặt với vài nốt dưới cằm. Hôm qua em đi khám da liễu bác sĩ kết luận là u mềm lây
Em có đọc bài viết của bệnh viện 103 nói rằng nếu có nốt u mềm ở mặt và dưới cằm thì cần kiểm tra HIV làm em hoang mang quá. Em hay quan hệ với GMD nhưng đều sử dụng bao cao su đầy đủ và không có bj,mỗi lần quan hệ xong em có kiểm tra bao không rách không thủng

Quan hệ có dùng bao cao su là tình dục an toàn bạn.

Tôi là tôi
30-04-2020, 09:10
Quan hệ có dùng bao cao su là tình dục an toàn bạn.
Liệu virus có lây theo nốt u mềm đó không ạ

Charles
30-04-2020, 11:28

Liệu virus có lây theo nốt u mềm đó không ạ

Tất cả những lần bạn QHTD đều sử dụng BCS, bao không sự cố gì là không có nguy cơ.