PDA

View Full Version : Quan hệ GMD và Oral sex

lolang1712
28-07-2020, 11:39
Em xin chào các anh chị trong diễn đàn. Em xin phép hỏi ý kiến tư vấn của các anh chị.
Thực tế 25/07 em có đi massage và QHTD có bao , Oral sex k bao:
Cụ thể em xin nêu để nhờ các tư vấn giúp em. Chứ k stress quá ạ.
1. gmd có oral bằng miệng( có ngậm nước ấm gì đó, bảo kích thích ra mau) khoảng 2 lần, mỗi lần 1 phút. Tay em có sở bên ngoài ad , k cho vào trong.
sau đó đeo bao và cho vào ad, em nhấp 1 -2 cái thì xuất tinh luôn. Chắc thời gian k 20-30s.
Sau đó kéo ra thì bao k bị tuột, em k để ý xem là bao có rách thủng hay không, còn bục lòi đầu dương vật thì k có vì em vẫn nhớ Gmd kéo bao giúp em.
- Sau khi quan hệ thì em vào vs lại bằng xà phòng. , Dương vật k có vất xước hay gì
Dv em chỉ bị mụn cóc ( gai dương vật ấy ạ) ( gai này thì em chia sẽ là mọc rất lâu rồi, k có đâu rát hay vỡ gì cả, thi thoảng em có nặn thì ra mùn màu trắng)
Em xin phép hỏi các anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em.
1- Nếu Bao k thủng rách gì thì em có nguy cơ H k ạ?
2. Nếu bao có thủng ( k lòi đầu dương vật) và em xuất tinh như thế), thời gian qh như thé thì có Kn nào dịch có thể vào trong theo lỗ sâo và gai sinh dục kia không ạ), gây nguy cơ H thế nào ạ.
3.Nguy cơ các bệnh khác về tìn dục tn và em có thể căn ngày thế nào để đi thăm khám làm xét nghiệm ạ?
Em cám ơn anh chị đọc bào và tư vấn giúp em.

lolang1712
28-07-2020, 12:09
Em xin phép các anh chị tư vấn giúp em ạ

Thanh Hiep
28-07-2020, 14:04
Em xin chào các anh chị trong diễn đàn. Em xin phép hỏi ý kiến tư vấn của các anh chị.
Thực tế 25/07 em có đi massage và QHTD có bao , Oral sex k bao:
Cụ thể em xin nêu để nhờ các tư vấn giúp em. Chứ k stress quá ạ.
1. gmd có oral bằng miệng( có ngậm nước ấm gì đó, bảo kích thích ra mau) khoảng 2 lần, mỗi lần 1 phút. Tay em có sở bên ngoài ad , k cho vào trong.
sau đó đeo bao và cho vào ad, em nhấp 1 -2 cái thì xuất tinh luôn. Chắc thời gian k 20-30s.
Sau đó kéo ra thì bao k bị tuột, em k để ý xem là bao có rách thủng hay không, còn bục lòi đầu dương vật thì k có vì em vẫn nhớ Gmd kéo bao giúp em.
- Sau khi quan hệ thì em vào vs lại bằng xà phòng. , Dương vật k có vất xước hay gì
Dv em chỉ bị mụn cóc ( gai dương vật ấy ạ) ( gai này thì em chia sẽ là mọc rất lâu rồi, k có đâu rát hay vỡ gì cả, thi thoảng em có nặn thì ra mùn màu trắng)
Em xin phép hỏi các anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em.
1- Nếu Bao k thủng rách gì thì em có nguy cơ H k ạ?
2. Nếu bao có thủng ( k lòi đầu dương vật) và em xuất tinh như thế), thời gian qh như thé thì có Kn nào dịch có thể vào trong theo lỗ sâo và gai sinh dục kia không ạ), gây nguy cơ H thế nào ạ.
3.Nguy cơ các bệnh khác về tìn dục tn và em có thể căn ngày thế nào để đi thăm khám làm xét nghiệm ạ?
Em cám ơn anh chị đọc bào và tư vấn giúp em.

Bạn không có nguy cơ hiv, chỉ có nguy cơ bệnh tình dục khác do hành vi oral sex

Tuanmecsedec
28-07-2020, 14:28

Bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

lolang1712
28-07-2020, 17:12
Bạn không có nguy cơ hiv, chỉ có nguy cơ bệnh tình dục khác do hành vi oral sex
Em cám ơn anh.

lolang1712
28-07-2020, 17:14
Bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.
Nguy cơ H cũng không có ạ. Em cám ơn ann Tuấn. Em sẽ lưu ý mấy bệnh kia.
Trương hợp thứ 2 em vẫn chưa hiểu lắm. Mong anh có thể nói kỹ hơn ạ.

Tuanmecsedec
28-07-2020, 19:29
Nguy cơ H cũng không có ạ. Em cám ơn ann Tuấn. Em sẽ lưu ý mấy bệnh kia.
Trương hợp thứ 2 em vẫn chưa hiểu lắm. Mong anh có thể nói kỹ hơn ạ.

Bạn không có nguy cơ HIV.

lolang1712
29-07-2020, 17:45
Em cám ơn anh Tuấn và cách anh chị trong diễn đàn
Anh chị có thể cho em một số thông tin về thời gian quan hệ ntn và phải làm sao mới tạo thành nguy cơ? ( k bao thì em k nói ạ)

Tuanmecsedec
29-07-2020, 22:12
Em cám ơn anh Tuấn và cách anh chị trong diễn đàn
Anh chị có thể cho em một số thông tin về thời gian quan hệ ntn và phải làm sao mới tạo thành nguy cơ? ( k bao thì em k nói ạ)
Nếu có bao mà bị rách thời gian từ 1 phút trở lên.

lolang1712
31-07-2020, 06:29
Nếu có bao mà bị rách thời gian từ 1 phút trở lên.
Dạ em cám ơn anh Tuấn.
Em cũng tìm hiểu qua các baì viết của anh chị. Nhưng có điểm này em k hiểu lắm
- Anh có từng tư vấn là nếu bao rách hoặc thủng ( có lòi đầu dương vật ra) mà rút ra ngay thì k có sao ? Vậy em hổ chút. nếu mà vẫn dính dịch hoặc máu ở đầu dương vật thì nó có qua lỗ sáo đi vào gây nguy cơ k ạ? ( vì như thế thì vẫn có kn dịch (có thể lẫn máu) dính đầu lỗ sáo ạ

Tuanmecsedec
31-07-2020, 06:43
Dạ em cám ơn anh Tuấn.
- Anh có từng tư vấn là nếu bao rách hoặc thủng ( có lòi đầu dương vật ra) mà rút ra ngay thì k có sao ? Vậy em hổ chút. nếu mà vẫn dính dịch hoặc máu ở đầu dương vật thì nó có qua lỗ sáo đi vào gây nguy cơ k ạ? ( vì như thế thì vẫn có kn dịch (có thể lẫn máu) dính đầu lỗ sáo ạ

Nếu phát hiện bao cao su rách mà ngưng liền thì không có sao.

Charles
31-07-2020, 08:12
Dạ em cám ơn anh Tuấn.

Nếu khi BCS bị rách mà rút ra ngay, dù có bị dính dịch vào đầu DV cũng không có nguy cơ.

lolang1712
31-07-2020, 10:12
Nếu khi BCS bị rách mà rút ra ngay, dù có bị dính dịch vào đầu DV cũng không có nguy cơ.
Em cám ơn anh. Em thêm chút là nếu trong trường hợp như anh tuấn nói quan hệ k 30 s bắn tinh trong ad luôn mà rút ra biết Bao bị bục ( tổng thời gian dv trong âm đạo chỉ 30 s ạ) thì có nguy cơ không anh.

Charles
31-07-2020, 10:14
Em cám ơn anh. Em thêm chút là nếu trong trường hợp như anh tuấn nói quan hệ k 30 s bắn tinh trong ad luôn mà rút ra biết Bao bị bục ( tổng thời gian dv trong âm đạo chỉ 30 s ạ) thì có nguy cơ không anh.

Thời gian tiếp xúc chỉ khoảng 30s thì không sao bạn.

lolang1712
31-07-2020, 10:20
Nhưng là bắn tinh bên trong âm đạo luôn thì có kn dịch theo đường đó vào không anh .

Thanh Hiep
31-07-2020, 10:22
Nhưng là bắn tinh bên trong âm đạo luôn thì có kn dịch theo đường đó vào không anh .
chỉ 30s thì không sao bạn

lolang1712
31-07-2020, 10:27
Em cám ơn các anh chị.

Charles
31-07-2020, 10:31

Xét nguy cơ trong trường hợp này thuộc về người nhận chứ không phải bạn.

lolang1712
31-07-2020, 13:30
Xét nguy cơ trong trường hợp này thuộc về người nhận chứ không phải bạn.
Dạ vâng ạ. mà em lo lắng cứ nghĩ linh tinh suốt. tâm lý thấy thất thường,
em chỉ sợ có bục hoặc ntn đó thì có nguy cơ.
Em luôn tin tưởng kinh nghiệm các anh chị , cơ mà đọc mấy bài trên internet hoang mang lắm ạ.
Anh Charle cho em hỏi nốt.: Gải sử mình có quan hệ k bao cao su mà chỉ tiếp xúc 20-30s (!xuất tinh vào trong) thì có nguy cơ cho mình không ạ :(

Tuanmecsedec
31-07-2020, 13:36
Em luôn tin tưởng kinh nghiệm các anh chị , cơ mà đọc mấy bài trên internet hoang mang lắm ạ.
Anh Charle cho em hỏi nốt.: Gải sử mình có quan hệ k bao cao su mà chỉ tiếp xúc 20-30s (!xuất tinh vào trong) thì có nguy cơ cho mình không ạ :(

Thời gian 30 giây trở lại không sao.

Charles
31-07-2020, 14:12

Bạn không có nguy cơ.

lolang1712
04-08-2020, 07:17
Ban quản trị xóa bài Spam.

lolang1712
04-08-2020, 08:00
Các anh các chị ơi, em thực sự stress qua ạ nên mới đăng bài. Em chỉ đang nhờ các anh chị có kinh nghiệm giúp em gỡ rối ạ. các a chị đừng bỏ rơi em.
nếu mà em cho vào khoảng 15 s như thế ( em nhấp 2-3 cái thôi ạ) xuất luôn xong rút ra thì có nguy cơ không ạ. vì Dương vật đã tiếp xúc với âm đạo rồi ạ.
em xin các anh , các chị, em thức từ đêm qua tới h . :(

Charles
04-08-2020, 08:17
Các anh các chị ơi, em thực sự stress qua ạ nên mới đăng bài. Em chỉ đang nhờ các anh chị có kinh nghiệm giúp em gỡ rối ạ. các a chị đừng bỏ rơi em.
nếu mà em cho vào khoảng 15 s như thế ( em nhấp 2-3 cái thôi ạ) xuất luôn xong rút ra thì có nguy cơ không ạ. vì Dương vật đã tiếp xúc với âm đạo rồi ạ.
em xin các anh , các chị, em thức từ đêm qua tới h . :(

Thời gian tiếp xúc ngắn như vậy không sao bạn.

lolang1712
04-08-2020, 08:29
Dạ vâng , em cám ơn các anh Trường Xuân.
Nếu mà h em quan hệ với bạn gái thì chỉ nguy cơ về bệnh tình dục như anh nói anh nhỉ. còn hiv thì k sao ạ.
em hiểu là k nên nhưng đôi khi bạn gái em chủ động. Em sợ lây hiv sang cho cô ấy thì em chết mất.

Charles
04-08-2020, 08:39
Nếu mà h em quan hệ với bạn gái thì chỉ nguy cơ về bệnh tình dục như anh nói anh nhỉ. còn hiv thì k sao ạ.
em hiểu là k nên nhưng đôi khi bạn gái em chủ động. Em sợ lây hiv sang cho cô ấy thì em chết mất.

Về HIV thì bạn yên tâm đi. Nhưng còn bệnh tình dục khác bạn đang có nguy cơ nên bạn cần giữ an toàn cho bạn gái đến khi bạn có kết quả khẳng định an toàn, như bệnh gan B nếu không may bạn dính rồi truyền cho bạn gái thì bạn cũng mang tội lớn, vì hiện tại viêm gan B cũng chưa có thuốc trị khỏi hẳn.

lolang1712
04-08-2020, 08:41
Dạ vâng anh ạ. Em cám ơn anh. Em có làm xét nghiệm tổng thể kiểm tra sau 1 tháng cho kết quả chính xác không ạ. chứ mà k thì bạn gái lại sinh nghi ạ. vì em biết Hôn sau có khả năng lây bệnh tình dục khác.
Em cám ơn anh.

Charles
04-08-2020, 09:57
Dạ vâng anh ạ. Em cám ơn anh. Em có làm xét nghiệm tổng thể kiểm tra sau 1 tháng cho kết quả chính xác không ạ. chứ mà k thì bạn gái lại sinh nghi ạ. vì em biết Hôn sau có khả năng lây bệnh tình dục khác.
Em cám ơn anh.

Giang mai XN chính xác sau 1 tháng bằng phương pháp TPHA hoặc 2 phương pháp: RPR (VDRL) + Syphilis (siemens); Gan B XN chính xác sau 8 tuần = Antive HBsAg. Còn SMG bạn theo dõi nếu có biểu hiện mới đi khám.

Tuanmecsedec
04-08-2020, 14:37

Tuanmecsedec định 1 lần nữa với HIV bạn không sao.Bạn không được Spam hỏi lại vấn đề này nữa.

lolang1712
15-08-2020, 14:43
Hôm nay 22 ngày ( cả ngày nguy cơ) em xn Hiv combo, giang mai Suphylis TP( cMIA) tất cả âm tính,
em xin hỏi có thể yên tâm chưa ạ. em cám ơn BQT ( 22 ngày và 28 ngày) có sao k ạ.

Tuanmecsedec
15-08-2020, 14:46
Hôm nay 22 ngày ( cả ngày nguy cơ) em xn Hiv combo, giang mai Suphylis TP( cMIA) tất cả âm tính,
em xin hỏi có thể yên tâm chưa ạ. em cám ơn BQT ( 22 ngày và 28 ngày) có sao k ạ.

Thời gian 22 ngày hoàn toàn chưa chính xác,các bệnh tình dục phải từ 4 tuần trở lên.

lolang1712
22-08-2020, 19:14
Em có đi xét nghiệm hôm nay, sau 28 ngày, tất cả âm tính. liệu có bị giang mai hay sùi mào gà gì k ạ. lậu thì em
k có triệu chứng rồi. Em hỏi thêm là Hiv Combi Pt ( Cobas) là gì ạ. có phải combo khuyến cáo sau 28 ngày k ạ. ?

Tuanmecsedec
22-08-2020, 19:57
Em có đi xét nghiệm hôm nay, sau 28 ngày, tất cả âm tính. liệu có bị giang mai hay sùi mào gà gì k ạ. lậu thì em
k có triệu chứng rồi. Em hỏi thêm là Hiv Combi Pt ( Cobas) là gì ạ. có phải combo khuyến cáo sau 28 ngày k ạ. ?

Với HIV cho dù có tư vấn thì bạn cũng đi xét nghiệm,vậy tư vấn chi cho mất thời gian.Bạn muốn xét nghiệm tiếp nữa tùy bạn.Còn bạn muốn biết thế nào thì tư ngồi đọc lại tư vấn đi.Bạn hỏi ít nhất cũng phải đọc chứ,ai đời chỉ biết cắm đầu hỏi mà không chịu đọc.

lolang1712
22-08-2020, 20:13
Em đi xéy nghiệm stds tiện em làm luôn anh ạ( giải toả tâm lý luôn mà anh ). Em xp hỏi anh là các bên Stds khác mà em xn 28 ngày thế đã chính xác được chưa ạ.

Tuanmecsedec
22-08-2020, 20:24
Em đi xéy nghiệm stds tiện em làm luôn anh ạ( giải toả tâm lý luôn mà anh ). Em xp hỏi anh là các bên Stds khác mà em xn 28 ngày thế đã chính xác được chưa ạ.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.