PDA

View Full Version : em muốn hỏi kết quả xét nghiệm

hoihan135
28-07-2013, 21:26
ngày 3-3-2013 em có quan hệ không an toàn với một người quen trên mạng.ngày 4-6-2013 nghĩa là sau 3 tháng em đi xét nghiệm hiv ở phòng khám đa khoa bằng test nhanh thì bác sĩ nói kết quả xét nghiệm của em không rõ ràng phải gửi lên trên.em lo sợ quá nên ngày hôm sau e đã đưa người con gái e đã quan hệ đi xét nghiệm ở trung tâm y tế huyện cũng bằng phương pháp test nhanh thì cả 2 bọn em lại có kết quả âm tính.đến ngày 26-7-2013 nghĩa là sau khi quan hệ gần 5 tháng vì vẫn lo lắng về kết quả xét nghiệm nên e co đi xét nghiệm ở bệnh viện bạch mai bằng phương pháp combas6000/eclia.xét nghiệm buổi sáng buổi chiều trả kết quả thì kết quả xét nghiệm hiv của em là âm tính.anh tuấn ơi cho em hỏi như vậy em đã an toàn chưa. kết quả xét nghiệm ở phòng khám đa khoa không rõ ràng của em là sao ạ.em có cần phải xét nghiệm lại bằng 3 phương pháp một lần nữa để xem có bị nhiễm hiv hay không.thực sự giờ em đang lo lắng lắm

giupemvoi
28-07-2013, 22:05
bạn yên tâm đi, kq đos hoàn toàn yên tâm

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
28-07-2013, 23:03
Chúc mừng bạn, lần tới nhớ sử dụng ba con sói nhé :byebye:

Nguyen Ha
29-07-2013, 01:19
ngày 3-3-2013 em có quan hệ không an toàn với một người quen trên mạng.ngày 4-6-2013 nghĩa là sau 3 tháng em đi xét nghiệm hiv ở phòng khám đa khoa bằng test nhanh thì bác sĩ nói kết quả xét nghiệm của em không rõ ràng phải gửi lên trên.em lo sợ quá nên ngày hôm sau e đã đưa người con gái e đã quan hệ đi xét nghiệm ở trung tâm y tế huyện cũng bằng phương pháp test nhanh thì cả 2 bọn em lại có kết quả âm tính.đến ngày 26-7-2013 nghĩa là sau khi quan hệ gần 5 tháng vì vẫn lo lắng về kết quả xét nghiệm nên e co đi xét nghiệm ở bệnh viện bạch mai bằng phương pháp combas6000/eclia.xét nghiệm buổi sáng buổi chiều trả kết quả thì kết quả xét nghiệm hiv của em là âm tính.anh tuấn ơi cho em hỏi như vậy em đã an toàn chưa. kết quả xét nghiệm ở phòng khám đa khoa không rõ ràng của em là sao ạ.em có cần phải xét nghiệm lại bằng 3 phương pháp một lần nữa để xem có bị nhiễm hiv hay không.thực sự giờ em đang lo lắng lắm

Với kết quả này bạn hoàn toàn yên tâm

hoihan135
29-07-2013, 19:42
nhưng chị hà anh tuấn ơi các test của em đều là test nhanh nên em sợ không chính xác.em lo lắng về kết quả test không rõ ràng ở phòng khám đa khoa lắm.em test lại sau gần 5 tháng ở bệnh viện bạch mai hà nội âm tính liệu đã yên tâm được chưa các anh chị.hix em sợ lắm rồi không biết có cần phải làm lại 3 phương pháp ở bệnh viện bạch mai nữa không

khonggiamnua
29-07-2013, 19:55
Dương tính giả mới test lại.Còn Âm thì không sao.Bạn yên tâm

hoihan135
29-07-2013, 21:10
nhưng lần trước em test nhanh ở phòng khám đa khoa có phản ứng mà anh.sau đó 1,5 tháng em đi test lại ở bệnh viện bạch mai hà nội bằng phương pháp combas6000/eclia thì lại âm tính.hix giờ em đang lo lắng không biết là mình bị nhiễm hiv hay chưa nữa có cần xét nghiệm nữa không anh chị ơi

lamlo922
29-07-2013, 21:17
test nhanh hoạt đông theo phương thức thà bắt nhầm không bỏ sót nên đôi khi kq sai. Nếu bạn đã test lại các pp khác âm tính thì chúc mừng bạn đã thành công

troduasophan
29-07-2013, 21:18
Bạn ơi kq xn nhanh ko rõ ràng cua bạn cụ thể là.như thế.nào vậy.thêm 1 vạch mờ ah.bạn nói rõ được ko

hoihan135
02-08-2013, 11:05
em chính là người xét nghiệm ra kết quả không rõ ràng sau 3 tháng ở cơ sở tư nhân đây.ngay sau đó tớ cũng ra hàng bài test thì lại âm tính cả tớ và người con gái kia nữa.sau đó tớ test lại 8 lần cả ở hàng bài và trung tâm y tế phòng chống hiv cả ở bệnh viện bạch mai thì đều âm tính hết.anh tuấn ơi trường hợp của bọn em là sao hả anh.tóm lại bọn em có bị nhiễm hiv không thực sự giờ bọn em đang hoang mang lắm.ko biết có nên đi xét nghiệm nữa không e đi 8 lần rồi mà vẫn âm tính nhưng vẫn có nhiều triệu chứng quá anh tuấn ah.a tuấn và các anh chị giải thích rõ ràng một lần cho bọn em yên tâm nhe.

trungan1987
02-08-2013, 11:18
những triệu chứng ko nói lên đc điều j hết bạn ah. do bạn hoang mang, lo lắng nhìu => Stress, stress có những triệu chứng giống hệt H. bạn đã có kết quả xn âm tính sau 5 tháng. điều này khẳng định bạn ko nhiễm H...

SONGLAI
02-08-2013, 11:23
Chào bạn

Thông thường test nhanh cho phản ứg dương tính giả cho nên phải xn lại để khẳng đinh và bạn xn tại TTYTDP của bệnh viện Bạch Mai là nơi xác định bạn bị hay không bi luôn, khỏi đi đâu xa và KQ của bạn là AT=> Bạn an tòan từ tháng thứ 3 trở đi. Mình cũng về mới đọc xong một người như bạn. Bạn đó đi xn tại Da liễu HCM, đợi 2 tiếng vào nhận KQ : Không xác định , PP XN: Test nhanh và Bênh viện nói 10 ngày sau se thông báo nữa , và 10 ngày sau, cậu ta lên Da liễu, KQ cũng Không xá định. Bệnh viện hẹn 1 tháng sau lên xn lại, cậu ta sợ quá, trong ngày hôm đó, cậu ta đi xn tại Hào Hỏa bằng PP Combo, KQ = AT và Pasteur, hẹn 1 ngày lên lấy KQ và chiều ngày hôm qua câu ta nhạn được KQ = AT, cậu ta mừng lắm. Ở đây mình nói nếu mình sợ thì mình nên tới các bệnh viện được bộ cho phép kết luận luôn. Bệnh viện Bạch mai được phép.

Tuanmecsedec
02-08-2013, 11:58
em chính là người xét nghiệm ra kết quả không rõ ràng sau 3 tháng ở cơ sở tư nhân đây.ngay sau đó tớ cũng ra hàng bài test thì lại âm tính cả tớ và người con gái kia nữa.sau đó tớ test lại 8 lần cả ở hàng bài và trung tâm y tế phòng chống hiv cả ở bệnh viện bạch mai thì đều âm tính hết.anh tuấn ơi trường hợp của bọn em là sao hả anh.tóm lại bọn em có bị nhiễm hiv không thực sự giờ bọn em đang hoang mang lắm.ko biết có nên đi xét nghiệm nữa không e đi 8 lần rồi mà vẫn âm tính nhưng vẫn có nhiều triệu chứng quá anh tuấn ah.a tuấn và các anh chị giải thích rõ ràng một lần cho bọn em yên tâm nhe.

Lần test đầu tiên của bạn do làm test nhanh (rất nhạy ) .Có thể cho ra phản ứng giả ,sau đó bạn xét nghiệm lại âm tính thì yên tâm.

hoihan135
03-08-2013, 19:58
em xin cảm ơn anh tuấn chị hà và mọi người trong diễn đàn trong thời gian qua đã tư vấn cho em và đã làm cho em bớt lo lắng đi rất nhiều.nhưng em vẫn còn một điều thắc mắc mong anh chị trên diễn đàn giải đáp giúp cho em.đó là các lần test sau của em cũng là test nhanh ở 50c hàng bài và có một lần là combas6000/eclia ở bệnh viện bạch mai chứ không phải là phương pháp elisa hay la 3 phương pháp anh chị ah.em không biết liệu có chính xác không và có cần phải test lại bằng 3 phương pháp không lần cuối cùng e test ở bạch mai sau khi có nguy cơ là được 4,5 tháng bằng combas6000/eclia.e xin lỗi đã làm phiền anh chị nhiều nhưng nếu có vào trường hợp ra có phản ứng khi test nhanh như bọn em thì mới thấy đáng sợ như thế nào.em xin cảm ơn anh chị nhiều mong anh chị giải đáp giúp em

Nguyen Ha
03-08-2013, 20:44
em xin cảm ơn anh tuấn chị hà và mọi người trong diễn đàn trong thời gian qua đã tư vấn cho em và đã làm cho em bớt lo lắng đi rất nhiều.nhưng em vẫn còn một điều thắc mắc mong anh chị trên diễn đàn giải đáp giúp cho em.đó là các lần test sau của em cũng là test nhanh ở 50c hàng bài và có một lần là combas6000/eclia ở bệnh viện bạch mai chứ không phải là phương pháp elisa hay la 3 phương pháp anh chị ah.em không biết liệu có chính xác không và có cần phải test lại bằng 3 phương pháp không lần cuối cùng e test ở bạch mai sau khi có nguy cơ là được 4,5 tháng bằng combas6000/eclia.e xin lỗi đã làm phiền anh chị nhiều nhưng nếu có vào trường hợp ra có phản ứng khi test nhanh như bọn em thì mới thấy đáng sợ như thế nào.em xin cảm ơn anh chị nhiều mong anh chị giải đáp giúp em

Như mọi người đã chia sẻ với bạn ở trên, bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này và không phải xn lại nữa.

hoihan135
07-08-2013, 19:50
trước tiên em xin cảm ơn anh tuấn chị hà và các anh chị trên diễn đàn trong thời gian qua đã tư vấn cho em trong lúc em hoang mang và hoảng sợ nhất.ngày hôm qua em có lên trung tâm chân trời mới ở bệnh viện da liễu và được chị bác sĩ tư vấn cho trường hợp của em.chị ấy nói lần đầu xét nghiệm có thể cho dương tính giả nhưng lần sau nếu test lại mà âm tính ở bệnh viên bạch mai và 50c hàng bài thì yên tâm vì 2 nơi đó xét nghiệm hiv rất có uy tín và chị ấy cũng có nói răng test nhanh chỉ cho dương tính giả chứ không cho âm tính giả.anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn cho em hỏi có đúng là test nhanh chỉ cho dương tính giả chứ không cho âm tính giả khi đã qua thời kỳ cửa sổ 3 tháng không(em xét nghiệm ra kết quả không rõ ràng ở 3 tháng bằng test nhanh và sau 5 tháng em cũng test lại bằng test nhanh ở 50c hàng bài thì lại âm tính)em rất mong anh chị trả lời cho em câu hỏi này để em có thế hoàn toàn yên tâm và loại bỏ suy nghĩ về việc mình bị nhiễm hiv ra khỏi đầu.em rất mong câu trả lời của anh chị.

Nguyen Ha
07-08-2013, 20:01
trước tiên em xin cảm ơn anh tuấn chị hà và các anh chị trên diễn đàn trong thời gian qua đã tư vấn cho em trong lúc em hoang mang và hoảng sợ nhất.ngày hôm qua em có lên trung tâm chân trời mới ở bệnh viện da liễu và được chị bác sĩ tư vấn cho trường hợp của em.chị ấy nói lần đầu xét nghiệm có thể cho dương tính giả nhưng lần sau nếu test lại mà âm tính ở bệnh viên bạch mai và 50c hàng bài thì yên tâm vì 2 nơi đó xét nghiệm hiv rất có uy tín và chị ấy cũng có nói răng test nhanh chỉ cho dương tính giả chứ không cho âm tính giả.anh tuấn và các anh chị trên diễn đàn cho em hỏi có đúng là test nhanh chỉ cho dương tính giả chứ không cho âm tính giả khi đã qua thời kỳ cửa sổ 3 tháng không(em xét nghiệm ra kết quả không rõ ràng ở 3 tháng bằng test nhanh và sau 5 tháng em cũng test lại bằng test nhanh ở 50c hàng bài thì lại âm tính)em rất mong anh chị trả lời cho em câu hỏi này để em có thế hoàn toàn yên tâm và loại bỏ suy nghĩ về việc mình bị nhiễm hiv ra khỏi đầu.em rất mong câu trả lời của anh chị.

test nhanh thường là cho dương tính giả. Bạn xn lại kết quả âm tính bạn HOÀN TOÀN YÊN TÂM.

Tuanmecsedec
07-08-2013, 21:23

Bác Sĩ ở trung tâm CTM trả lời cho bạn về phương pháp test nhanh như vậy hoàn toàn chính xác.Bạn yên tâm không cần xét nghiệm nữa.

hoihan135
18-08-2013, 20:11
hôm nay là được 5,5 tháng sau khi có nguy cơ em xét nghiệm lại ở 50c hàng bài bằng test nhanh kết quả là âm tính anh tuấn và các anh chị ah.cho em hỏi như vậy em đã yên tâm chưa có cần phải xét nghiệm thêm nữa không.em có hỏi bác sĩ xét nghiệm ở đó thì được bác sĩ nói là em không cần phải đi xét nghiệm nữa.theo anh tuấn và các anh chị thì em đã an toàn chưa và có phải xét nghiệm vào tháng thứ 6 nữa không.tại vì mấy hôm nay em thấy mệt mỏi và ở cổ lại nổi thêm một cái hạch nữa lên em lo lắng quá.

NTP123
18-08-2013, 20:14
Còn ko chịu mua trâu bò mà xẻ thịt nữa,3 tháng âm tính là đã an toàn rồi,đây 5,5 tháng thì trên cả mức an toàn

hoihan135
28-08-2013, 11:18
hôm nay em vừa đi xét nghiệm hiv 3 phương pháp ở bệnh viện nhiệt đới trung ương hà nội sau 6 tháng nguy cơ kết quả âm tính anh tuấn và mọi người ah.mưng ơi là mừng thế là em đã thoát nạn rùi phải không các anh chị thời gian vừa qua thật là khủng khiếp nhờ có các anh chị trên diễn đàn tư vấn mà em có niềm tin đi xét nghiệm lại.qua đây em muốn nhắn nhủ tất cả mọi người đang trong thời gian xét nghiệm hiv đừng nhìn vào triệu chứng mà nghĩ mình bị hiv triệu chứng không nói lên điều gì hết và những ai nếu có bị dương tính giả bằng test nhanh như em cùng đừng vội nghĩ rằng mình đã bị hiv.vì như em là bằng chứng em test nhanh bị phản ứng ở tháng thứ 3 nhưng sau đó test lại 8 lần thì đều âm tính hết và ngày hôm qua test lại bằng 3 phuơng pháp sau 6 tháng thì âm tính và đã thực sự thoát khỏi hiv.chúc tất cả mọi người đang trong thời gian chờ đợi xét nghiệm âm tính nhé chúc cho diễn đàn mình ngày càng phát triển và giúp được nhiều hơn

dragon
28-08-2013, 11:22
cám ơn bạn đã chia sẽ quan niệm nhé