PDA

View Full Version : Xin hỏi về viêm gan B

trantai123
05-08-2020, 17:48
Em chào ban quản trị.
khi chuẩn bị sinh em bé, Vợ em xét nghiệm viêm gan B dương tính cách đây 2 năm. Em vẫn quan hệ bình thường với vợ. Em cứ nghĩ là em cũng cũng bị lây rồi. Nhưng mới đây em đi làm xét nghiệm thì lại âm tính. sau khi xét nghiệm xong em đã đi tiêm vacin 1 mũi, cần phải tiêm 3 mũi mới đủ liều. Xin các anh cho hỏi trước khi tiêm đủ 3 mũi em có được quan hệ với vợ không dùng bao không ạ? và vợ em dương tính mà em quan hệ nhiều lần với vợ mà không bị thì có phải là hồi bé em đã được tiêm vacin mà không nhớ có phải không ạ?
Em cảm ơn ạ

Charles
05-08-2020, 18:06
Em chào ban quản trị.
khi chuẩn bị sinh em bé, Vợ em xét nghiệm viêm gan B dương tính cách đây 2 năm. Em vẫn quan hệ bình thường với vợ. Em cứ nghĩ là em cũng cũng bị lây rồi. Nhưng mới đây em đi làm xét nghiệm thì lại âm tính. sau khi xét nghiệm xong em đã đi tiêm vacin 1 mũi, cần phải tiêm 3 mũi mới đủ liều. Xin các anh cho hỏi trước khi tiêm đủ 3 mũi em có được quan hệ với vợ không dùng bao không ạ? và vợ em dương tính mà em quan hệ nhiều lần với vợ mà không bị thì có phải là hồi bé em đã được tiêm vacin mà không nhớ có phải không ạ?
Em cảm ơn ạ

QHTD không sử dụng biện pháp an toàn là đường lây của viêm gan B, bạn đã quan hệ nhiều lần vẫn không bị đó là điều may mắn. Tuy nhiên liệu lần quan hệ sau bạn còn may mắn nữa không thì không ai biết trước, vì vậy khi bạn mới tiêm phòng chưa có tác dụng phòng bệnh thì bạn nên tránh nguy cơ lây nhiễm sang mình.

Tuanmecsedec
05-08-2020, 19:37
Em chào ban quản trị.
Em cảm ơn ạ

Cũng có thể Vợ bạn là người lành mang bệnh,nên vi rút ngủ đông cũng không lây nhiễm cho người khác.

trantai123
07-08-2020, 16:20
Dạ vâng đúng rồi lúc sinh em bé bác sỹ cũng bảo vợ em là virut ngủ đông.
Vậy quan hệ bằng miệng có được ko ạ. Tức là vợ em làm cho em

Tuanmecsedec
07-08-2020, 16:46
Dạ vâng đúng rồi lúc sinh em bé bác sỹ cũng bảo vợ em là virut ngủ đông.
Vậy quan hệ bằng miệng có được ko ạ. Tức là vợ em làm cho em

Như vậy bạn không sao,vợ bạn không lây nhiễm cho người khác.