PDA

View Full Version : Os sùi mào gà

Huangjun
14-08-2020, 12:04
Em đi Os nhiều lần trước kia, chẳng may bị SMG type 6 hpv. Em có nguy cơ gần nhất là 1 tháng trước. Em đã test âm tính hiv, giang mai vs vgb. Cho e hỏi là SMG đã đốt bằng phương pháp quang động ala-pdt vs uống kháng sinh, kích miễn dịch thì tỷ lệ tái phát cao ko ah

Charles
14-08-2020, 14:05
Em đi Os nhiều lần trước kia, chẳng may bị SMG type 6 hpv. Em có nguy cơ gần nhất là 1 tháng trước. Em đã test âm tính hiv, giang mai vs vgb. Cho e hỏi là SMG đã đốt bằng phương pháp quang động ala-pdt vs uống kháng sinh, kích miễn dịch thì tỷ lệ tái phát cao ko ah

Trước bạn đã bị SMG mà lại tái diễn nguy cơ thì rất dễ tái phát, nếu đối tượng tiếp xúc bị SMG.

Tuanmecsedec
14-08-2020, 14:22

Nếu bạn đừng có hành vi nguy cơ nữa thì không sao.

Huangjun
14-08-2020, 14:53
Dạ còn nếu em không quan hệ ngoài luôngf, hạn chế qhtd trong 3 tháng và uống thuốc theo đơn vs vệ sinh đầy đủ thì khả năng tái phát cũng khó đúng không ạ

Tuanmecsedec
14-08-2020, 15:19
Dạ còn nếu em không quan hệ ngoài luôngf, hạn chế qhtd trong 3 tháng và uống thuốc theo đơn vs vệ sinh đầy đủ thì khả năng tái phát cũng khó đúng không ạ

Đúng rồi bạn.

Huangjun
14-08-2020, 16:06
Dạ cho em hỏi là em đã đốt sùi và còn uống thuốc, vệ sinh liên tục bằng thuốc bôi thì có lây được cho người khác nếu giặt chung quần áo không ạ

Tuanmecsedec
14-08-2020, 16:12
Dạ cho em hỏi là em đã đốt sùi và còn uống thuốc, vệ sinh liên tục bằng thuốc bôi thì có lây được cho người khác nếu giặt chung quần áo không ạ

Như vậy là không sao cho người khác.

Huangjun
14-08-2020, 16:15
Dạ vâng ạ. phiền a quá. Cho e xin ủng hộ quỹ từ thiện của nhóm ah

Tuanmecsedec
14-08-2020, 16:42
Dạ vâng ạ. phiền a quá. Cho e xin ủng hộ quỹ từ thiện của nhóm ah

Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn.

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 0071004827322

Huangjun
14-08-2020, 16:48
Dạ em đã chuyển 300k vào tk trên anh ah. Cảm ơn anh nhiều. Có gì sắp tới cũng xin phép hỏi anh thêm nếu có vấn đề ah

Tuanmecsedec
14-08-2020, 18:55
Dạ em đã chuyển 300k vào tk trên anh ah. Cảm ơn anh nhiều. Có gì sắp tới cũng xin phép hỏi anh thêm nếu có vấn đề ah

Cảm ơn tấm lòng của bạn nhiều,Tuanmecsedec sẽ cập nhật ở đây.

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (https://diendanhiv.vn/threads/55371-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

Huangjun
15-08-2020, 12:15
Cho em hỏi chút nào là SMG nếu tái phát là trên điều kiện sức khoẻ suy yếu vs có viêm nhiễm xung quanh chỗ ban đầu đúng không ạ. Còn nếu khoẻ mạnh mạnh thì sẽ không vấn đề gì đúng ko ah

Tuanmecsedec
15-08-2020, 14:13
Cho em hỏi chút nào là SMG nếu tái phát là trên điều kiện sức khoẻ suy yếu vs có viêm nhiễm xung quanh chỗ ban đầu đúng không ạ. Còn nếu khoẻ mạnh mạnh thì sẽ không vấn đề gì đúng ko ah

Đã điều trị thật sự dứt điểm thì không tái phát đâu bạn,trừ khi bạn tạo 1 nguy cơ mới.

Huangjun
15-08-2020, 20:53
H mà ôm hôn bạn gái vẫn ổn anh nhỉ

Tuanmecsedec
15-08-2020, 20:56
H mà ôm hôn bạn gái vẫn ổn anh nhỉ

Vô tư bạn.

Huangjun
16-08-2020, 18:52
Ban đầu e thấy hơi lo vì đi mát xa os nhiều nên ra một phòng khám tư, họ thì test cho e đủ hết vs khá chính xác (vì mang mẫu ra medlatec) nhưng khi bắt bệnh rồi thì nói tào lao (bảo chữa smg có ng mất trăm triệu), rồi bắt em đi truyền kháng sinh mất vài triệu một ngày, vạch ra lộ trình mấy chục triệu. Sau e phải ra Thu Cúc để kiểm tra lại, sau bác sỹ kê cho mấy liều thuốc là OK cả. Bác sỹ Thu Cúc và một bác sỹ em quen bên Da liễu TW đều nói giống bọn a tư vấn; chứ ko như đám lang băm kia nói tào lao; smg mà nói như ung thư ah. Đã ko may bị bệnh mà còn bị lừa. Buồn quá ah

Huangjun
15-09-2020, 16:50
Em đốt smg dc hơn 1 tháng rồi. Từ đó ko có nguy cơ mới. Nhưng mấy hôm nay quy đầu em bị sưng tấy, rát, có tí chấm đỏ tai quy đầu. Ko biết đó có phải là sùi mọc lại ko ah. Theo e biết thì sùi phải mọc trồi hẳn ra và gai gai ah

Tuanmecsedec
15-09-2020, 20:20
Em đốt smg dc hơn 1 tháng rồi. Từ đó ko có nguy cơ mới. Nhưng mấy hôm nay quy đầu em bị sưng tấy, rát, có tí chấm đỏ tai quy đầu. Ko biết đó có phải là sùi mọc lại ko ah. Theo e biết thì sùi phải mọc trồi hẳn ra và gai gai ah

Sùi mào gà là phải mọc u nhú lên bạn.

Huangjun
27-09-2020, 23:00
Em có nguy cơ os gần nhất ngày 4/8. Các a bảo ko nguy cơ vs H nên e yên tâm. Hôm nay e đi xét nghiệm giang mai vì có vết chợt da (mặc dù a Tuấn bảo qua zalo là ko phải săng giang mai). Xong tiện làm luôn combi pt. Kết quả là đều âm tính (hiv và Giang mai). Các a tư vấn đều chính xác và chuẩn. Xin cảm ơn các anh rất nhiều

Tuanmecsedec
28-09-2020, 06:27
Em có nguy cơ os gần nhất ngày 4/8. Các a bảo ko nguy cơ vs H nên e yên tâm. Hôm nay e đi xét nghiệm giang mai vì có vết chợt da (mặc dù a Tuấn bảo qua zalo là ko phải săng giang mai). Xong tiện làm luôn combi pt. Kết quả là đều âm tính (hiv và Giang mai). Các a tư vấn đều chính xác và chuẩn. Xin cảm ơn các anh rất nhiều

Như vậy bạn hoàn toàn yên tâm đi.

Huangjun
28-09-2020, 07:14
Em đang xử lý nốt chỗ smg, 2 tháng chưa thấy mọc lại. E sẽ kiêng qhtd như chỉ định của các anh. Hi vọng sẽ không bị tái lại

Huangjun
03-11-2020, 19:58
Cho e hỏi là H 3 tháng từ lúc đốt em đang tích cực tập thể rẻ dục uống C và ăn ngủ nghỉ nâng cao đề kháng. Chưa thấy mọc lại smg. Cho e hỏi là đã khả quan chưa ah. E bị tại đầu dương vật nếu qhtd mà h đeo bao có lây cho bạn gái ko ah

Tuanmecsedec
03-11-2020, 20:04
Cho e hỏi là H 3 tháng từ lúc đốt em đang tích cực tập thể rẻ dục uống C và ăn ngủ nghỉ nâng cao đề kháng. Chưa thấy mọc lại smg. Cho e hỏi là đã khả quan chưa ah. E bị tại đầu dương vật nếu qhtd mà h đeo bao có lây cho bạn gái ko ah

Mang bao thì không sao bạn.

Huangjun
03-11-2020, 20:16
Dạ còn việc 3 tháng liên tục ko tái thì có khả quan chưa ah. Chắc đến tận vài tháng sau chắc e chưa dám bỏ bao ah

Tuanmecsedec
03-11-2020, 20:40
Dạ còn việc 3 tháng liên tục ko tái thì có khả quan chưa ah. Chắc đến tận vài tháng sau chắc e chưa dám bỏ bao ah
Khả quan rồi bạn.