PDA

View Full Version : a tuấn và mọi người giúp với...uống chung cốc nước với người bị HIV

thungaythang
05-01-2014, 19:33
e cũng không kể dài dòng nữa...nếu uống chung cốc nước với người bị HIV mà trong khi đó người đó bị nhiệt miệng thì e có sao không ạ ??? e uống ngay sau đó cũng không lâu lắm !

dragon
05-01-2014, 19:35
không hiểu em muốn hỏi về vấn đề gì , nhưng nếu hỏi về HIV thì câu hỏi của bạn mang tính kỳ thị đó, HIV không lây qua uống chung cốc nước, ăn chung 1 bát cơm

thungaythang
05-01-2014, 19:37
nhưng người đó bị nhiệt miệng mà anh ?

songchungvoi_HIV
05-01-2014, 19:38
e cũng không kể dài dòng nữa...nếu uống chung cốc nước với người bị HIV mà trong khi đó người đó bị nhiệt miệng thì e có sao không ạ ??? e uống ngay sau đó cũng không lâu lắm !
Bạn nên bấm vào tài liệu này tham khỏa:
Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)HIV k lây qua giao tiếp thông thường:
1. Ăn chung, uống chung.
2. Đi nhà vệ sinh chung. Tắm chung.
3. Mặc chung quần áo. Giặp chung. Ngủ chung chăn Grap giường.
Ôm hôn, bắt tay, hôn sâu

dragon
05-01-2014, 19:38
bạn vui lòng tìm hiểu lại HIV lây qua những đường nào, bạn hoang mang và stress rồi đó,

Tuanmecsedec
05-01-2014, 19:39

Bạn uống chung cốc nước của người ta thì làm người ta hết nước uống nhịn khát.

Chủ đề: Cần tư vấn ăn uống chung có lây nhiễm hiv không?. (http://diendanhiv.vn/threads/6641-Can-tu-van-an-uong-chung-co-lay-nhiem-hiv-khong)

HIV/AIDS..
05-01-2014, 19:39
không hiểu em muốn hỏi về vấn đề gì , nhưng nếu hỏi về HIV thì câu hỏi của bạn mang tính kỳ thị đó, HIV không lây qua uống chung cốc nước, ăn chung 1 bát cơm
Nếu HIV mà lây kiểu như em nói thì tất cả các quán ăn uống, giải khát, nhà hàng....đều bị dẹp tiệm từ lâu rồi. hiv không lây qua đường ăn uống nhé dù em bị nhiệt miệng đi chăng nữa.