PDA

View Full Version : Dạ em xin phép hỏi ngoài lề xíu ạ!

Webcauhoi99
20-08-2020, 18:07
Dạ chuyện là trưa hôm nay em có đi mua vài ly nước, khi đi ngang qua người kia , thì hình như người đó có ho , ho nhẹ thì phải, lúc đấy em có cầm ly nước đi ngang qua,ly nước có ống hút, em mua giùm nước cho người khác, nếu văng nước bọt thì có lây Covid không mấy anh chị ad ơi ? Tại em mua giùm người ta ấy, hình như khoảng cách giữa em và người ấy cỡ 2 ô gạch rưỡi, cách 1 xe nước, em không có nói người ấy có virut, trường hợp này là em lo, vì đang có dịch

Webcauhoi99
20-08-2020, 18:07
Em nghe nói dịch virut lây qua đường nói chuyện thông qua miệng

Webcauhoi99
20-08-2020, 18:09
Em cầm ly nước dưới hông 1 chút , còn người đấy đứng thẳng bình thường, em nghe có tiếng ho

Webcauhoi99
20-08-2020, 18:09
Em sợ văng nước bọt vô ống hút

Charles
20-08-2020, 18:36
Dạ chuyện là trưa hôm nay em có đi mua vài ly nước, khi đi ngang qua người kia , thì hình như người đó có ho , ho nhẹ thì phải, lúc đấy em có cầm ly nước đi ngang qua,ly nước có ống hút, em mua giùm nước cho người khác, nếu văng nước bọt thì có lây Covid không mấy anh chị ad ơi ? Tại em mua giùm người ta ấy, hình như khoảng cách giữa em và người ấy cỡ 2 ô gạch rưỡi, cách 1 xe nước, em không có nói người ấy có virut, trường hợp này là em lo, vì đang có dịch

COVID-19 lây nhiễm ở người qua đường tiếp xúc trực tiếp, gián tiếp (qua các vật dụng hoặc bề mặt bị nhiễm mầm bệnh), hoặc tiếp xúc gần với người nhiễm bệnh qua dịch tiết từ miệng và mũi. Dịch tiết này bao gồm nước bọt, dịch tiết hô hấp hoặc các giọt bắn. Dịch tiết được phát xuất từ miệng hoặc mũi của người nhiễm bệnh khi họ ho, hắt hơi, nói hoặc hát. Người tiếp xúc gần (trong vòng khoảng cách 1 mét) với người đã nhiễm bệnh có thể mắc bệnh COVID-19 khi các giọt bắn nhiễm bệnh này thâm nhập vào miệng, mũi hoặc mắt của người tiếp xúc. Nếu bạn xác định bị văng nước bọt là có nguy cơ.

Webcauhoi99
20-08-2020, 19:15
Dạ cái cô đó bán nước gần chỗ em , lúc đó em có đeo khẩu trang, và ly nước em đang xách để ngang hông quần, với lại em đứng cách cô đó 1 xe nước

Webcauhoi99
20-08-2020, 19:16
Em nghe có tiếng ho nhẹ, lúc đó em quay mặt chứ không đối mặt với cô đó

Webcauhoi99
20-08-2020, 19:17
Ly nước em cầm lúc đó có ghim ống hút, khoảng cách từ miệng cô ấy với lý nước cách nhau cỡ nửa thân người đến bụng

Webcauhoi99
20-08-2020, 19:17
Em lo là văng nước bọt, nếu văng em nghĩ không vặng trực tiếp

Tuanmecsedec
20-08-2020, 19:25

Covid lây nhiễm qua con đường này,bạn động não lên mà đọc thông tin về Covid đi bạn,ngày nào mà tin tức không nói đến,bạn hỏi câu này y như bạn mới từ sao hỏa tới vậy.

Webcauhoi99
20-08-2020, 19:30
Dạ em muốn hỏi là nếu văng ít, không văng trực tiếp, với khoảng cách không quá gần ấy anh

Webcauhoi99
20-08-2020, 19:30
Em lo quá anh ơi , mà cô đấy gần chỗ em , bán nước thường xuyên lắm

Webcauhoi99
20-08-2020, 19:31
Nhưng này là em mua nước từ chỗ khác và đi ngang qua người ấy

Webcauhoi99
20-08-2020, 19:31
Em không có tiếp xúc lại gần, chỉ là đi ngang qua , cách 1 xe nước

Tuanmecsedec
20-08-2020, 19:33
Em lo quá anh ơi , mà cô đấy gần chỗ em , bán nước thường xuyên lắm

Vấn đề này ngày nào tin tức không nói đến,bạn vớ vẩn quá,chủ đề này không cần thiết nữa.