PDA

View Full Version : Cho em xin chút tư vấn khi sống chung với người có hiv.

Mrtungcute1992
21-08-2020, 20:33
Em ở cùng hai ông anh, một anh điều trị dưới ngưỡng và một anh mới bắt đầu điều trị.
Trong đó một anh bị nhiễm cả hiv, vgb, vgc.
Dạ em muốn xin hỏi a tuấn tư vấn giúp em ạ, em có ăn uống chung với mấy a ý mà mỗi lần ăn là mấy a ấy lục tung đồ ăn và cả hay gắp cho em. Em có nghe là không lây qua ăn uống, nhưng em bị đau họng nặng, loét dạ dày như vầy em có nguy cơ gì không ạ, em còn sống cùng lâu dài có phải lưu ý gì không ạ.
Tiện cho e hỏi diễn đàn có quỹ không ạ, lâu lâu e có tiền e ủng hộ ạ của it lòng nhiều đọc những bài viết trong diễn đàn e rất xót ạ.

Tuanmecsedec
21-08-2020, 20:38
Em ở cùng hai ông anh, một anh điều trị dưới ngưỡng và một anh mới bắt đầu điều trị.
Trong đó một anh bị nhiễm cả hiv, vgb, vgc.
Dạ em muốn xin hỏi a tuấn tư vấn giúp em ạ, em có ăn uống chung với mấy a ý mà mỗi lần ăn là mấy a ấy lục tung đồ ăn và cả hay gắp cho em. Em có nghe là không lây qua ăn uống, nhưng em bị đau họng nặng, loét dạ dày như vầy em có nguy cơ gì không ạ, em còn sống cùng lâu dài có phải lưu ý gì không ạ.
Tiện cho e hỏi diễn đàn có quỹ không ạ, lâu lâu e có tiền e ủng hộ ạ của it lòng nhiều đọc những bài viết trong diễn đàn e rất xót ạ.

Vẫn sinh hoạt ăn uống chung bình thường bạn.Vấn đề bạn muốn ủng hộ quỹ diễn đàn thì Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn trước.

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (https://diendanhiv.vn/threads/55371-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)
Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 0071004827322

Mrtungcute1992
21-08-2020, 20:48
Dạ em chuyển 200k rồi ạ. Nào e có tiền e sẽ tiếp tục ạ. Cảm ơn anh.

Tuanmecsedec
22-08-2020, 06:34
Dạ em chuyển 200k rồi ạ. Nào e có tiền e sẽ tiếp tục ạ. Cảm ơn anh.

Tuanmecsedec cảm ơn bạn.

Mrtungcute1992
02-09-2020, 10:33
Sau nửa tháng ăn chung thì hôm nay em bị đau họng và sưng hạch nách lên rồi anh ơi, em chỉ ăn chung thôi ạ, em biết bài viết của em sẽ ảnh hưởng đến mọi người, cho em xin thứ lỗi trước ạ. Em vẫn bình thường và rất thương mấy ảnh ạ.

Vantai12
02-09-2020, 10:41
Sau nửa tháng ăn chung thì hôm nay em bị đau họng và sưng hạch nách lên rồi anh ơi, em chỉ ăn chung thôi ạ, em biết bài viết của em sẽ ảnh hưởng đến mọi người, cho em xin thứ lỗi trước ạ. Em vẫn bình thường và rất thương mấy ảnh ạ.
Ksao đâu bạn ơi. Trước mình cũng ở cùng 1 bạn bị viêm ganb 4 năm. Ăn chung uống chung cốc nước, sinh hoạt bt nhưng cũng k bị lây đâu bạn

Mrtungcute1992
02-09-2020, 10:58
Cảm ơn bạn, hy vọng vầy nè mà mình sưng nách lên rùi huhuhu.

Vuong Hi
02-09-2020, 16:04
Cảm ơn bạn, hy vọng vầy nè mà mình sưng nách lên rùi huhuhu.

Viem gan A và E thì mới lay wa ăn uống chung và đô dùng ve sinh ca nhân chung.

Mrtungcute1992
02-09-2020, 21:37
Dạ cảm ơn anh, đê đủ thời gian rồi e xét nghiêm lại toàn bộ ạ.
Em rất đau cổ và nách, em không tài nào chợp mắt được.