PDA

View Full Version : Xét nghiệm phương pháp test nhanh sau 2 tháng

Thamkinhpk
25-08-2020, 20:52
Chuyện là em có quan hệ với một người bạn có sử dụng bao cao su nhưng không kiểm tra xem bao có rách hay thủng không, nay là đúng 2 tháng em có lên bệnh viện xét nghiệm phương pháp test nhanh thì kết quả âm tính. cho em hỏi kết quả này có thể yên tâm chưa anh tuấn với các anh chị trong diễn đàn

Charles
25-08-2020, 21:16
Chuyện là em có quan hệ với một người bạn có sử dụng bao cao su nhưng không kiểm tra xem bao có rách hay thủng không, nay là đúng 2 tháng em có lên bệnh viện xét nghiệm phương pháp test nhanh thì kết quả âm tính. cho em hỏi kết quả này có thể yên tâm chưa anh tuấn với các anh chị trong diễn đàn

Bạn yên tâm với kết quả nay không cần xét nghiệm nữa, vì trường hợp bạn kể không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
25-08-2020, 21:38

Bạn hoàn toàn yên tâm đi.

Thamkinhpk
26-08-2020, 09:23
Nhưng kếu có nguy cơ thì kết quả 2 tháng này có khả quan không mấy anh, em vẫn lo lắm vì hôm đó em không kiểm tra lại bao. Với lại cách đó vài hôm em có quan hệ với người chị làm chung cty không sử dụng bao nữa

Charles
26-08-2020, 10:46
Nhưng kếu có nguy cơ thì kết quả 2 tháng này có khả quan không mấy anh, em vẫn lo lắm vì hôm đó em không kiểm tra lại bao. Với lại cách đó vài hôm em có quan hệ với người chị làm chung cty không sử dụng bao nữa

Dù thực sự có nguy cơ thì XN sau 2 tháng âm tính cũng yên tâm không nhiễm, XN chốt ở tuần 12 chỉ mang tính thủ tục thôi.

Thamkinhpk
27-08-2020, 07:01
Vậy trước giờ có ca nào đã 2 tháng âm tính đến 3 tháng thì bị dương không các anh chị

Tuanmecsedec
27-08-2020, 07:43
Vậy trước giờ có ca nào đã 2 tháng âm tính đến 3 tháng thì bị dương không các anh chị

Chưa có ca nào bạn.

Thamkinhpk
28-08-2020, 16:27
Dạ em cảm ơn anh chị