PDA

View Full Version : Góp ý về giao diện mới của diễn đàn ( diendanhiv.vn)

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
28-07-2013, 23:26
Chào anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn.
Em xin có 1 số ý kiến góp ý như thế này ạ:
1. Nên có tích hợp sẵn text tiếng Việt như nhà cũ, như vậy rất tiện cho việc post bài, tránh được tình trạng viết bài không dấu vi phạm nội quy vì em nghĩ sẽ có nhiều bạn sử dụng điện thoại để vào diễn đàn, việc text tiếng Việt sẽ phức tạp.
2. Trên chat box em thấy có hơi ít icon smile, mặc dù ở mục viết bài có nhiều icon rất hay, e nghĩ chatbox là nơi tán chuyện xả stress nên để thêm nhiều icon ngộ nghĩnh.
3. Về mục thống kê diễn đàn đặt ở cuối trang chính không tiện theo dõi bài viết mới và những thành viên tích cực của diễn đàn, nên đặt nên đầu trang web thì hay hơn nhiều.
Em xin cám ơn :D

Admin
28-07-2013, 23:55
Cám ơn góp ý đóng góp của bạn.

Nguyen Ha
29-07-2013, 01:37
em truy cập chú yếu bằng điện thoại di động và đa phần mọi người đều thể nên em rẩt mong muổn Admin xem xẻt vẩn vẩn đề này

trungan1987
29-07-2013, 07:11
em xin có chút ý kiến, anh admin xem xét e góp ý đúng hay sai và đc hay ko. theo e thì anh admin nên để "biểu tượng ko kỳ thị người nhiễm H" ở giữa và lớn hơn 1 tý. dưới biểu tượng đó là Diễn Đàn HIV/AIDS. và tiếp theo nữa là Giao lưu và tư vấn trực tuyến. theo e thì e thấy để ở giữa se đẹp hơn và nêu cao ý nghĩa của diễn dàn.
Còn dòng chữ chào bạn: tên đăng nhập và mật khẩu theo e nên để sát bên " Tìm kiếm nâng cao". e chỉ góp ý nhiu đó ah.hj

Admin
29-07-2013, 07:30
BQT cám ơn các bạn rất nhiều,những lời góp ý của bạn sẽ làm cho diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/) ngày càng hoàn thiện hơn.diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/) là ngôi nhà của các bạn,vì vậy,BQT sẽ lắng nghe những lời góp ý.

alakazam9998
29-07-2013, 08:34
Trước mắt em cũng có vài góp ý nhỏ ạ.

1/ Chat box nên ẩn đi không cho khách (những người không đăng nhập) thấy để đỡ tốn băng thông.
2/ Nên tắt các chức năng chỉnh chữ in đâm, in nghiêng, màu sắc... Chỉ nên để bình thường ai cũng như ai ạ.
3/ Không cho đặt tên nick giống như bạn chủ thớt ở phía trên, khi đọc bài cũng như khi chat chung nhìn rất rối mắt.

SoRoi
29-07-2013, 09:08
Mình thấy tạo nick nên bỏ các kí tự đặc biệt đi để nhìn không bị rối khi chát ở chatbox,phải có quy định ở chatbox thành viên thì chỉ chát chữ thường,còn mod hoặc smod hoặc nick có chức cao trong diễn đàn thì mới cho viết in đậm và khác màu.

namhaysongtot
29-07-2013, 12:06
admin cho em hỏi sao hôm bữa em là mod cho post đồng tính nam nhưng mà khi qua đây thành member

Admin
29-07-2013, 12:13
Diễn đàn đang trong quá trình hoàn thiện, nên một số tính năng chưa đầy đủ và một số mod, smod chưa được set quyền.
BQT sẽ hoàn thành sớm nhất có thể.
Xin cảm ơn.

namhaysongtot
29-07-2013, 12:42
dạ em cám ơn anh em chỉ thắc mắc tý thôi chứ ko có j .Em cám on anh set quyen cho em

lac_loi
29-07-2013, 14:04
Em thấy mấy cái icon của bài mới, bài hot, bài chưa đọc.... không có khác biệt lớn nên khó phân biệt quá anh Tuấn ơi.
còn cái này nửa anh, đó là ở chat box không thấy cái biều tượng "đập đầu vô tường", cái này thấy ae dùng thường xuyên mà sao không thấy anh Tuấn.

nguyenvananh
29-07-2013, 18:26
cần đính chính lại các danh hiệu và thành viên nhé, chứ tôi thấy ko chính xác đấy..:D

Admin
29-07-2013, 18:52
Hiện nay chức năng danh hiệu thành viên sẽ được cập nhật tự động bài viết,sau đó bộ phận dữ liệu sẽ tự động nâng danh hiệu.Như Menber tự động cập nhật thành viên chính thức 30 bài.

mùa thu
29-07-2013, 19:47
anh tuấn ơi sao em không vào được bằng njk cũ, em phải đăng kí tên mới, thế mới vào được anh giúp em với, gửi vào hòm thư njk mới này cho em nhé. bên nhà cũ em cũng không vào được em gái muathu

Admin
29-07-2013, 20:21
anh tuấn ơi sao em không vào được bằng njk cũ, em phải đăng kí tên mới, thế mới vào được anh giúp em với, gửi vào hòm thư njk mới này cho em nhé. bên nhà cũ em cũng không vào được em gái muathu

Bạn vào hộp thư tin nhắn xem mật khẩu

nguyenvananh
29-07-2013, 20:36
các anh xem lại phiên bản này lại nhé, chứ tôi thấy mở nặng hơn phiên bản cũ đấy,

mùa thu
29-07-2013, 20:44
chán chẳng buồn chết ý, nhà mới cửa, em thấy nên thiết kế giản dị nhưng đi vào lòng người thì hiệu quả hơn nhà mới này có vẻ hiện đại quá, em nói thật khổ quen rồi giờ sướng ứ chịu nổi, làm ơn cho em xin mật khẩu njk muthu, để em vào bằng chính cái tên của em, tự nhiên hụt hẫng như thể bị bỏ rơi vậy hhuhuhuhu

Charles
29-07-2013, 21:12
Các bác cho em hỏi: Khi chuyển sang giao diện mới này em không sao đăng nhập trên điện thoại được. BQT và bác nào biết hướng dẫn giúp em với.

Tuanmecsedec
29-07-2013, 21:49
chán chẳng buồn chết ý, nhà mới cửa, em thấy nên thiết kế giản dị nhưng đi vào lòng người thì hiệu quả hơn nhà mới này có vẻ hiện đại quá, em nói thật khổ quen rồi giờ sướng ứ chịu nổi, làm ơn cho em xin mật khẩu njk muthu, để em vào bằng chính cái tên của em, tự nhiên hụt hẫng như thể bị bỏ rơi vậy hhuhuhuhu

Em đọc trong hộp thư riêng xem pass nikc muathu

Tuanmecsedec
29-07-2013, 21:53
các anh xem lại phiên bản này lại nhé, chứ tôi thấy mở nặng hơn phiên bản cũ đấy,

Vì hiện giờ kỷ thuật đang chuyển đổi băng thông trong lúc này hơi chập chờn.Các bạn thông cảm

timecanbeback
30-07-2013, 14:16
Sau 1 thời gian sử dụng diễn đàn cả cũ lần mới e thấy là (hoặc có thể e chưa biết cách sử dụng) việc theo dõi những chủ để nhất là những chủ để của mình và chủ để mình tham gia comment hơi khó. Ví dụ topic của em chẳng hạn! Khi có 1 bạn nào vào tư vấn thì e không biết! Mà phải vào kiểm tra đọc rồi mới biết là có comment. Nên e nghĩ là nếu có thể ta có thể làm như facebook ấy! Khi topic của mình hoặc topic mình tham gia có bài viết mới thì nên có chức năng thông báo để tiện theo dõi. :vip:

Admin
30-07-2013, 17:26
Sau 1 thời gian sử dụng diễn đàn cả cũ lần mới e thấy là (hoặc có thể e chưa biết cách sử dụng) việc theo dõi những chủ để nhất là những chủ để của mình và chủ để mình tham gia comment hơi khó. Ví dụ topic của em chẳng hạn! Khi có 1 bạn nào vào tư vấn thì e không biết! Mà phải vào kiểm tra đọc rồi mới biết là có comment. Nên e nghĩ là nếu có thể ta có thể làm như facebook ấy! Khi topic của mình hoặc topic mình tham gia có bài viết mới thì nên có chức năng thông báo để tiện theo dõi. :vip:

Bạn khi vào box cần tìm hiểu,nếu bài nào bạn chưa đọc thì sẽ thấy các chủ đề tên tiêu đề to và in đậm hơn hoặc vào thanh công cụ bên phải có 3 mục như :Chủ đề mới, Bình luận mới, Hoạt động gần đây .Ví dụ các bài chưa xem và đã xem thế này.

Anh Tuấn và mọi người tư vẫn giúp em (http://diendanhiv.vn/threads/733-Anh-Tuan-va-moi-nguoi-tu-van-giup-em.html) ( có bài mới chưa đọc)

Em muốn được nghe tư vấn về nguy cơ nhiễm hiv trong trường hợp oral sex và fingering (http://diendanhiv.vn/threads/662-Em-muon-duoc-nghe-tu-van-ve-nguy-co-nhiem-hiv-trong-truong-hop-oral-sex-va-fingering.html) (có bài mớichưa đọc )

Các anh chị cho em hỏi về vấn đề xét nghiệm với (http://diendanhiv.vn/threads/740-Cac-anh-chi-cho-em-hoi-ve-van-de-xet-nghiem-voi.html) (bài đọc rồi )

Mọi người tư vấn giùm em QHTD voi GMD co dung bao cao su (http://diendanhiv.vn/threads/651-Moi-nguoi-tu-van-gium-em-QHTD-voi-GMD-co-dung-bao-cao-su.html)(bài đọc rồi)

mùa thu
30-07-2013, 20:10
em lấy mật khẩu mới rồi cũng không đăng nhập được, cũng không đổi được mật khẩu mới chắc em thay tên đổi họ vậy
:hellboy:

muathu
30-07-2013, 20:25
em lấy mật khẩu mới rồi cũng không đăng nhập được, cũng không đổi được mật khẩu mới chắc em thay tên đổi họ vậy
:hellboy:

Tôi vừa thử nick bạn vào được.Mật khẩu bạn xem trong hộp thư tin nhắn nick mùa thu (http://diendanhiv.vn/members/560-mua-thu.html)

nguyenvananh
30-07-2013, 21:04
Viết trên 30 bài là được thành viên chính thức phải ko, hôm qua tôi thấy bài này mà hôm nay ko thấy.

muathu
30-07-2013, 21:32
cảm ơn bqt em nhận được mật khẩu và cũng đổi được mật khẩu rùi ah, cảm ơn mọi người nhiều nhiều ah:kiss:

muathuhanoi
31-07-2013, 10:08
Hôm nay em cũng vào được rùi mọi người ơi...:haha:.:haha: :haha:

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
31-07-2013, 13:37
Hôm nay em cũng vào được rùi mọi người ơi...:haha:.:haha: :haha:
:boss::boss::boss:

HIV va TOI
31-07-2013, 14:53
Mình cũng vừa mò vào được, hức.

hoahuongduong
31-07-2013, 20:51
giao diện mới mình cũng cố gắng lắm mới vào được,nhưng thấy hay và đẹp quá.

KhanhNgan
01-08-2013, 15:10
dd này không đăng nhập được bằng đt hả?

muathuhanoi
01-08-2013, 15:14
Vào được mà bạn,mình cũng đang vào bằng điện thoại nè.

HIV va TOI
07-08-2013, 15:42
Có phần nào ghi kỷ lục số người tham gia / online trên dd không nhỉ?

Admin
07-08-2013, 15:46
Có phần nào ghi kỷ lục số người tham gia / online trên dd không nhỉ?

Xem tình hình thống kê ở cuối giao diện.

Hiện đang có 208 người trực tuyến (http://www.diendanhiv.vn/online.php?). 28 Thành viên 180 Khách viếng thăm
Nhiều người truy cập nhất là 241, 05-08-13 lúc 22:00.

Admin
08-08-2013, 16:21
Chức năng diễn đàn làm thêm : Giới tính ,đến từ đâu.Nếu mọi người muốn hiện lên thì vào chức năng sửa thông tin cá nhân chỉnh sửa.

Admin
17-08-2013, 16:12
dd này không đăng nhập được bằng đt hả?

Khi dùng điện thoại hoặc máy tính bảng tham gia diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/)
+ Khi các bạn sử dụng bằng điện thoại hoặc máy tính bảng vào diễn đàn.Khi vào trình duyệt diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/),các bạn kéo xuống cuối cùng ta sẽ nhìn thấy : Đăng nhập/Đăng ký/xem trên PC /lên trên.

+ Nếu muốn xem diễn đàn chính đầy đủ hoặc đăng nhập hay đăng ký thì các bạn chọn : xem trên PC.

Admin
26-08-2013, 22:57
Theo lời đề nghị của các bạn đã thêm icon trong bài viết #350 (http://www.diendanhiv.vn/threads/25-Nhat-ky-tap-1?p=15014&viewfull=1#post15014)

Admin
26-08-2013, 22:57
Theo lời đề nghị của các bạn đã thêm icon trong bài viết #350 (http://www.diendanhiv.vn/threads/25-Nhat-ky-tap-1?p=15014&viewfull=1#post15014)

can1niemtin
26-09-2013, 21:23
Câu hỏi em đây : Chẳng hạn như bài viết này và em đang comment thì ở ngoài bài viết nó vẫn là bài trả lời của người trước, nghĩa là nó reload câu trả lời cuối cùng hơi chậm. Muốn biết thì phải đợi 1 thời gian hoặc vô đọc thì mới biết, anh hiểu ý em không?và bài cũ, comment cũ vẫn còn ở giao diện chính.
Hehe
Em ví dụ nhé: Anh đang comment ở đây khi anh nhấn gửi bài viết thì trong mục này sẽ có liền là bài viết cuối bởi ai. Nhưng anh thoát hẳn ra ngoài giao diện chính của diển đàn (mục góp ý của bạn) thì không thấy đâu hết. Nó update bài mới trả lời ra ngoài giao diện chính hơi lâu, như vậy mọi người sẽ khó biết được.:monkeys50:

Thân chào.

Tuanmecsedec
26-09-2013, 21:27
Câu hỏi em đây : Chẳng hạn như bài viết này và em đang comment thì ở ngoài bài viết nó vẫn là bài trả lời của người trước, nghĩa là nó reload câu trả lời cuối cùng hơi chậm. Muốn biết thì phải đợi 1 thời gian hoặc vô đọc thì mới biết, anh hiểu ý em không?và bài cũ, comment cũ vẫn còn ở giao diện chính
Thân chào.

Chưa hiểu lắm,chứ anh viết vẫn bình thường.

trantran
16-11-2013, 10:06
Anh Tuấn ơi em có ý kiến :
Theo em về phần chatbox anh có thể cho mọi người lúc nào cũng có thể theo dõi được ,như là mình đang đọc bài viết thì vẫn có thể chatbox được đó .
như bây giờ chúng em muốn theo dõi chatbox toàn phải quay lại trang chủ .hơi bất tiện anh à .

songchungvoi_HIV
16-11-2013, 10:14
Anh Tuấn ơi em có ý kiến :
Theo em về phần chatbox anh có thể cho mọi người lúc nào cũng có thể theo dõi được ,như là mình đang đọc bài viết thì vẫn có thể chatbox được đó .
như bây giờ chúng em muốn theo dõi chatbox toàn phải quay lại trang chủ .hơi bất tiện anh à .
Trên chatbox có phần lưu trữ dữ liệu chat, nếu cần bạn có thể bấm vào đó. DD bao gồm rất nhiều chủ đề chuyên mục, chatbox chỉ là một phần nằm trong chuyên mục DD.

trantran
16-11-2013, 10:20
Trên chatbox có phần lưu trữ dữ liệu chat, nếu cần bạn có thể bấm vào đó. DD bao gồm rất nhiều chủ đề chuyên mục, chatbox chỉ là một phần nằm trong chuyên mục DD.
Anh ơi có phân lưu trữ nhưng em thấy không nhập đựoc văn bản hay sao ý .nếu muốn nhập văn bản thì lại phải quay lại trang chủ hả anh .
Em chỉ góp ý thôi chứ không đòi hỏi gì đâu .hì

songchungvoi_HIV
16-11-2013, 10:30
Anh ơi có phân lưu trữ nhưng em thấy không nhập đựoc văn bản hay sao ý .nếu muốn nhập văn bản thì lại phải quay lại trang chủ hả anh .
Em chỉ góp ý thôi chứ không đòi hỏi gì đâu .hì
Chatbox dĩ nhiên phải được đẩy lùi và qua trang khi trang đầy, nhập văn bản mới thì phải quay về trang chính chatbox.

mayman11
13-02-2015, 11:05
​em xin anh làm giao diện chữ to hơn 1 tí đọc cho nó dễ thôi,,,

Charles
13-02-2015, 11:37
​em xin anh làm giao diện chữ to hơn 1 tí đọc cho nó dễ thôi,,,

Cỡ chữ là do phần mềm mặc định rồi bạn. Bạn muốn chữ to thì chọn cỡ to. VD bình thường mặc định là cỡ số 2, bạn muốn to có thể chọn cỡ 3,4... Tương tự với màu chữ cũng vậy (vào bảng màu chọn màu mình thích).