PDA

View Full Version : Nguy cơ ko rõ với gái mại dâm và e dùng pep !

duc_tho871
06-01-2014, 02:52
A Tuấn và các a chị cho e hỏi khoảng 6 tuần trước e có quan hệ với gái mại dâm , lúc quan hệ bao ko bị sao , nhưng lúc xuất tinh và rút ra e ko thấy bao đâu có lẽ là do âm đạo của gái mại dâm khít quá nên bao bị giữ lại , nhưng e có thể cảm nhận đc là trong lúc rút dương vật e vẫn còn trong bao cao su , sau khi gái mại dâm rút ra có lẽ bao ko rách nên ko nói lại với e, sau đó 3 tuần e có qhe với gái mại dâm và bị rách bao sau đó 10 tiếng e có dùng pep ... Vậy a chị cho e hỏi sau 6 tuần kể từ khi quan hệ ko rõ nguy cơ với gái mại dâm thứ nhất e có đi test nhanh và nhận đc kết quả âm tính , nhưng e lo do 3 tuần vừa r e uống pep nên khó tìm kháng thể... Vậy trường hợp đầu e đã yên tâm được chưa ah ! Em cảm ơn a chị !

trungan1987
06-01-2014, 03:45
A Tuấn và các a chị cho e hỏi khoảng 6 tuần trước e có quan hệ với gái mại dâm , lúc quan hệ bao ko bị sao , nhưng lúc xuất tinh và rút ra e ko thấy bao đâu có lẽ là do âm đạo của gái mại dâm khít quá nên bao bị giữ lại , nhưng e có thể cảm nhận đc là trong lúc rút dương vật e vẫn còn trong bao cao su , sau khi gái mại dâm rút ra có lẽ bao ko rách nên ko nói lại với e, sau đó 3 tuần e có qhe với gái mại dâm và bị rách bao sau đó 10 tiếng e có dùng pep ... Vậy a chị cho e hỏi sau 6 tuần kể từ khi quan hệ ko rõ nguy cơ với gái mại dâm thứ nhất e có đi test nhanh và nhận đc kết quả âm tính , nhưng e lo do 3 tuần vừa r e uống pep nên khó tìm kháng thể... Vậy trường hợp đầu e đã yên tâm được chưa ah ! Em cảm ơn a chị !
Trường hợp thứ 1: Với những j bạn kể... qh xong bạn rút DV ra mới bị tuột bao... => ko có nguy cơ...
Bạn ko có nguy cơ ở trường hợp đầu... bạn yên tâm...
Còn trường hợp 2 bạn qh bị rách bcs... và bạn cũng đã dùng PEP gần xong thì bạn xn 3 tháng và 6 tháng... tính từ lần qh thứ 2...

Tuanmecsedec
06-01-2014, 04:28

Nguy cơ thứ 2 bạn bị rách bao cao su.Nếu rách bao cao su và bạn uống thuốc phơi nhiễm là đúng.Vì bạn có dùng thuốc ức chế xét nghiệm 12 tuần và 24 mới chính xác.

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 08:34
Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 156 ngày

Nguyen Ha
06-01-2014, 08:59
Lần 1 bạn không có nguy cơ. Lần 2 bạn có nguy cơ và dùng pep nên xét nghiệm không chính xác, bạn yên tâm tuân thủ điều trị pep sẽ có kết quả xét nghiệm như mong muốn. Bạn tính từ nguy cơ 2 sau 12 và 24 bạn xét nghiệm nhé.

duc_tho871
06-01-2014, 10:16
E cảm ơn a chị đã tư vấn , nhưng e vẫn còn thắc mắc e sợ lúc rút DV ra nhỡ may đoạn cuối bị tuột và có quyệt qua âm hộ GBD thì sao ah ... Vì lúc rút DV ra e ko thấy bao cao su đâu nhưng trong qua trình rút ra vẫn cảm thấy có bao ah !

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 10:23
E cảm ơn a chị đã tư vấn , nhưng e vẫn còn thắc mắc e sợ lúc rút DV ra nhỡ may đoạn cuối bị tuột và có quyệt qua âm hộ GBD thì sao ah ... Vì lúc rút DV ra e ko thấy bao cao su đâu nhưng trong qua trình rút ra vẫn cảm thấy có bao ah !
Chỉ tính nguy cơ thứ 2. Bạn đang uống PEP cho nguy cơ thứ 2 rùi đó. Thế trước khi uống PEP bạn có XN HIV?

duc_tho871
06-01-2014, 11:11
Dạ có ah ! Kết quả âm tính !

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 11:17
Vậy chứng tỏa lần nguy cơ thứ nhất bạn k có HIV, Nguy cơ thứ 2 đang dùng PEP.
Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 156 ngày

Tuanmecsedec
06-01-2014, 11:27

Vậy bạn hoàn toàn yên tâm trường hợp thứ nhất.

duc_tho871
06-01-2014, 11:49
Dạ nhưng các anh ơi lúc xét nghiệm là mới 3 tuần sau đó e uống pep 3 tuần roi xet nghiệm tiếp thì kết quả là âm tính ah , vậy là 6 tuần từ nguy cơ ko rõ ràng thứ nhất ah ! Vậy như a nói là trường hợp thứ nhất e yên tâm đc r ah ! Còn trường hợp 2 e nghe nói uống pep trong 24h đầu thì tỉ lệ thành công là 100% phải ko ah !

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 11:54
Dạ nhưng các anh ơi lúc xét nghiệm là mới 3 tuần sau đó e uống pep 3 tuần roi xet nghiệm tiếp thì kết quả là âm tính ah , vậy là 6 tuần từ nguy cơ ko rõ ràng thứ nhất ah ! Vậy như a nói là trường hợp thứ nhất e yên tâm đc r ah ! Còn trường hợp 2 e nghe nói uống pep trong 24h đầu thì tỉ lệ thành công là 100% phải ko ah !
Trường hợp thứ nhất có nguy cơ đâu bác. Bác lo trường hợp thứ 2 dùm. PEP dùng sớm trong 72 giờ vàng luôn thành công nếu tuân thủ 4 đúng.
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.

duc_tho871
06-01-2014, 13:02
Vâng e cảm ơn các a chị ah !

duc_tho871
06-01-2014, 15:30
Các a chi ơi e vẫn còn thắc mặc tại do trường hợp 1 nó là cảm nhận của e thôi cũng mơ hồ , nên e muốn hỏi thêm là sau th1 3 tuần e đi xét nghiệm test nhanh rồi dùng pep như ở trường hợp 2 đang ở tuần 3 rồi đi xét nghiệm tiếp như vậy là 6 tuần với trường hợp 1 như vậy e đã có thể hoàn toàn yên tâm về trường hợp 1 được chưa ah ! E cảm ơn !

Tuanmecsedec
06-01-2014, 15:35
Các a chi ơi e vẫn còn thắc mặc tại do trường hợp 1 nó là cảm nhận của e thôi cũng mơ hồ , nên e muốn hỏi thêm là sau th1 3 tuần e đi xét nghiệm test nhanh rồi dùng pep như ở trường hợp 2 đang ở tuần 3 rồi đi xét nghiệm tiếp như vậy là 6 tuần với trường hợp 1 như vậy e đã có thể hoàn toàn yên tâm về trường hợp 1 được chưa ah ! E cảm ơn !

Bạn yên tâm trường hợp 1 đi.

duc_tho871
06-01-2014, 15:36
Vâng e cảm ơn a , đc a khẳng đinh e cũng yên tâm th1 r ah !

Nguyen Ha
06-01-2014, 16:38

Bạn yên tâm trường hợp 1 không có nguy cơ. Trường hợp 2 bạn đã dùng pep, bạn yên tâm chờ thời gian xét nghiệm. Hãy sống lành mạnh để không phải sống trong lo sợ như này nữa.

HIV/AIDS..
06-01-2014, 16:57
Tôi hiểu ý bạn thế này có đúng không? trường hợp 1 của bạn xét nghiệm sau 6 tuần, nhưng thực ra trước khi xn 3 tuần bạn đã dùng pep cho nguy cơ thứ 2. ý bạn hỏi đang dùng pep cho nguy cơ thứ 2 thì việc xn 6 tuần cho nguy cơ thứ nhất âm tính có yên tâm được không? có đúng vậy không.
nếu đúng vậy thì xin chia sẽ rằng quan trọng là khi bạn quan hệ vẫn còn bcs bảo vệ thằng nhỏ của bạn là yên tâm rồi, trường hợp khi bạn rút ra thì thằng nhỏ đi ra còn bcs ở lại, nếu lỡ dính 1 ít dịch âm đạo vào thằng nhỏ của bạn cũng chẳng có nguy cơ. do đó bạn yên tâm trong trường hợp 1.
Còn trường hợp 2 bạn đã dùng pep kịp thời, cố gắng tuân thủ đúng như các anh chị chia sẽ phía trên thì sẽ thành công.

duc_tho871
06-01-2014, 21:47
Vâng e cảm ơn các a chị đã tư vấn chia sẻ ah ! E cũng sợ lắm r từ nay ko dám nữa đâu ah :(

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 21:55
Vâng e cảm ơn các a chị đã tư vấn chia sẻ ah ! E cũng sợ lắm r từ nay ko dám nữa đâu ah :(
Vì trước khi dùng PEP Bác sĩ cấn phải biết bạn có nhiễm HIV trước đó k, nếu nhiễm HIV thì có uống PEP cũng vô tác dụng, Riêng trường hợp 1 bạn k có nguy cơ, chính vì thế KQ XN phải AT. Chính vì AT bạn mới được dùng PEP cho nguy cơ 2.

duc_tho871
08-01-2014, 14:31
Vâng e cảm ơn a chị ah !

duc_tho871
08-01-2014, 15:44
Các a chị cho e hỏi thêm , h e mới nhớ ra e sơ ý quá ah :(( ... e là sinh viên nên trong vài tuần qua có 1 vài lần về quê thì e có dùng chung dao cạo râu ( e cạo nhẹ không mạnh ) với bàn chải ( e đánh thì có máu ) của bố ah ... dùng xong em đều rửa qua nước ... trường hợp của e thì bố em có sao ko ah ... e hối hận quá !!!

songchungvoi_HIV
08-01-2014, 15:46
Các a chị cho e hỏi thêm , h e mới nhớ ra e sơ ý quá ah :(( ... e là sinh viên nên trong vài tuần qua có 1 vài lần về quê thì e có dùng chung dao cạo râu ( e cạo nhẹ không mạnh ) với bàn chải ( e đánh thì có máu ) của bố ah ... dùng xong em đều rửa qua nước ... trường hợp của e thì bố em có sao ko ah ... e hối hận quá !!!
Bạn yên tâm, HIV không lây qua dao cạo và bàn chảy đánh răng

duc_tho871
08-01-2014, 15:50
Nhưng trong nhà tắm thì thường ẩm ướt nên e sợ lúc e đánh răng hoặc cao râu thì máu vẫn còn và virus HIV vẫn còn hả a !

songchungvoi_HIV
08-01-2014, 15:51
Nhưng trong nhà tắm thì thường ẩm ướt nên e sợ lúc e đánh răng hoặc cao râu thì máu vẫn còn và virus HIV vẫn còn hả a !
Rữa với nước là sạch, HIV trôi xuống cống rùi

duc_tho871
08-01-2014, 15:54
Thế tức là rửa với nước thì mới yên tâm 100% hả a ? hay sao ah ! nếu rửa qua loa chứ ko phải rửa kỉ thì nó vẫn còn ah a songchung ?

songchungvoi_HIV
08-01-2014, 15:56
Thế tức là rửa với nước thì mới yên tâm 100% hả a ? hay sao ah ! nếu rửa qua loa chứ ko phải rửa kỉ thì nó vẫn còn ah a songchung ?
HIV chứ k phải con bạch tuộc mà có cái vòi bám lại. Yên tâm đi, an toàn 100% khi đã rữa qua nước

duc_tho871
08-01-2014, 16:00
Vâng e cám ơn a sôngchung nhưng a ơi e vẫn hơi lo , nếu nhỡ may có lần e quên rửa thì sẽ như thế nào ah ?

songchungvoi_HIV
08-01-2014, 16:02
Vâng e cám ơn a sôngchung nhưng a ơi e vẫn hơi lo , nếu nhỡ may có lần e quên rửa thì sẽ như thế nào ah ?
Ủa, có ai đánh răng xong mà k rữa bàn chảy trời, cả dao cạo cũng thế, với songchung khi cạo xong là rữa qua nước, Nếu k rữa râu ria bám lên đó, làm dao mau lục, và dơ, thì làm sao sự dụng cho ngày hum sao

duc_tho871
08-01-2014, 16:10
Thế tóm lại là các hành vi dùng chung dao cao râu vì bàn chải thì không lây nhiễm hiv phải không anh ?

songchungvoi_HIV
08-01-2014, 16:11
Thế tóm lại là các hành vi dùng chung dao cao râu vì bàn chải thì không lây nhiễm hiv phải không anh ?
Hiện tại chưa ai nhiễm từ dao cạo râu, hết tóc rái tay và dùng chung bàn chải đánh răng

duc_tho871
08-01-2014, 16:12
Vâng e cảm ơn a songchung ah !

duc_tho871
19-01-2014, 21:38
Các a chị cho e hỏi đến h là tuần thứ 7 của e với nguy cơ từ trường hợp 2 , nếu em đưa cô gái mại dâm mà e bị rách bao đi xét nghiệm mà âm tính thì e đã hoàn toàn yên tâm được chưa ah ! E cảm ơn a chị !

songchungvoi_HIV
19-01-2014, 21:44
Các a chị cho e hỏi đến h là tuần thứ 7 của e với nguy cơ từ trường hợp 2 , nếu em đưa cô gái mại dâm mà e bị rách bao đi xét nghiệm mà âm tính thì e đã hoàn toàn yên tâm được chưa ah ! E cảm ơn a chị !
Bạn đọc lại toàn bộ 2 trang chia sẻ, bạn sẽ biết KQ XN của bạn ngay

duc_tho871
19-01-2014, 21:47
Vâng a sống chung ơi e vừa đọc r ah ! E rút ra là nếu e uống Pep đúng và đủ như a nói thì chắc chắn là âm tính ah !

songchungvoi_HIV
19-01-2014, 21:49
Vâng a sống chung ơi e vừa đọc r ah ! E rút ra là nếu e uống Pep đúng và đủ như a nói thì chắc chắn là âm tính ah !
Bạn tự tin là tốt

duc_tho871
19-01-2014, 21:50
Thế ko đúng hả anh ? Vì e thấy a nói luôn thành công nếu uống đúng và đủ trước 72h mà anh ?

Tuanmecsedec
19-01-2014, 21:50

Dù thực sự có nguy cơ luôn.Nếu dùng thuốc đúng và đủ thì thành công rất cao.

songchungvoi_HIV
19-01-2014, 21:53
Thế ko đúng hả anh ? Vì e thấy a nói luôn thành công nếu uống đúng và đủ trước 72h mà anh ?
Bạn chậm hiểu thật. Songchung nói bạn rất tự tin, tự tin là điều rất tốt

duc_tho871
19-01-2014, 21:53
A Tuấn có nói là chưa có trường hợp nào dùng đúng và đủ mà bị phải ko anh ?

Tuanmecsedec
19-01-2014, 21:55
A Tuấn có nói là chưa có trường hợp nào dùng đúng và đủ mà bị phải ko anh ?

Thực sự chưa có ca nào.

duc_tho871
19-01-2014, 21:56
Vâng a Sống Chung, e cũng hiểu ý anh nhưng ý em muốn hỏi là như a nói là dùng thuốc đúng và đủ trc 72h luôn thành công phải ko ah ?

duc_tho871
19-01-2014, 21:56
Vâng e cảm ơn a Tuấn ah !

songchungvoi_HIV
19-01-2014, 22:02
Vâng a Sống Chung, e cũng hiểu ý anh nhưng ý em muốn hỏi là như a nói là dùng thuốc đúng và đủ trc 72h luôn thành công phải ko ah ?
Nếu dùng sớm trong 72 giờ vàng và tuân thủ 4 đúng mà thất bại thì Bộ Y Tế đâu khuyến cáo phơi nhiễm???????
Chủ đề: QUYẾT ĐỊNH CỦA THỦ TƯỚNG CHÍNH PHỦ Về chế độ đối với người bị phơi nhiễm với HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/7127-QUYET-DINH-CUA-THU-TUONG-CHINH-PHU-Ve-che-do-doi-voi-nguoi-bi-phoi-nhiem-voi-HIV)

duc_tho871
19-01-2014, 22:14
Vâng e vừa đọc r ah , cảm ơn a songchung đã cung cấp tài liệu ah !

duc_tho871
19-01-2014, 22:17
A sống chung cho e hỏi bsi kê đơn cho em là thuốc ricorvir Em đúng là thuốc phơi nhiễm phải ko ah !

Tuanmecsedec
19-01-2014, 22:26
A sống chung cho e hỏi bsi kê đơn cho em là thuốc ricorvir Em đúng là thuốc phơi nhiễm phải ko ah !

Thuốc ricorvir thành phần tá dược chỉ : Tenofovir 300mg thường hết hợp loại thuốc kháng vi rút khác .Bạn tìm hiểu ở đây :

Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm khi đối tượng kia có kinh nguyệt (http://diendanhiv.vn/threads/6712-quan-he-voi-gai-mai-dam-khi-doi-tuong-kia-co-kinh-nguyet)

Chủ đề: Anh Tuần Và Mọi Người giúp em Tenofovir 300mg+lamivudin 100mg+adefovir 10mg (http://diendanhiv.vn/threads/6863-Anh-Tuan-Va-Moi-Nguoi-giup-em-Tenofovir-300mg-lamivudin-100mg-adefovir-10mg)

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích dục bằng miệng, sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/4089-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)

duc_tho871
19-01-2014, 22:36
A ơi thế bác sĩ kê đơn cho e ko đúng ah ! E lo quá !

HIV/AIDS..
19-01-2014, 23:30
A ơi thế bác sĩ kê đơn cho e ko đúng ah ! E lo quá !
Tenofovir 300mg có thể xử dụng đơn độc cũng có tác dụng chống phơi nhiễm hiv. thuốc này còn thường chỉ định trong viêm gan siêu vi B dạng hoạt động. em có thể yên tâm.

duc_tho871
19-01-2014, 23:53
Dạ vâng e cám ơn anh 9999 ah !

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 08:17
Dạ vâng e cám ơn anh 9999 ah !
PEP bạn dùng k nhất thiết giống những người khác đang dùng, quan trọng vẫn là bác sĩ chỉ định. BS đã chỉ định cho bạn thì bạn yên tâm đi, Nếu ngay từ đầu bạn uống mà thiếu thuốc thì BQT đã nhắc nhở rùi, Bạn k cần lo lắng.