PDA

View Full Version : Xin tư vấn phơi nhiễm.

Bienphong30
09-09-2020, 11:38
Tôi là chiến sỹ biên phòng. Tối qua trấn áp tội phạm ma túy, tôi có bị rách tay chảy máu khoảng 1cm, chảy khoảng 2ml máu. Tôi có tóm cổ bẻ tay, đấm vùng mặt, áp tải về đơn vị. Phạm nhân sau đó xn Hiv dương tính, có dùng thuốc cộng đồng. Vậy tôi xin hỏi trường hợp của tôi có vết rách tay khi tiếp xúc với da, mồ hôi,mụn trứng cá,và 1 số vết xước nhỏ không chảy máu của bệnh nhân bị hiv, bệnh nhân không có vết thương chảy máu nào thỳ có bao nhiêu % lây nhiễm hiv. Tôi phải làm gì tiếp theo. Xin cảm ơn ban quản trị.

Charles
09-09-2020, 13:33
Tôi là chiến sỹ biên phòng. Tối qua trấn áp tội phạm ma túy, tôi có bị rách tay chảy máu khoảng 1cm, chảy khoảng 2ml máu. Tôi có tóm cổ bẻ tay, đấm vùng mặt, áp tải về đơn vị. Phạm nhân sau đó xn Hiv dương tính, có dùng thuốc cộng đồng. Vậy tôi xin hỏi trường hợp của tôi có vết rách tay khi tiếp xúc với da, mồ hôi,mụn trứng cá,và 1 số vết xước nhỏ không chảy máu của bệnh nhân bị hiv, bệnh nhân không có vết thương chảy máu nào thỳ có bao nhiêu % lây nhiễm hiv. Tôi phải làm gì tiếp theo. Xin cảm ơn ban quản trị.

Như bạn kể thì đối tượng không có vết thương hở, vậy bạn không có nguy cơ.

Bienphong30
09-09-2020, 13:38
Tôi có được bệnh xá tư vấn như vậy, không làm xét nghiêmk cũng không điều trị phơi nhiễm. Bệnh xáTư vấn rất nhanh nhanh nên tôi vẫn còn hoang mang. Liệu tiếp xúc như nào, và trong trường hợp nào thỳ có nguy cơ phơi nhiễm. Có hình ảnh minh họa càng tốt. Xin cảm ơn.

Charles
09-09-2020, 13:51
Tôi có được bệnh xá tư vấn như vậy, không làm xét nghiêmk cũng không điều trị phơi nhiễm. Bệnh xáTư vấn rất nhanh nhanh nên tôi vẫn còn hoang mang. Liệu tiếp xúc như nào, và trong trường hợp nào thỳ có nguy cơ phơi nhiễm. Có hình ảnh minh họa càng tốt. Xin cảm ơn.

Khi nào vết thương của bạn tiếp xúc với vết thương của đối tượng cũng đang chảy máu, hoặc bạn bị máu của đối tượng dây vào vết thương hở của bạn mới lo.

Bienphong30
09-09-2020, 14:03
Xin cám ơn bạn. Nghĩa là tôi 100% ko có nguy cơ, không cần làm xét nghiệm, và ko cần điều trị phơi nhiễm, công tác bình thường. Xl vì tôi hơi lo lắng, sợ bản thân tôi bị sẽ lây cho những người xung quanh. Bình thường 1 năm tôi kt sk định kì của đơn vị đều âm tính.

Charles
09-09-2020, 14:10
Xin cám ơn bạn. Nghĩa là tôi 100% ko có nguy cơ, không cần làm xét nghiệm, và ko cần điều trị phơi nhiễm, công tác bình thường. Xl vì tôi hơi lo lắng, sợ bản thân tôi bị sẽ lây cho những người xung quanh. Bình thường 1 năm tôi kt sk định kì của đơn vị đều âm tính.

Bạn yên tâm công tác, không phải lo lắng gì trong tình huống này.

Tuanmecsedec
09-09-2020, 14:11

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Bienphong30
09-09-2020, 14:14
Xin cảm ơn ban quản trị.

Bienphong30
17-10-2020, 23:12
Chào a tuấn và ban quản trị, tâm lý đè nặng em hôm nay sau 50 ngày tiếp xúc với bệnh nhân hiv. Em làm xét nghiệm combo pt ở medlantech cho kết quả âm tính. Liệu sau 50 ngày em đã có thể yên tâm về tình trạng của mình chưa ạ.

Charles
18-10-2020, 04:26
Chào a tuấn và ban quản trị, tâm lý đè nặng em hôm nay sau 50 ngày tiếp xúc với bệnh nhân hiv. Em làm xét nghiệm combo pt ở medlantech cho kết quả âm tính. Liệu sau 50 ngày em đã có thể yên tâm về tình trạng của mình chưa ạ.

Ban quản trị đã tư vấn bạn không có nguy cơ rồi, vậy nên bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

Tuanmecsedec
18-10-2020, 06:15

Bạn có nguy cơ đâu mà xoắn,bạn yên tâm kết quả này đi.

Bienphong30
18-10-2020, 06:20
Dạ em cảm ơn 2 anh ạ. Kiến thức còn hạn chế nên vấn đề tâm lý là nhiều. Đi xn combo bs còn bảo an toàn 60% rồi. 3 tháng nữa xn lại. Nên em post bài ạ. Mong 2 anh thông cảm ạ

Bienphong30
18-10-2020, 06:28
Dạ em có xem clip của anh. Sau khi tiếp xúc vs bn hiv và e có vết thương hở ấy ạ. Cứ nghe đến từ hiv là sợ, ctrinh nào tivi có hiv nghe đến là run. K biết tâm sự vs ai, chia sẻ vs ai nên post lên diễn đàn này ạ. May mắn gặp đc anh vá ban quản trị.