PDA

View Full Version : Các anh ơi, anh Tuấn ơi, cứu em với quan hệ gái mại dâm có dùng bao sợ nhiễm hiv?.

hanibubu
06-01-2014, 07:46
Tối hôm qua em có uống rượu say, sau đó đi quan hệ với GMD. Lúc đầu cô ta kích thích cho em, do kích thích khá lâu và làm mạnh tay nên em bị trợt mất một mảng da ở dương vật. Sau đó em có đeo BCS và quan hệ, do trời tối và có men trong người lên em không biết BCS có che kín phần da bị trợt không. Các anh với anh Tuấn cho em hỏi:
1. Vết da trợt của em có phải vết thương hở không?
2. Trong khi quan hệ dịch AD của GMD dính vào vết thương đấy liệu em có bị nhiễm không?
3. Em có cần phải điều trị PEP không?
Các anh trả lời em sớm, em đang lo lắng lắm, em hứa lần sau em không tái phạm nữa.

Tuanmecsedec
06-01-2014, 07:54
Tối hôm qua em có uống rượu say, sau đó đi quan hệ với GMD. Lúc đầu cô ta kích thích cho em, do kích thích khá lâu và làm mạnh tay nên em bị trợt mất một mảng da ở dương vật. Sau đó em có đeo BCS và quan hệ, do trời tối và có men trong người lên em không biết BCS có che kín phần da bị trợt không. Các anh với anh Tuấn cho em hỏi:
2. Trong khi quan hệ dịch AD của GMD dính vào vết thương đấy liệu em có bị nhiễm không?
Các anh trả lời em sớm, em đang lo lắng lắm, em hứa lần sau em không tái phạm nữa.

Quan trọng khi quan hệ trực tiếp,bạn có dùng bao cao su là an toàn.Theo những gì bạn kể không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

hanibubu
06-01-2014, 07:57
anh Tuấn giải thích rõ hơn được không, tại em thấy bảo có dịch AD dính vào vết thương hở là có nguy cơ. trong khi quan hệ em không biết liệu dịch AD có dính vào vết trợt da đấy không. mà vết đấy lại là vết trợt mới

nanqua
06-01-2014, 07:57
Bạn có thể nói rõ bị trợt da ở vị trí nào, phần giữa thân dương vật hay đầu dương vật thì khi đeo bao sẽ được che kín và bạn sẽ ko sao

hanibubu
06-01-2014, 07:59
vết trợt đấy ở cách gốc dương vật khoảng 1 cm anh ạ

Tuanmecsedec
06-01-2014, 07:59
anh Tuấn giải thích rõ hơn được không, tại em thấy bảo có dịch AD dính vào vết thương hở là có nguy cơ. trong khi quan hệ em không biết liệu dịch AD có dính vào vết trợt da đấy không. mà vết đấy lại là vết trợt mới

Cho dù đó là vết thương.Nhưng bạn đã được bao cao su bảo vệ.Bạn hình như đã gọi điện thoại cho Tuanmecsedec hỏi việc này và đã được trả lời không sao.

Tuanmecsedec
06-01-2014, 08:01
vết trợt đấy ở cách gốc dương vật khoảng 1 cm anh ạ

Chính bạn đã ĐT nói không thấy vết xước hay vết thương gì.

hanibubu
06-01-2014, 08:04
em chưa gọi điện mà anh, nguy cơ của em mới tối hôm qua

hanibubu
06-01-2014, 08:05
em vẫn lo lắng sợ BCS không che được phần da bị trợt liệu em có bị nhiễm không

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 08:10
Bạn QHTD an toàn có BCS, BCS trùm đc DV thì k có nguy cơ, không cần PEP trong trường hợp này

hanibubu
06-01-2014, 08:10
Hu hu. sao không ai trả lời em thế này. các anh ơi cứu em với

Tuanmecsedec
06-01-2014, 08:11
em vẫn lo lắng sợ BCS không che được phần da bị trợt liệu em có bị nhiễm không

Khi bạn chùm bao cao lên thì che hết dương vật,nếu bạn bị (trợt )thì chỉ bị phần gốc,nơi này không có xâm nhập.Nhưng vết (trợt) bạn có phải là vết thương hở không?.Và cũng chưa hiểu từ (trợt) của bạn là sao.

hanibubu
06-01-2014, 08:13
anh songchungvoi_HIV ơi. nếu dịch AD có dính vào vết trợt đấy thì có sao không anh. vì vết trợt đấy gần gốc dương vật nên em sợ BCS không che kín được

hanibubu
06-01-2014, 08:14
vết trợt của em là nó bị mất lớp da ở bên ngoài ạ

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 08:16
anh songchungvoi_HIV ơi. nếu dịch AD có dính vào vết trợt đấy thì có sao không anh. vì vết trợt đấy gần gốc dương vật nên em sợ BCS không che kín được
Khi nào DV tróc da chảy máu như cắt tiết lợn rùi bạn QHTD k có BCS thì mới có nguy cơ

Tuanmecsedec
06-01-2014, 08:17

Vết trợt này không có xâm nhập vì nằm ở phần gốc dương vật.Bạn cũng hay thật dương vật có dây thần kinh nhạy cảm nhất,bạn bị mất lớp da mà vẫn còn chiến đấu được.

Nguyen Ha
06-01-2014, 08:17

Vết trầy da thôi chứ gì? Không sao cả.

nanqua
06-01-2014, 08:19
Theo tôi bạn nên gọi trực tiếp tới anh Tuấn, tả cụ thể để anh tư vấn giúp bạn. Tôi nghĩ có lẽ bạn lo quá đáy thôi chứ ko sap đâu. Vết thương ở gốc dương vật ko chảy máu, ko lọt sâu vào âm đạo thì khả năng là ko sao

hanibubu
06-01-2014, 08:24
Theo tôi bạn nên gọi trực tiếp tới anh Tuấn, tả cụ thể để anh tư vấn giúp bạn. Tôi nghĩ có lẽ bạn lo quá đáy thôi chứ ko sap đâu. Vết thương ở gốc dương vật ko chảy máu, ko lọt sâu vào âm đạo thì khả năng là ko sao
vết trầy da của em nó không chảy máu, mà nó cũng không lọt sâu được vào AD. em chỉ sợ nó ở mép ngoài AD vẫn bị dính dịch. vì em thấy bảo là mép ngoài AD cũng vẫn có dịch AD

Tuanmecsedec
06-01-2014, 08:24
vết trầy da của em nó không chảy máu, mà nó cũng không lọt sâu được vào AD. em chỉ sợ nó ở mép ngoài AD vẫn bị dính dịch. vì em thấy bảo là mép ngoài AD cũng vẫn có dịch AD

Nếu vậy thì hoàn toàn yên tâm đi bạn.

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 08:26
Trầy k chảy máu là k có nguy cơ, bác cần đọc tài liệu sau:
Chủ đề: Nội sinh của da (http://diendanhiv.vn/threads/2957-Noi-sinh-cua-da)

hanibubu
06-01-2014, 08:36
anh Tuấn cho em hỏi nốt câu này. tại sao dịch AD dính vào vết trầy da đấy lại không có nguy cơ hả anh. em thấy bảo quan hệ không dùng BCS thì virut lây truyền qua các vết xước li ti mà mắt thường không nhìn thấy. mà của em lại bị trầy hẳn một mảng da và nhìn thấy rõ

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 08:40
anh Tuấn cho em hỏi nốt câu này. tại sao dịch AD dính vào vết trầy da đấy lại không có nguy cơ hả anh. em thấy bảo quan hệ không dùng BCS thì virut lây truyền qua các vết xước li ti mà mắt thường không nhìn thấy. mà của em lại bị trầy hẳn một mảng da và nhìn thấy rõ
bác cần đọc tài liệu sau:

Nguyen Ha
06-01-2014, 08:46

Vết trầy của bạn dù có nhìn thấy rất rõ nhưng cũng không có nguy cơ vì da làm lành ngay lập tức từ trong ra ngoài, virut cũng ko thể xâm nhập được.

hanibubu
06-01-2014, 08:53
nhưng anh Nguyen Ha ơi. trong khi quan hệ có vận động như thế nó chưa kịp lành lại bị hở thì sao, kiểu như vừa phủ được tí màng bảo vệ lại bị rách mất do vận động

hanibubu
06-01-2014, 08:55
bác cần đọc tài liệu sau:
em đọc bài của anh songchungvoi_HIV nhưng em vẫn chưa hiểu được, hình như của em là trầy mất lớp biểu bì, vậy là virut vào được lớp bì. mà ở lớp bì lại có mạch máu. vậy là con virut nó theo mạch máu vào cơ thể rồi

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 09:04
em đọc bài của anh songchungvoi_HIV nhưng em vẫn chưa hiểu được, hình như của em là trầy mất lớp biểu bì, vậy là virut vào được lớp bì. mà ở lớp bì lại có mạch máu. vậy là con virut nó theo mạch máu vào cơ thể rồi
Bạn đọc mà bạn chả hiểu, tốt nhất khỏi đọc, trầy có máu khác với trầy k có máu, k có máu thì làm gì tổn thương mạch máu? Nếu máu k chảy tức là mạc máu k tổn thưởng, mà k tốn thương lấy đâu HIV xâm nhập????
Biểu bì: được phân chia thành 5 lớp tế bào từ dưới lên trên là: (1) Lớp tế bào đáy (còn gọi là lớp sinh sản), bao gồm một hàng tế bào vuông hay trụ đơn; trong lớp sinh sản có các tế bào sắc tố, bên trong bào tương có rất nhiều hạt bọc chứa melanin. Việc điều hòa và chế tiết melanin của các tế bào sắc tố phụ thuộc trước hết vào yếu tố di truyền và các yếu tố môi trường, nội tiết, thần kinh. (2) Lớp Malpighi (còn gọi là lớp gai), bao gồm nhiều hàng tế bào đa diện, liên kết nhau bằng hình thức "khớp mộng" cho hình ảnh các "gai" dưới kính hiển vi quang học ở độ phóng đại lớn, đây là những tế bào trưởng thành của biểu bì. (3) Lớp hạt bao gồm vài hàng tế bào mà bên trong bào tương có nhiều hạt keratohyalin tiền sừng, thể hiện hình ảnh đã có sự thoái triển của các tế bào biểu mô. (4) Lớp bóng chỉ có ở da dày lòng bàn tay, lòng bàn chân, có vân, không có lông và tuyến bã) thể hiện các tế bào biểu mô đã chết. (5) Lớp sừng, không còn cấu trúc tế bào, có bản chất là mô chết đã được sừng hóa (lớp sừng còn được phân ra lớp phụ là lớp bong vảy thể hiện sự bong tróc có tính chu kỳ của biểu bì).
Bì: được chia ra làm: (1) chân bì (bao gồm lớp nhú và lớp lưới) và, (2) hạ bì (còn gọi là lớp mỡ dưới da). Bì chứa mô liên kết, nhiều mạch máu, thần kinh... đảm bảo cho da sống và thực hiện các chức năng của mình.

hanibubu
06-01-2014, 09:14
hix. nhưng em thấy các trang web khác người ta bảo "Chớ nên nói: “Không bị trầy thì không sao”; vì luôn luôn và trong mọi trường hợp đều có vết trầy xước, nhiều khi chỉ thấy được bằng kính hiển vi. Nó không đau, không rát, nhưng đủ rộng để HIV chui lọt".Em đọc xong thấy sợ quá, thấy nó đâu có chảy máu, mạch máu cũng đâu có tổn thương mà virut vẫn vào được

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 09:18
hix. nhưng em thấy các trang web khác người ta bảo "Chớ nên nói: “Không bị trầy thì không sao”; vì luôn luôn và trong mọi trường hợp đều có vết trầy xước, nhiều khi chỉ thấy được bằng kính hiển vi. Nó không đau, không rát, nhưng đủ rộng để HIV chui lọt".Em đọc xong thấy sợ quá, thấy nó đâu có chảy máu, mạch máu cũng đâu có tổn thương mà virut vẫn vào được
Bạn đã đến với Diendanhiv.vn cũng chỉ mong đc lời chia sẻ tốt nhất đúng k? Nếu BQT chia sẻ mà bạn thấy k hợp lý thì bạn có thể tìm diễn đàn khác nhờ tư vấn, Vậy nhé.

hanibubu
06-01-2014, 09:21
không phải thế anh ạ, em chỉ muốn hiểu rõ vấn đề để bớt lo lắng hơn thôi

Tuanmecsedec
06-01-2014, 09:23
không phải thế anh ạ, em chỉ muốn hiểu rõ vấn đề để bớt lo lắng hơn thôi

Vấn đề của bạn không sao đâu yên tâm.Nếu có nguy cơ thì mọi người tư vấn cho bạn dùng thuốc phơi nhiễm rồi.Mắc mớ gì bạn có nguy cơ mà nói không.

hanibubu
06-01-2014, 09:27
Vâng ạ. em cảm ơn các anh. Cũng chỉ vì lo lắng quá nên em mới đặt nhiều câu hỏi như thế. em muốn xem xét hết mọi khả năng xem có bị nhiễm hay không, và cũng muốn hiểu rõ hơn tại sao lại không có nguy cơ bị nhiễm, có gì các anh bỏ qua cho em nhé