PDA

View Full Version : Hoang mang !!! Xét nghiệm sau nguy cơ 5 năm âm tính

Mongmotphepmau
06-01-2014, 11:10
Trước đây khoảng 5 năm tôi có qh với Gmd va ko dùng bcs ! Xong hơn 1 năm toi trúng tuyển nghĩa vụ quân sự ! Truớc khi đi co xét nghiệm va ko bị gì . Sau nay đi du học Mỹ cũng xét nghiệm máu o bệnh viện khám sưc khoẻ cho người đi nước ngoài và cũng ko bị gì ! Sau nay về vn lấy vợ cũng xét nghiệm 1 lần nữa ! Kết quả âm tính ! Nhung gần đây có biểu hiện của sự biếng ăn sụt cân ! Ko biet co nên xét nghiệm lại ko ? Hiện tai đang o Mỹ ! Xin dc tư vấn !:khi875437::khi875437:

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 11:14
Trước đây khoảng 5 năm tôi có qh với Gmd va ko dùng bcs ! Xong hơn 1 năm toi trúng tuyển nghĩa vụ quân sự ! Truớc khi đi co xét nghiệm va ko bị gì . Sau nay đi du học Mỹ cũng xét nghiệm máu o bệnh viện khám sưc khoẻ cho người đi nước ngoài và cũng ko bị gì ! Sau nay về vn lấy vợ cũng xét nghiệm 1 lần nữa ! Kết quả âm tính ! Nhung gần đây có biểu hiện của sự biếng ăn sụt cân ! Ko biet co nên xét nghiệm lại ko ? Hiện tai đang o Mỹ ! Xin dc tư vấn !:khi875437::khi875437:
5 năm tôi có qh với Gmd va ko dùng bcs ! Xong hơn 1 năm toi trúng tuyển nghĩa vụ quân sự ! Truớc khi đi co xét nghiệm va ko bị gì . Sau nay đi du học Mỹ cũng xét nghiệm máu o bệnh viện khám sưc khoẻ cho người đi nước ngoài và cũng ko bị gì ! Sau nay về vn lấy vợ cũng xét nghiệm 1 lần nữa ! Kết quả âm tính ! ==> Vậy thì lo gì? Khi các KQ điều k bị gì. Nếu bị gì thì giờ ra gì. Mà ra gì thì giờ đâu lấy vợ được đúng k bạn

Mongmotphepmau
06-01-2014, 11:17
Nếu ko bị hiv thì chắc bi bệnh tình dục cmnr ! Mấy benh này thì trị dễ ko ! Và thời gian bao lâu ?

Tuanmecsedec
06-01-2014, 11:18

Bạn xét nghiệm một loạt như vậy là an toàn trên cả an toàn rồi.

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 11:19
Nếu ko bị hiv thì chắc bi bệnh tình dục cmnr ! Mấy benh này thì trị dễ ko ! Và thời gian bao lâu ?
Đã năm năm trôi qua, nếu bạn có mắc các bệnh tình dục STDs thì nó đâu để bạn sống yên ổn đến bây giờ

Mongmotphepmau
06-01-2014, 11:22
Mấy anh nói vậy thấy cũng yên tâm ! Nhưng ngày mai đi ra chỗ người nước ngoài làm một cái nữa cho chắc cú ! Sợ mấy cái xét nghiệm đó không khả quan !

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 11:23
Mấy anh nói vậy thấy cũng yên tâm ! Nhưng ngày mai đi ra chỗ người nước ngoài làm một cái nữa cho chắc cú ! Sợ mấy cái xét nghiệm đó không khả quan !
Ở Mỷ XN là OK rùi, Mỹ XN mà k khả quan thì chỉ có lên sao hỏa xn may ra

nanqua
06-01-2014, 12:43
Bạn xn sau nguy cơ 5 năm trời âm tính thì an toàn tuyệt đoi rồi còn gì nữa. Xn thêm cho mất thời gian thôi bạn ạ.

HIV/AIDS.
06-01-2014, 12:46
Trường hợp này quá ám ảnh về HIV. Bạn tìm hiểu thêm về thông tin
Ám ảnh quá mức vì sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/470-Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV)

Mongmotphepmau
07-01-2014, 02:23
3 am ben Vn tuc la 2h pm bên Mỹ nay em di lam xet nghiệm đây ! Có ai con thức ko ?

Mongmotphepmau
07-01-2014, 05:05
Xong roi may anh oi ! Co ket qua roi !

Mongmotphepmau
07-01-2014, 05:07
Negative ! Anh tuan cho em hoi la no xet nghiem bang rapid test ! Ten đầy đủ la the clear view advanceảpid hiv 1/2 !

Tuanmecsedec
07-01-2014, 05:08

Bạn viết chữ có dấu,có kết quả gì?

Tuanmecsedec
07-01-2014, 05:11
Negative ! Anh tuan cho em hoi la no xet nghiem bang rapid test ! Ten đầy đủ la the clear view advanceảpid hiv 1/2 !

Vậy bạn yên tâm rồi.Bạn ở Mỹ hiểu được chữ này : Negative.

Rapid test là test nhanh dùng kỹ thuật miễn dịch sắc ký nhanh để phát hiện kháng thể IgG / IgM của vi rút.Tuanmecsedec chúc mừng bạn giải tỏa được tâm lý.

Mongmotphepmau
07-01-2014, 05:32
Nhân đây cảm ơn tất cả các anh chị em đã động viên ! Tình hình la hết stress rồi ! Mừng như vừa được sống lại !

Nguyen Ha
07-01-2014, 07:10
Nhân đây cảm ơn tất cả các anh chị em đã động viên ! Tình hình la hết stress rồi ! Mừng như vừa được sống lại !

Chúc mừng bạn!

songchungvoi_HIV
07-01-2014, 08:42
3 am ben Vn tuc la 2h pm bên Mỹ nay em di lam xet nghiệm đây ! Có ai con thức ko ?

advanceảpid hiv 1/2 => Có nghĩa là XN HIV tìm kháng thể đấy. Chúc mừng bạn AT.