PDA

View Full Version : Dùng nhà tắm ngập nuớc dưới sàn có sao không ?

Sống đạo đức
14-09-2020, 19:01
Em chào anh chị trên diễn đàn em muốn hỏi là ngón chân em có bị chảy máu, em có tắm ở một nhà vệ sinh chung mà em thấy dưới sàn ngập nước do bị chũng.Anh chị cho em hỏi là nếu có máu hoặc dịch cơ thể của người nhiễm HIV ở đó mà chân em đang bị vậy có sao không ạ😓😓😓?
Em là thành Viên mới nếu có gì mong mọi người lượng thứ ạ

Tuanmecsedec
14-09-2020, 19:03
Em chào anh chị trên diễn đàn em muốn hỏi là ngón chân em có bị chảy máu, em có tắm ở một nhà vệ sinh chung mà em thấy dưới sàn ngập nước do bị chũng.Anh chị cho em hỏi là nếu có máu hoặc dịch cơ thể của người nhiễm HIV ở đó mà chân em đang bị vậy có sao không ạ��������������� ��?
Em là thành Viên mới nếu có gì mong mọi người lượng thứ ạ

100% không có sao bạn.

Sống đạo đức
14-09-2020, 19:10
Anh có thể giải thích cho em chút được không ạ,Em hay lo lắng nên muốn chắc chắn để yên tâm ạ.VÌ CHÂN Em có vết thương hở,cái nhà tắm đó thì bẩn và nhiều người dùng nên trong trường hợp có máu hoặc dịch cơ thể dưới sàn ngập nuớc thì HIV có xâm nhập vào được không ạ?

Tuanmecsedec
14-09-2020, 19:13
Anh có thể giải thích cho em chút được không ạ,Em hay lo lắng nên muốn chắc chắn để yên tâm ạ.VÌ CHÂN Em có vết thương hở,cái nhà tắm đó thì bẩn và nhiều người dùng nên trong trường hợp có máu hoặc dịch cơ thể dưới sàn ngập nuớc thì HIV có xâm nhập vào được không ạ?

HIV hoàn toàn không lây nhiễm như vậy bạn nhé,bạn tự tìm hiều kiến thức trên diễn đàn mà đọc đi,với bạn không phải là 1 thành viên mới đâu nhé.

Sống đạo đức
14-09-2020, 19:20
Em lo lắng quá,Em có cần dùng pep không ạ, Vì người tắm trước bị hiv mà khi em vào thấy có dịch của người đó ở dưới sàn

Tuanmecsedec
14-09-2020, 19:40
Em lo lắng quá,Em có cần dùng pep không ạ, Vì người tắm trước bị hiv mà khi em vào thấy có dịch của người đó ở dưới sàn

Bạn có đọc được những gì đã được tư vấn hay không?.

Sống đạo đức
14-09-2020, 20:29
Anh ơi cho em hỏi nếu có máu hoặc tinh dịch của người đó trong nước chũng ở nhà tắm thì sao bao lâu nó bất hoạt ạ.Xin anh Trả lời cho em yên tâm với ạ.Em lo lắng quad

Sống đạo đức
14-09-2020, 20:45
Vì em cậy móng chân nên nó đang chảy máu ở ngón chân ạ,Mà người đó bị H,Em sợ máu hoặc dịch của người đó lây qua vết thương của em

Charles
14-09-2020, 21:14
Anh ơi cho em hỏi nếu có máu hoặc tinh dịch của người đó trong nước chũng ở nhà tắm thì sao bao lâu nó bất hoạt ạ.Xin anh Trả lời cho em yên tâm với ạ.Em lo lắng quad

100% không có nguy cơ cho dù chân bạn có bị gì, vì Hiv không tồn tại được trong vũng nước bạn.

Sống đạo đức
14-09-2020, 21:30
Em cảm ơn anh Charles nhiều ạ. Anh cho em hỏi câu cuối này thôi ạ.Nếu có máu hoặc tinh dịch của người H trong vũng nước ở nhà tắm đó thì sau bao nhiêu lâu nó bất hoạt không lây nữa ạ

Tuanmecsedec
14-09-2020, 21:48
Em cảm ơn anh Charles nhiều ạ. Anh cho em hỏi câu cuối này thôi ạ.Nếu có máu hoặc tinh dịch của người H trong vũng nước ở nhà tắm đó thì sau bao nhiêu lâu nó bất hoạt không lây nữa ạ

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.

Charles
14-09-2020, 21:49

Sau tích tắc virus không còn khả năng lây nhiễm sang người khác.