PDA

View Full Version : Kích dục bằng tay và đã xét nghiệm PCR âm tính sau 13 ngày

kijack88
29-07-2013, 00:35
Kính gửi mọi người, kể từ thời điểm mát xa đến lúc xét nghiệm cũng là được 13 ngày, do em quá căng thẳng nên đã đến 21 Trung Liệt xét nghiệm, ở đây các bác sỹ tư vấn cho em xét nghiệm PCR và cho kết quả âm tính. Vậy mong anh Tuấn, chị Hà tư vấn là em đã có thể an tâm hoàn toàn với kết quả này chưa ạ? Nghe nói kết quả này chưa cho độ chính xác cao đúng không ạ? Em có cấn làm xét nghiệm combo nữa không ạ? Anh chị mau mau tư vấn cho em với :((.

Nguyen Ha
29-07-2013, 01:48
Kính gửi mọi người, kể từ thời điểm mát xa đến lúc xét nghiệm cũng là được 13 ngày, do em quá căng thẳng nên đã đến 21 Trung Liệt xét nghiệm, ở đây các bác sỹ tư vấn cho em xét nghiệm PCR và cho kết quả âm tính. Vậy mong anh Tuấn, chị Hà tư vấn là em đã có thể an tâm hoàn toàn với kết quả này chưa ạ? Nghe nói kết quả này chưa cho độ chính xác cao đúng không ạ? Em có cấn làm xét nghiệm combo nữa không ạ? Anh chị mau mau tư vấn cho em với :((.

nể như bạn thật sự cỏ nguy cơ thì kểt quả xé́́t nghiệm ở thời điểm này chẳng nói lên điều gì

Nhưng hành vi nguy cơ của bạnchỉ là matxa thì không có nguy cơ và xét nghiệm ở thời điểm nào cũng âm tính

kijack88
29-07-2013, 09:30
nể như bạn thật sự cỏ nguy cơ thì kểt quả xé́́t nghiệm ở thời điểm này chẳng nói lên điều gì

Nhưng hành vi nguy cơ của bạnchỉ là matxa thì không có nguy cơ và xét nghiệm ở thời điểm nào cũng âm tính
Nhưng em có "Handjob" vậy nó được coi là hành vi có nguy cơ thấp hay là hành vi không có nguy cơ vậy chị Hà?

SONGLAI
29-07-2013, 09:37
Chào bạn

QH Handjob là QHTD an tòan => Không có nguy cơ gì hết => không cần XN. XN tốn tiền và tốn máu.

DanOng_HayNoiKhong_GMD
29-07-2013, 12:17
Ko cần XN trong trường hợp của bạn.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
29-07-2013, 12:35
Mất toi 2 củ rồi, bài học cuộc đời nên tránh xa các dịch vụ ko lành mạnh như vậy nhé. Hành vi ko nguy cơ xét nghiệm cả đời cũng âm tính thôi :D

CrisM
29-07-2013, 12:48
Hand job là hành vi không có nguy cơ nhiễm hiv

kijack88
31-07-2013, 17:56
Mấy ngày hôm nay em thấy dưới cằm có 2 cái hạch không sưng, không đau, nhưng sờ vào thì thấy rõ ràng, rồi cơ thể thì mệt mỏi đau nhức. Em muốn hỏi mọi người đấy có phải triệu chứng HIV không. Đã bớt lo hơn vậy mà giờ lại thấy sợ quá :((

trungan1987
31-07-2013, 17:59
bạn đang bị stress, những triệu chứng của stress giống hệt với H. nói về hạch thì ai cũng có hạch hết bạn ah. bạn stress nên bạn có những triệu chứng đó thôi.
Hand job là hành vi không có nguy cơ.

svalentino
31-07-2013, 20:29
chắc viêm hạch lành thôi b ơi. mình vừa đi khám về. 4 5 cái hạch ở cổ. bs kết luận hạch lành

Nguyen Ha
31-07-2013, 20:34
Nhưng em có "Handjob" vậy nó được coi là hành vi có nguy cơ thấp hay là hành vi không có nguy cơ vậy chị Hà?

Handjob là hành vi không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
31-07-2013, 21:17

Bạn không cần lo lắng cũng như phải mất tiền đi xét nghiệm với hành vi kích dục bằng tay.

lac_loi
01-08-2013, 10:31
Coi như bạn bỏ tiền ra mua sự an tâm vậy, chúc bạn vui.

kijack88
01-08-2013, 14:12
Vâng, em cảm ơn mọi người tư vấn, nhưng mấy ngày hôm nay người ngợm thì đau mỏi cơ bắp, lúc nào cũng buồn nôn khan, rồi hơi hơi viêm họng và còn nổi cả hạch nữa. Dẫu được mọi người tư vấn là không có nguy cơ mà sao em lo quá. Không biết trong quá trình mát xa có bị dính vết thương hở nào không mà mình không biết, thực sự càng lúc em càng hoang mang :(

DanOng_HayNoiKhong_GMD
01-08-2013, 14:15
Bao h vết thương của bạn phun máu tung tóe và bạn phải dùng cái j đó cầm máu lại thì bạn sẽ biết mình có vết thương hở.
Trường hợp của bạn không cần thiết XN, tốn tiền - tốn máu.

kijack88
02-08-2013, 18:11
Càng ngày cơ thể em càng xuất hiện nhiều triệu chứng của việc nhiễm HIV. Em lo quá, h lúc nào em cũng cảm thấy buồn nôn và bình thường làm việc cũng cảm thấy mệt như hết hơi vậy, cổ thì vẫn còn hạch. Kiểu này chắc em chết thật rồi, cái việc xét nghiệm PCR kia có yên tâm được không anh Tuấn, chị Hà ơi? Triệu chứng này có phải là do stress hay những dấu hiệu ban đầu của việc nhiễm? Giờ em quá hoảng loạn rồi mà mới chỉ được 3 tuần. : ((

Nguyen Ha
02-08-2013, 19:13
Các triệu chứng này là do bạn stress quá mà ra. Hành vi kích dục bằng tay là tình dục AN TOÀN. Bạn xả stress hết hoảng loạn triệu chứng sẽ biến mất.

Nguyen Ha
02-08-2013, 19:15
Mình không chúc bạn âm tính vì với hành vi này bạn LUÔN ÂM TÍNH mà mình chúc bạn sớm vượt qua cơn hoảng loạn này.

kijack88
02-08-2013, 19:19
Vậy à chị? Em làm thế nào để xả stress đây khi mà triệu chứng nó cứ liên tục xuất hiện đây ạ? Chị cho em một lời khuyên với? Em không muốn sai lầm một lầm duy nhất trong đời mà hối hận cả đời.

ntqn1992
02-08-2013, 19:25
Muôn đời làm bạn với âm tính bạn à, bạn yên tâm đi, còn các triệu chứng thì bạn cố gắng quên nó đi là các triệu chứng sẽ mất, còn hối hận rồi thì lần sau tránh các dịch vụ không lành mạnh ra nhé bạn, chúc bạn sống khoẻ.

kijack88
05-08-2013, 12:08
Em có nhớ ra là trong lúc kích thích, em có ôm ấp sờ vào người cô mát xa đó, cô mát xa có gạt tay em ra, móng tay có cào vào da em nhưng ko chảy máu, vậy em có nguy cơ nhiễm không ạ?

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
05-08-2013, 13:45
Em có nhớ ra là trong lúc kích thích, em có ôm ấp sờ vào người cô mát xa đó, cô mát xa có gạt tay em ra, móng tay có cào vào da em nhưng ko chảy máu, vậy em có nguy cơ nhiễm không ạ?
Ko có dính, vết thương phải đủ rộng và sâu tiếp xúc trực tiếp vs dịch hoặc máu mới có nguy cơ, móng tay thì có HIV đâu mà lo bạn? :D

Tuanmecsedec
05-08-2013, 13:49

HIV sống chủ yếu trong môi trường máu và các dịch cơ thể như tinh dịch,
dịch âm đạo.Thật ra, móng tay hoàn toàn không phải là nguyên nhân làm lây nhiễm HIV.

Theo như bạn mô tả, bạn chỉ vô tình bị móng tay cào trầy da chảy máu. Điều đó không làm cho bạn bất kỳ chút nguy cơ lây nhiễm HIV nào. Chỉ khi máu của người sống với HIV xâm nhập được trực tiếp vào máu trong cơ thể của bạn thì khi ấy nguy cơ lây nhiễm HIV của bạn mới xảy ra. Móng tay, móng chân của người sống với HIV hầu hết các trường hợp không có vi rút này nên không làm lây nhiễm cho người khác.

HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo ..... Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau

<tbody>

Loại dịch

Lượng HIV

Máu
Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo
Nhiều

Tinh dịch
Nhiều

Sữa mẹ
Trung bình

Nước ối
Trung bình

Nước bọt
Hầu như không có

Mồ hôi
Hầu như không có

Nước mắt
Hầu như không có

Nước tiểu
Hầu như không có

</tbody>

Bạn không thể tìm thấy HIV trên móng tay vì HIV là một vi rút yếu. Nó sẽ dễ dàng bị tiêu diệt khi ra khỏi môi trường sống quen thuộc là máu và các dịch cơ thể khác như đã nêu.

kijack88
05-08-2013, 14:09
Anh Tuấn cho em hỏi, hiện tại em đang có các triệu chứng như đau nhức mỏi cơ, hạch ở cổ, người mệt mỏi và hơi hơi đau họng gần 2 tuần. Những triệu chứng này có đáng lo không anh? Em lo quá, chắc xác định tinh thần quá.

Nguyen Ha
05-08-2013, 14:18
Anh Tuấn cho em hỏi, hiện tại em đang có các triệu chứng như đau nhức mỏi cơ, hạch ở cổ, người mệt mỏi và hơi hơi đau họng gần 2 tuần. Những triệu chứng này có đáng lo không anh? Em lo quá, chắc xác định tinh thần quá.

Là triệu chứng của stress đấy bạn ạ. Xả stress đi sẽ hết triệu chứng.

kijack88
06-08-2013, 10:04
Em định thứ 5 này đi xét nghiệm combo để xác định kết quả chắc chắn, tầm 27 ngày. Anh Tuấn, chị Hà cho em hỏi với khoảng thời gian đó xét nghiệm combo đã đc chưa ạ?

dragon
06-08-2013, 10:16
lần sau hãy bỏ máy cái dịch vụ nó đi bạn oi7

Tuanmecsedec
06-08-2013, 10:56
Em định thứ 5 này đi xét nghiệm combo để xác định kết quả chắc chắn, tầm 27 ngày. Anh Tuấn, chị Hà cho em hỏi với khoảng thời gian đó xét nghiệm combo đã đc chưa ạ?

Trường hợp của bạn yên tâm đi.27 ngày xét nghiệm phương pháp HIV Combo được.

ntqn1992
06-08-2013, 11:07
M.n đã nói rồi . Bạn k có nguy cơ. Xét nghiệm ở thời điểm nào cũg âm tính. Yên tâm đi. XN làm gì tốn máu với tốn tiền. Còn nếu bạn muốn Xn thì tuỳ bạn. Chỉ để giải toả thôi.:D

kijack88
06-08-2013, 12:31
M.n đã nói rồi . Bạn k có nguy cơ. Xét nghiệm ở thời điểm nào cũg âm tính. Yên tâm đi. XN làm gì tốn máu với tốn tiền. Còn nếu bạn muốn Xn thì tuỳ bạn. Chỉ để giải toả thôi.:D
Uh, nếu xét nghiệm để xả stress được thì tôi phải làm thôi chứ cứ như thế này tôi bị ám ảnh mệt mỏi lắm, không làm ăn gì được.

ntqn1992
06-08-2013, 12:51
Vậy thì đi xn giải toả . Xn lúc nào cũng âm tính.

kijack88
06-08-2013, 13:43
Cũng không biết thế nào ông ạ. Run lắm! Anh Tuấn ơi, trường hợp em có chắc chắn âm tính không anh!

Nguyen Ha
06-08-2013, 14:33
Cũng không biết thế nào ông ạ. Run lắm! Anh Tuấn ơi, trường hợp em có chắc chắn âm tính không anh!

Tóm lại là không cần phải xn vì biết chắc là bạn âm tính.

Tuanmecsedec
06-08-2013, 14:47

Smod Nguyen Ha (http://www.diendanhiv.vn/members/21-Nguyen-Ha) đã nói với bạn rồi.

kijack88
09-08-2013, 11:20
Thưa anh Tuấn, chị Hà và mọi người, em đã đi làm 1 cái xét nghiệm combo ở 27 ngày để biết chắc kết quả (mặc dù đã được mọi người tư vấn là xét nghiệm lúc nào cũng âm tính ). Và rằng thật bất ngờ và tình cờ là " Âm tính " thật :beauty:. Hiện tại em đã đỡ stress hơn rất nhiều so với khoảng thời gian vừa qua. Thực sự những lời tư vấn và chia sẻ của mọi người đã giúp em rất rất nhiều, không có mọi người chắc em nghĩ quẩn quá :sure:. Tuy giờ vẫn còn hơi mệt mỏi sau chuyện vừa rồi nhưng em đã yên tâm để bắt đầu quay lại guồng sinh hoạt và làm việc như trước. Em xin chân thành cảm ơn Anh Tuấn, Chị Hà và những anh em không biết mặt ở đây và chúc cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh, mọi người tham gia cùng chia sẻ những hiểu biết để chúng ta có thêm nhiều kiến thức về căn bệnh HIV/AIDS này giúp chúng ta phòng tránh nó có hiệu quả.
Thôi, để chốt câu cuối, có 1 điều em muốn nói là: Em thế này...........................có cần đi xét nghiệm nữa không nhỉ :adore: :haha::byebye:

ntqn1992
09-08-2013, 11:28
Chúc mừng bạn nhé, biết trước kết quả rồi. Trả lời câu hỏ trong topic bạn hỏii nhiều nhất nhé. KHÔNG CẦN xn nữa.

Tuanmecsedec
20-08-2013, 12:12
Mọi người cho hỏi. trong 3 phương pháp trên, ngoài combo thì phương pháp PCR là phương pháp nào ạ?

Không có phương pháp PCR ,hai cái trên là tìm kháng thể,cái dưới và HIVag/ab.

kijack88
20-08-2013, 18:09
Em định thứ 5 này đi xét nghiệm 1 lần nữa, như vậy là 41 ngày, anh Tuấn cho em hỏi xn phương pháp nào là ổn nhất ạ? Vì dạo này em hay bị nhức đầu quá. Mà em combo 4 tuần rồi thì theo hành vi của em có 100% an toàn không anh?

Tuanmecsedec
20-08-2013, 18:22
Em định thứ 5 này đi xét nghiệm 1 lần nữa, như vậy là 41 ngày, anh Tuấn cho em hỏi xn phương pháp nào là ổn nhất ạ? Vì dạo này em hay bị nhức đầu quá. Mà em combo 4 tuần rồi thì theo hành vi của em có 100% an toàn không anh?

Bạn yên tâm,bạn không cần thiết mất tiền vì xét nghiệm nữa.

kijack88
20-08-2013, 18:25
Dạ vâng, em cảm ơn anh ạ.

kijack88
22-08-2013, 08:30
Không có phương pháp PCR ,hai cái trên là tìm kháng thể,cái dưới và HIVag/ab.
Anh Tuấn cho em hỏi về phương pháp PCR. Theo em tìm hiểu thì đây là phương pháp tìm ADN của virus đúng không ạ. Vậy với những thời điểm như 6 đến 8 tuần khi mà kháng nguyên xuống thấp gần như không còn, và kháng thể thì chưa nhiều, nhưng virus thì đã có số lượng lớn thì xét nghiệm PCR có phải là lợi không ạ?

lac_loi
22-08-2013, 08:40
Với kiến thức về H còn hạn chế như mình cũng biết là hành vi kích dục bằng tay là tuyệt đối an toàn. nên bạn yên tâm nhé.

Tuanmecsedec
22-08-2013, 08:45
Anh Tuấn cho em hỏi về phương pháp PCR. Theo em tìm hiểu thì đây là phương pháp tìm ADN của virus đúng không ạ. Vậy với những thời điểm như 6 đến 8 tuần khi mà kháng nguyên xuống thấp gần như không còn, và kháng thể thì chưa nhiều, nhưng virus thì đã có số lượng lớn thì xét nghiệm PCR có phải là lợi không ạ?

Phương pháp PCR có hai dạng ( định lượng và định hướng )

1. Định lượng là đo nồng độ vi rút trong máu ,phương pháp này thường dùng trong định lượng nồng độ vi rút cho người có HIV.

2. Định hướng là xét nghiệm sự có mặt của vi rút trong máu,nhược điểm dể cho ra phản ứng giả.

PCR (Polymerase Chain Reaction - Phản ứng chuỗi trùng phân) là một kỹ thuật then chốt trong di truyền học phân tử cho phép phân tích bất kỳ một đoạn ngắn nào của chuỗi ADN (hay của chuỗi ARN) mà không phải nhân dòng vô tính đoạn ADN đó. PCR được sử dụng để tái tạo (khuếch đại) những đoạn ADN chọn lọc. Trước đây, việc khuếch đại này được thực hiện nhờ những vi khuẩn và phải mất hàng tuần. Nhưng giờ đây với kỹ thuật PCR được thực hiện trong các ống nghiệm thì chỉ mất một vài giờ. PCR hiệu quả cao đến nỗi có thể tạo ra vô số bản sao của ADN. Ngoài ra, PCR sử dụng chính những phân tử mà thiên nhiên sử dụng để sao chép ADN:
- Hai "phân tử mồi" để đánh dấu vị trí bắt đầu và kết thúc của chuỗi ADN cần sao chép.
- Một enzym có tên là polymerase (enzyme đồng phân hóa) chạy dọc theo đoạn ADN đó, đọc mã của ADN và lắp ráp nên một bản sao của ADN.
- Rất nhiều khối bazơ mà polymerase sử dụng để xây nên bản sao của ADN.
Một ưu điểm khác của PCR trong chẩn đoán bệnh nhiễm khuẩn là PCR chẳng những có thể phát hiện được tác nhân vi sinh vật gây bệnh trực tiếp trong bệnh phẩm mà còn có thể phân loại type di truyền của các vi sinh vật này, không cần phải nuôi cấy được vi khuẩn. Ðây là một đóng góp rất lớn trong nghiên cứu dịch tễ học tìm hiểu mối liên quan của các tác nhân gây bệnh trong cộng đồng. Một chứng minh hết sức nỗi tiếng trong ứng dụng này là trường hợp "nha sĩ Florida" (Florida dentist) : Nhờ có PCR mà người ta đã xác định được 3 bệnh nhân khám điều trị răng đã bị nhiễm HIV từ một nguồn gốc là vị nha sĩ nọ bị nhiễm HIV.
Do thử nghiệm PCR quá nhạy cảm, nên khi áp dụng trong chẩn đoán, một vấn đề rất quan trọng cần phải lưu tâm, đó là hiện tượng dương tính giả, chủ yếu là do mẫu thử bị nhiễm bởi các sản phẩm PCR trước đó. Chỉ cần mẫu thử bị nhiễm một hoặc vài mảnh sản phẩm PCR thì các mảnh này sẽ được khuếch đại và mẫu cho kết quả dương nhưng là dương giả. Đợi 12 tuần là cần thiết. Việc gì mà vội hả bạn ?

Hiện nay xét nghiệm DNA_ PCR(Chuỗi phản ứng polymerase) là một trong những xét nghiệm có độ chính xác cao nhất tuy nhiên thời gian chính xác để thực hiện xét nghiệm này từ ngày có hanh vi nguy cơ vẫn còn gây nhiều tranh cãi (theo các tài liệu nước ngoài là 28 ngày,một số tài liệu của VN là 10 ngày hoặc theo một số bác sĩ của viện Pasteur là từ 3-7 ngày). Đây là một xét nghiệm khá tốn kém và quy trình khá phức tạp( dựa trên kĩ thuật nhiệt) nên thường chỉ dùng cho trẻ em(dưới 18 tháng tuổi) để phát hiện bản sao bộ ADN của HIV.Như Hiện tại theo mình biết viện Pasteur TPHCM dùng phương pháp này để xét nghiệm cho trẻ em dưới 18 tháng tuổi hoặc dùng đo nồng độ vi rút cho người có HIV.Viện Pasteur TPHCM nếu xét nghiệm PCR âm tính ( dưới ngưỡng cửa phát hiện) thì Bác Sĩ vẫn khuyên sau 12 tuần xét nghiệm lại.