PDA

View Full Version : xin giúp e với về xét nghiệm hiv ?.

boy8888
06-01-2014, 20:01
Mong các a/c tư vấn giúp e. Tháng 11e có qhtd không an toàn với mọt ngưòi phụ ñư va tuần sau thi co di os tai wan cf mà tay e bi vết xước da.e lo lắm nên 22-12 e lam test anti hiv elisa tai gia dinh ket qua am tinh.Và mấy ngày sau đó thì e bít được cô ấy co thai 4 tuần mong các a/c giúp e mấy ngày nay e bi stress lắm va lại bi ngứa nữa e lo lắm

Tuanmecsedec
06-01-2014, 20:05
Mong các a/c tư vấn giúp e. Tháng 11e có qhtd không an toàn với mọt ngưòi phụ ñư va tuần sau thi co di os tai wan cf mà tay e bi vết xước da.e lo lắm nên 22-12 e lam test anti hiv elisa tai gia dinh ket qua am tinh.Và mấy ngày sau đó thì e bít được cô ấy co thai 4 tuần mong các a/c giúp e mấy ngày nay e bi stress lắm va lại bi ngứa nữa e lo lắm

Chưa hiểu rõ câu nói của bạn là có quan hệ không an toàn là như thế nào,hay bạn chỉ Oral sex ?.Thời gian tháng 11 đến 22/12 bạn xét nghiệm âm tính đã được 6 tuần chưa?.Nếu được hoặc hơn 6 tuần thì rất khả quan bạn an toàn ở tuần 12.

HIV/AIDS..
06-01-2014, 20:18
Em cần nói cho rõ ràng hơn về các móc thời gian và trường hợp quan hệ của em. cô có thai là cô em quan hệ trước đó hay cô os cho em. nói chung em trình bày thế này khó mà chia sẽ cụ thể với em được.

boy8888
06-01-2014, 20:47
E xin nói là 2 nguy cơ đi. Nguy cơ 1 la e có qhtd kô an toàn voi mot cô gái vàooi3-11.Nguy cơ 2 là e đi càphê và os với nhãn viên ở đó khoång 2tuần sau nguy cơ 1 và lúc đó tay e bi xước o da mà e ko biť. Ngày 22-12 e co lam anti hiv elisa tai bv gia định va kq la âm tính. Mâý ngày sau thi co gái ở nguy cơ 1 có tin là có thai 4 tuần. Theo a/c khám thai co xét nghiệm hiv ko và e có được an toàn ko? E xin cám ơn

Tuanmecsedec
06-01-2014, 20:55
E xin nói là 2 nguy cơ đi. Nguy cơ 1 la e có qhtd kô an toàn voi mot cô gái vàooi3-11.Nguy cơ 2 là e đi càphê và os với nhãn viên ở đó khoång 2tuần sau nguy cơ 1 và lúc đó tay e bi xước o da mà e ko biť. Ngày 22-12 e co lam anti hiv elisa tai bv gia định va kq la âm tính. Mâý ngày sau thi co gái ở nguy cơ 1 có tin là có thai 4 tuần. Theo a/c khám thai co xét nghiệm hiv ko và e có được an toàn ko? E xin cám ơn

Nếu khám thai ở bệnh viện thì có xét nghiệm HIV.Quay lại thời gian xét nghiệm của bạn từ 3/11 > 22/12 cũng khả quan rồi.

songchungvoi_HIV
07-01-2014, 10:03
1. Nguy cơ 1 la e có qhtd kô an toàn voi mot cô gái vào 3-11/12 => Ngày 22-12 e có làm anti hiv elisa tai bv gia định va kq la âm tính => Bạn cần XN lại sau nguy cơ 12 tuần
2. Nguy cơ 2 là e đi càphê và os với nhãn viên => OS k có nguy cơ với HIV. Vì nước bọt là môi trường kiềm. HIV hầu như k tồn tại. Bạn cần XN Stds sau nguy cơ OS 4 tuần và 12 tuần.
Bạn xn các bệnh STDs sau nguy cơ 4 tuần và 12 tuần. Bạn bấm vào đây tham khảo tài liệu STDs:
Các bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)