PDA

View Full Version : Lây nhiễm qua lỗ sáo DV

caucuu
06-01-2014, 21:36
Mấy a cho e hỏi tại sao qhtd chỉ cần bảo vệ Lỗ Sáo DV thui,còn lại tất cả các trường hợp khác điều không lây

Tuanmecsedec
06-01-2014, 21:39
Mấy a cho e hỏi tại sao qhtd chỉ cần bảo vệ Lỗ Sáo DV thui,còn lại tất cả các trường hợp khác điều không lây

Vì lổ sáo là nơi có niêm mạc sẽ bị vi rút xâm nhập.

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 21:42
Bạn biết Ống cống chứ, có lỗ rỗng, thì DV cũng thế, có lỗ niệu đạo. Nếu k bảo vệ, Bạn cứ thọt ra thọt vô thì chẳng khác nào bạn mờ HIV chui vào theo lực đẩy. Rồi HIV chui vào thẩm thấu qua niêm mạc niệu đạo. Vậy thui, có gì mà k hiểu, vì niêm mạc niệc đạo rất mõng, mõng đến độ HIV có thể chui qua.

caucuu
06-01-2014, 21:52
A Hiếu VD nghe ghê quá ,z qh không xâm nhập mà chỉ rà ở ngoài cửa mình ,như z không có lực đẩy,z dù dịch âm đạo có ra nhiều cở nào cũng hk bị lây phải hk a

HIV/AIDS..
06-01-2014, 21:59
A Hiếu VD nghe ghê quá ,z qh không xâm nhập mà chỉ rà ở ngoài cửa mình ,như z không có lực đẩy,z dù dịch âm đạo có ra nhiều cở nào cũng hk bị lây phải hk a
Không phải chỉ lây qua lỗ sáo thôi nhé, mà còn qua vết trầy sướt, đặc biệt ở rãnh qui đầu và da qui đầu rất mỏng, do đó bcs bảo vệ luôn thằng nhỏ tránh trấy sướt chứ ko phải chỉ lỗ sáo không thôi.

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 22:02
Bạn nghĩ bên ngoài thì làm gì có Dịch AD, nếu k có dịch AD lấy đâu ra HIV mà chui vào? Tôi ví dụ nhé, cái nhà là DV có cửa, bạn đi khóa cửa, ăn trộm là HIV, bạn k mở cửa thì HIV sao vào?

caucuu
06-01-2014, 22:04
Ủa z sao mấy a tư vấn rách bao lấy ra liền thì không sao,lúc rách bao thì DV cũng đã dính đầy nhóc dịch âm đạo mà

Tuanmecsedec
06-01-2014, 22:05
Ủa z sao mấy a tư vấn rách bao lấy ra liền thì không sao,lúc rách bao thì DV cũng đã dính đầy nhóc dịch âm đạo mà

Phải có thời gian nữa bạn.

caucuu
06-01-2014, 22:09
Có chứ a ,nó chảy ra mà,ý e nói la vẫn có cà cưa bên ngoài nhưng k QH xâm nhập thui, hồi đó e quen 2 đứa nó có cho đua vào đâu,chỉ cưa bên ngoài thui,mà vẫn dính dịch âm đạo tùm lum
E hỏi để biết thêm kiến thức thui,a hiếu thông cảm

HIV/AIDS..
06-01-2014, 22:14
Có chứ a ,nó chảy ra mà,ý e nói la vẫn có cà cưa bên ngoài nhưng k QH xâm nhập thui, hồi đó e quen 2 đứa nó có cho đua vào đâu,chỉ cưa bên ngoài thui,mà vẫn dính dịch âm đạo tùm lum
E hỏi để biết thêm kiến thức thui,a hiếu thông cảm
Em có đọc kỹ không, em cựa bên ngoài làm gì có nguy cơ, khi nào em quan hệ nhấp nhấp bên trong âm đạo nhiều cái mà không sài bcs, động tác nhấp có thể làm trầy sướt những chổ anh nói thì nó mới xâm nhập được. ý anh nói cho em hiểu thêm kiến thức là hiv có thể lây qua lỗ sáo, vết trầy sướt trên đầu dv nếu ta quan hệ tình dục xâm nhập mà ko mang bcs, hiểu không?

caucuu
06-01-2014, 22:14
E chỉ hỏi đơn giản là nếu qh không xâm nhập ,mà dịch AD vừa ra đã dính vào DV oy,e nghĩ là dính lỗ sáo luôn,thời gian cũng hơn 5 phút như vậy có lây H không
Mấy a không hình dung ra dc trường hợp đó hả

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 22:16
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.

Tuanmecsedec
06-01-2014, 22:16
E chỉ hỏi đơn giản là nếu qh không xâm nhập ,mà dịch AD vừa ra đã dính vào DV oy,e nghĩ là dính lỗ sáo luôn,thời gian cũng hơn 5 phút như vậy có lây H không

Chỉ lây nhiễm khi quan hệ trực tiếp thôi bạn.Chứ không phải kiểu như bạn nói dính vào là nhiễm.

caucuu
06-01-2014, 22:18
E thấy cựa thì cái lỗ sáo là nó cữa nhiều nhất đó a.
A thử hình dung đi

Charles
06-01-2014, 22:18

Chỉ có nguy cơ trong quá trình QHTD không an toàn, vì còn cả yếu tố thời gian tiếp xúc nữa, chỉ cạ cạ bên ngoài thì không sao.

HIV/AIDS..
06-01-2014, 22:19
Hiểu rồi ạ, em quan hệ ko xâm nhập làm gì có nguy cơ, dính chút dịch chả sao cả. nếu dính nhiều, thời gian tiếp xúc lâu và lỗ sáo em có viêm nhiễm thì mới có nguy cơ, nhưng rất thấp thôi.

caucuu
06-01-2014, 22:21
Nhưng mà dịch đó nó vừa từ trong cơ thể người phụ nữ ra mà a Tuấn,e nghĩ có nguy cơ chứ ,nhưng mà thấp

caucuu
06-01-2014, 22:23
Ý e nói giống a 9999 nè,chính xác là vẫn có nguy cơ mà

Tuanmecsedec
06-01-2014, 22:24
Nhưng mà dịch đó nó vừa từ trong cơ thể người phụ nữ ra mà a Tuấn,e nghĩ có nguy cơ chứ ,nhưng mà thấp

Khẳng định với bạn chỉ lây nhiễm từ lổ sáo là quan hệ trực tiếp.Hoàn toàn không có nguy cơ,kiểu hai người cạ qua,cạ lại ở bên ngoài không xâm nhập dù dính dịch.

Charles
06-01-2014, 22:26

Ủa, bạn không đọc chia sẻ của anh 9999 à? DV bạn không mưng mủ, trầy xước chảy máu gì thì không có nguy cơ.

HIV/AIDS..
06-01-2014, 22:29
Ý e nói giống a 9999 nè,chính xác là vẫn có nguy cơ mà
Em à, mấy anh tư vấn ở trên đã đúng rồi, tại em không chịu phân tích, các anh đều nói cần phải có thời gian tiếp xúc...v..v. mong em hãy đọc kỹ và phân tích thì sẽ thấy. vậy nhé

caucuu
06-01-2014, 22:30
E có đọc ,tại thấy còn hơi xoắn ,mà mấy a chia sẻ ,và khẳng định vậy oy thì e không còn gì để hỏi ,cám ơn tất cả mọi người đã chia sẻ