PDA

View Full Version : sợ nhiễm hiv từ việc lấy tay cạy chảy máu,tay đó trước đưa vào âm đạo

buonba
07-01-2014, 18:15
hành vi của em là đưa tay vào trong AD gái GMD, người con gái đó có tiết dịch sau khi em rút tay ra khoảng 1p sau. Do em cậy móng tay sơ ý. Nên bị chảy máu ngón tay đó. Máu có chảy ra. Như vậy em có bị nguy cơ nhiễm k Anh ạ !!!! :((((

songchungvoi_HIV
07-01-2014, 18:47
hành vi của em là đưa tay vào trong AD gái GMD, người con gái đó có tiết dịch sau khi em rút tay ra khoảng 1p sau. Do em cậy móng tay sơ ý. Nên bị chảy máu ngón tay đó. Máu có chảy ra. Như vậy em có bị nguy cơ nhiễm k Anh ạ !!!! :((((
Máu chảy sau khi đưa tay vào AD hay trước khi đưa tay vào AD mà ngón tay còn chảy máu?

buonba
07-01-2014, 18:49
sau khi ạ !!!

buonba
07-01-2014, 18:51
Em sợ dịch còn dính trong móng tay rồi tiếp xúc với máu !!! hjx.. hjxx.....

songchungvoi_HIV
07-01-2014, 18:51
sau khi ạ !!!
Tay thọt vào AD sau đó mới cạy móng tay thì k có nguy cơ với HIV

buonba
07-01-2014, 18:54
virut hiv vẫn có thể tồn tại bên ngoài môi trường mà Anh. dịch dính vào móng tay rồi chảy máu tiếp xúc với nhau thì sao A :/

songchungvoi_HIV
07-01-2014, 18:57
virut hiv vẫn có thể tồn tại bên ngoài môi trường mà Anh. dịch dính vào móng tay rồi chảy máu tiếp xúc với nhau thì sao A :/
Bạn mún có nguy cơ khi và chỉ khi tay bạn bưng mũ chảy máu như cắt tiết gà và thọt ngón tay đó vào AD trong vài phút.

buonba
07-01-2014, 19:02
dzạ, em cảm ơn Anh ạ. Cho e hỏi vết thương Bưng mủ và khô rồi, nếu tiếp xúc với dịch thì có nguy cơ không anh ạ !!! :/

HIV/AIDS..
07-01-2014, 19:06
dzạ, em cảm ơn Anh ạ. Cho e hỏi vết thương Bưng mủ và khô rồi, nếu tiếp xúc với dịch thì có nguy cơ không anh ạ !!! :/
Nếu nó khô rồi là đã có lớp mày ngăn lại ko cho tiếp xúc vi rút. ko sao cả

buonba
07-01-2014, 19:08
dzạ, tại mấy hôm nay người em tự dưng nổi 1 vài chấm đỏ li ti không mất và hơi nhức các bắp thịt. Em cảm thấy sợ quá ạ !!!! hjx

Nguyen Ha
08-01-2014, 00:55

Vết thương đã khô rồi thì làm gì có nguy cơ.

Tuanmecsedec
08-01-2014, 04:57

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

buonba
08-01-2014, 14:05
A Tuấn. E đưa vào ÂD rồi sau đó ngón tay đó chảy máu. chứ k phải như topic a đã sửa lại là " trước đưa vào âm đạo đâu ạ "
dịch còn dính trong móng tay rồi chảy máu trong móng tay đó. Như vậy có nguy cơ không Anh !!!
Mấy ngày nay em bị nhiệt miệng, nổi mẩn đỏ, hơi nhức bắp thịt. :(

songchungvoi_HIV
08-01-2014, 15:10
A Tuấn. E đưa vào ÂD rồi sau đó ngón tay đó chảy máu. chứ k phải như topic a đã sửa lại là " trước đưa vào âm đạo đâu ạ "
dịch còn dính trong móng tay rồi chảy máu trong móng tay đó. Như vậy có nguy cơ không Anh !!!
E đưa vào ÂD rồi sau đó ngón tay đó chảy máu ==> Có nghĩ là tay lành thọt vào AD. Sau đó rút tay ra, dùng tay khác khượi móng gây chảy máu => Không có nguy cơ. Bạn đọc lại từ đầu xem có phải mọi người chia sẻ vậy k?

Tuanmecsedec
08-01-2014, 15:31

Bạn yên tâm cũng không có nguy cơ.Vì HIV là vi rút dể bị bẻ gãy khi ra môi trường ngoài và dịch âm đạo khi ra môi trường tít tắc khô ngay.Tóm lại,kết luận không có nguy cơ.

buonba
08-01-2014, 15:48
E đọc trên 1 số thống tin. virut hiv vẫn có thể ở trong dịch khô, máu khô ngoài môi trường đến 1 tuần ... nên e hơi lo lắng ạ !!!

songchungvoi_HIV
08-01-2014, 15:49
E đọc trên 1 số thống tin. virut hiv vẫn có thể ở trong dịch khô, máu khô ngoài môi trường đến 1 tuần ... nên e hơi lo lắng ạ !!!
Sống trong máu khô nhưng k thể lây nhiễm vì bị bất hoạt. Bạn có hiểu từ bất hoạt là gì k?

buonba
08-01-2014, 16:02
Bất Hoạt có phải là không thể hoạt động không A.
Như vậy cho em hỏi nếu như kim tiêm dính máu để ngoài môi trường vẫn là khô. Nhưng sao vẫn có trường hợp nhiễm do kim tiêm,... Anh ạ !!!

songchungvoi_HIV
08-01-2014, 16:07
Như vậy cho em hỏi nếu như kim tiêm dính máu để ngoài môi trường vẫn là khô. Nhưng sao vẫn có trường hợp nhiễm do kim tiêm,... Anh ạ !!!
Bạn tìm xem ở đâu nhiễm HIV do kim tiêm của nào?
Bạn bấm vào đây xem: Chủ đề: Vấn đề kim tiêm hại đời tại các quán cafe, karaoke rạp cine hay ATM (http://www.diendanhiv.vn/threads/5711-Van-de-kim-tiem-hai-doi-tai-cac-quan-cafe-karaoke-rap-cine-hay-ATM)

Tuanmecsedec
08-01-2014, 16:15

Bạn Click vào đây : #15 (http://www.diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong?p=52101&viewfull=1#post52101) Tuanmecsedec có giải thích từ bất hoạt.

buonba
08-01-2014, 16:21
Em cảm ơn 2 Anh nhiều về những tư vấn cho Em ạ !!! E chúc 2 Anh sống tốt và thành công hơn trên mọi lĩnh vực ạ !!!
Chắc E đủ 3 tháng cũng phải đi xét nghiệm thử thui !! :(