PDA

View Full Version : Tay bị trầy xướt ở vị trí có vết máu khô

kiengiang
30-10-2020, 16:47
Kính chào anh Tuấn, chị Hà, các anh chị.

Trưa nay em uống cà phê võng. Trong lúc sơ ý em đánh tay trúng vào đầu võng làm mu bàn tay bị trầy. Em hay lo nên ngồi lên nhìn ở vị trí đầu võng có vài vệt màu đỏ bầm giống như máu đã khô. Sau đó em dùng khăn lạnh đã lau mặt rồi để lau vết đỏ bầm kia đi. Tay em sơ ý va vào đầu võng chỉ bị trầy rướm máu chứ không chảy máu.

Anh Tuấn ơi! Tay em va chạm bị trầy ở vị trí đầu của cái võng đang dính máu khô, sau đó em có dùng tay đó lấy khăn để lau vết máu khô kia đi. Như vậy có nguy cơ gì với HIV không anh?

Cảm ơn anh Tuấn, chị Hà và tất cả mọi người.

Nguyen Ha
30-10-2020, 17:56

Trưa nay em uống cà phê võng. Trong lúc sơ ý em đánh tay trúng vào đầu võng làm mu bàn tay bị trầy. Em hay lo nên ngồi lên nhìn ở vị trí đầu võng có vài vệt màu đỏ bầm giống như máu đã khô. Sau đó em dùng khăn lạnh đã lau mặt rồi để lau vết đỏ bầm kia đi. Tay em sơ ý va vào đầu võng chỉ bị trầy rướm máu chứ không chảy máu.

Anh Tuấn ơi! Tay em va chạm bị trầy ở vị trí đầu của cái võng đang dính máu khô, sau đó em có dùng tay đó lấy khăn để lau vết máu khô kia đi. Như vậy có nguy cơ gì với HIV không anh?

HIV không lây nhiễm như vậy. 100% không có nguy cơ trong trường hợp này.

kiengiang
30-10-2020, 18:14
Em cảm ơn chị Hà. Em chúc và cầu mong chị luôn khỏe để tiếp tục công việc đầy ý nghĩa này ah.

Tuanmecsedec
30-10-2020, 20:12

Không có sao em.

kiengiang
08-11-2020, 15:23
Em cảm ơn anh Tuấn.