PDA

View Full Version : Cần tư vấn : Chuyển địa điểm OPC

Nghiep_Chuong
03-11-2020, 08:21
Hi all ,
Tình hình là e quyết định trở về quê sinh sống sau nhiều năm bôn ba ở SG , nay e muốn làm thủ tục chuyển OPC từ HCM về quê( tỉnh khác) thì cần làm thủ tục ji , có lâu ko để e chuẩn bị , cám ơn mọi người

Nguyen Ha
03-11-2020, 08:54
Hi all ,
Tình hình là e quyết định trở về quê sinh sống sau nhiều năm bôn ba ở SG , nay e muốn làm thủ tục chuyển OPC từ HCM về quê( tỉnh khác) thì cần làm thủ tục ji , có lâu ko để e chuẩn bị , cám ơn mọi người
Chỉ cần giấy chuyển và trích xuất hồ sơ bệnh án từ nơi đang điều trị tới nơi bạn xin vào điều trị, cả bảo hiểm (nếu có).
Bạn gặp trực tuyếp bác sĩ đang điều trị cho bạn

Nhanqua
03-11-2020, 10:29
Bạn về nơi mình muốn điều trị, hỏi người ta xin chuyển điều trị về, xem người ta có nhận bệnh mới hay không. Người ta nhận thì quay lại HCM xin giấy chuyển, rút hồ sơ về thôi. Cũng đơn giản, nhưng quan trọng là chỗ mình muốn điều trị có nhận bệnh hay không thôi .

Nghiep_Chuong
03-11-2020, 11:38
Chỉ cần giấy chuyển và trích xuất hồ sơ bệnh án từ nơi đang điều trị tới nơi bạn xin vào điều trị, cả bảo hiểm (nếu có).
Bạn gặp trực tuyếp bác sĩ đang điều trị cho bạn

Mình có phải quay lại HCM ko chị , chứ chạy đi chạy về e ko có đủ kinh phí chị ơi

Tuanmecsedec
03-11-2020, 14:32
Mình có phải quay lại HCM ko chị , chứ chạy đi chạy về e ko có đủ kinh phí chị ơi

Bạn không quay về TPHCM thì làm sao xin giấy chuyển viện.

Nghiep_Chuong
03-11-2020, 16:04
Bạn không quay về TPHCM thì làm sao xin giấy chuyển viện.

Nghĩa là giờ e đang ở HCM , e xin giấy chuyển viện rồi về quê luôn khỏi xuống nữa dc ko hả anh ?

Tuanmecsedec
03-11-2020, 16:09
Nghĩa là giờ e đang ở HCM , e xin giấy chuyển viện rồi về quê luôn khỏi xuống nữa dc ko hả anh ?

Trước tiên muốn xin giấy chuyển thì phải hỏi nơi muốn điều trị có nhận hay không,khi nào họ nhận thì mới xin chuyển được,như xin chuyển hộ khẩu cũng vậy,phải có nơi nhận thì mới cắt.

Nghiep_Chuong
03-11-2020, 16:12
Trước tiên muốn xin giấy chuyển thì phải hỏi nơi muốn điều trị có nhận hay không,khi nào họ nhận thì mới xin chuyển được,như xin chuyển hộ khẩu cũng vậy,phải có nơi nhận thì mới cắt.

Sao phức tạp vậy anh , mình lãnh thuốc bằng BHYT mà , giờ phải về rồi xuống lại xin giấy chuyển viện , xong rồi lại về lại thì mới dc hả anh ?

Tuanmecsedec
03-11-2020, 16:17
Sao phức tạp vậy anh , mình lãnh thuốc bằng BHYT mà , giờ phải về rồi xuống lại xin giấy chuyển viện , xong rồi lại về lại thì mới dc hả anh ?

Nói cho em hiểu nhé, khi xin chuyển thì phải biết về đâu.Cũng có nơi nhiều bạn có nói là không cần giấy chuyển,em thử hỏi xem sao.

Nghiep_Chuong
03-11-2020, 16:27
Nói cho em hiểu nhé, khi xin chuyển thì phải biết về đâu.Cũng có nơi nhiều bạn có nói là không cần giấy chuyển,em thử hỏi xem sao.
Cám ơn anh , vì việc này mà stress mấy ngày nay , về nhà thì sợ nhưng bắt buộc phải về , cứ tưởng đơn giản chỉ cần xin giấy chuyển viện về là dc , ko ngờ phức tạp vậy