PDA

View Full Version : Quan hệ bị rách bcs và triệu chứng

nguoicungkho269
07-01-2014, 23:31
Xin anh chi chia sẻ giúp em đây là th cua bạn em.cach dây mấy năm tc bạn em có đi qh với gmd.và rách bcs. Đến bây giờ có nổi những nốt thâm to như đồng xu ở tay .và đau họng tầm hơn chục ngày chưa khỏi.làm việc gì cũng cảm thấy mệt.liệu đây có phải tc của h ko.cậu ấy đã lấy vợ và sinh con..hiện giờ con cậu ấy đã . 4Tuổi và cháu vẫn khỏe mạnh bt. Vậy ban em có an toan ko khi con bạn ấy vẫn khỏe mạnh vì trc khi sinh con bs có xn máu đúng ko ạ.từ đó có thể suy ra ban em an toàn với h phải ko ah.

ptsu3
07-01-2014, 23:37
Xin anh chi chia sẻ giúp em đây là th cua bạn em.cach dây mấy năm tc bạn em có đi qh với gmd.và rách bcs. Đến bây giờ có nổi những nốt thâm to như đồng xu ở tay .và đau họng tầm hơn chục ngày chưa khỏi.làm việc gì cũng cảm thấy mệt.liệu đây có phải tc của h ko.cậu ấy đã lấy vợ và sinh con..hiện giờ con cậu ấy đã . 4Tuổi và cháu vẫn khỏe mạnh bt. Vậy ban em có an toan ko khi con bạn ấy vẫn khỏe mạnh vì trc khi sinh con bs có xn máu đúng ko ạ.từ đó có thể suy ra ban em an toàn với h phải ko ah.

cháu 4 tuổi + 1 tuổi mang thai thì là gần 5 năm trước .

Bạn của bạn mấy năm trước đi gmd bị rách bao ===> có nguy cơ !

Biểu hiện của bạn ấy cũng rất có thể là biểu hiện của các bệnh khác . HIV không chuẩn đoán theo triệu chứng vì bản thân HIV không có triệu chứng cụ thể .

Cách duy nhất để biết có bị nhiễm HIV hay không là làm Xét nghiệm HIV !

Mình không phải là tư vấn viên nhưng đây là những gì mình biết . Theo mình thì bạn của bạn nên đi XN test nhanh !

nguoicungkho269
07-01-2014, 23:37
Xin anh chị tư vấn cậu bạn em đang rất lo lắng vì ko rành về internet nên cậu ấy nhờ em lên d đ nhờ anh chị tư vấn.em cảm ơn.

HIV/AIDS..
07-01-2014, 23:40
Không đúng! chuyện bạn em là bạn em, con của bạn là con của bạn, không suy như vậy được. Nếu bạn em qhtd bị rách bao là có nguy cơ, cách đây đã mấy năm thì khuyên bạn em đi xn hiv và các bệnh lây qua đường tình dục không thể dựa vào triệu chứng để chẩn đoán có h hay ko?. chuyện thực tế có người nhiễm hiv lây vợ sinh con nhưng vợ con không nhiễm vẫn có. bạn em chưa xn nên chưa biết có nhiễm hiv hay ko. .

nguoicungkho269
07-01-2014, 23:41
Sao lại test nhanh hả anh em tưởng nguy. Cơ đã lâu thì phải xn tìm kháng thể chư ạ.

HIV/AIDS..
07-01-2014, 23:42
Sao lại test nhanh hả anh em tưởng nguy. Cơ đã lâu thì phải xn tìm kháng thể chư ạ.
Dạ, test nhanh là tìm kháng thể đó chú em

nguoicungkho269
07-01-2014, 23:43
Vâng nhưng em tương hiv lây qua đg tình dục và từ mẹ sang con ah.

HIV/AIDS..
07-01-2014, 23:44
Em tưởng đúng rồi, nhưng không phải tất cả đều bị lây, có những người may mắn không bị lây khi có nguy cơ thật sự. càng không thể suy người này nhiễm là người kia phải nhiễm. hiểu không em

ptsu3
07-01-2014, 23:44
test nhanh nghe đơn giản thế nhưng độ nhạy 99% nhất là với những người có nguy cơ sau vài năm như thế thì nếu đã bị lây nhiễm là Dương tính ngay , còn nhận kết quả Âm tính thì có thể yên tâm 100% kể từ đây về trước !

nguoicungkho269
07-01-2014, 23:45
Vâng thế mà em tương test nhanh là combo hay gì đâý.

trungan1987
07-01-2014, 23:46
Ko nói đến triệu chứng ở đây nhe bạn...
Mún biết có H hay ko thì bạn nên kêu bạn của bạn đi xét nghiệm... thời gian cũng đã lâu rồi...

nguoicungkho269
07-01-2014, 23:51
Vâng bạn em rất hay bị đau họng và thường kéo dài hiện giờ cậu ấy rất lo lắng nhưng laị sợ đi xn.em cũng ko biêt khuyên cậu ấy thế nào nữa.nếu như bạn em bị thì điều trị sớm sẽ tốt hơn đúng ko ạ.

nguoicungkho269
07-01-2014, 23:52
Vâng cảm ơn anh đã giải thích em hiêủ rồi.

nguoicungkho269
07-01-2014, 23:54
Nhưng với th của bạn em liêụ có bao nhiêu %nguy cơ ah.

ptsu3
07-01-2014, 23:57
Nhưng với th của bạn em liêụ có bao nhiêu %nguy cơ ah.

thật khó để nói , vì rõ ràng tất cả những triệu chứng như bạn kể trên bất kì ai cũng có thể gặp , XN là cách tốt nhất để biết kết quả , bạn hãy động viên bạn của bạn nhé !

ptsu3
08-01-2014, 00:01
Vâng bạn em rất hay bị đau họng và thường kéo dài hiện giờ cậu ấy rất lo lắng nhưng laị sợ đi xn.em cũng ko biêt khuyên cậu ấy thế nào nữa.nếu như bạn em bị thì điều trị sớm sẽ tốt hơn đúng ko ạ.

Hi vọng bạn của bạn sẽ Âm tính .

Nhưng đúng là theo khuyến cáo nếu ko may bị lây nhiễm cần phải phát hiện kịp thời trước khi lượng CD4 xuống quá mức không đủ để điều trị với ARV nữa sẽ rất nguy hiểm !

nguoicungkho269
08-01-2014, 00:04
Cậu ấy sợ anh ạ.mà đây là chuyên nhạy cảm nếu như cậu ấy bị thì mọi ngươi sẽ nhìn bạn em với con mắt khác ở que em họ vẫn mang nặng tư tưởng kì thị.nên em cũng chẳng biết làm thê nào.

trungan1987
08-01-2014, 00:10
Cậu ấy sợ anh ạ.mà đây là chuyên nhạy cảm nếu như cậu ấy bị thì mọi ngươi sẽ nhìn bạn em với con mắt khác ở que em họ vẫn mang nặng tư tưởng kì thị.nên em cũng chẳng biết làm thê nào.
Nói thật với bạn... chuyện bạn của bạn... bạn kêu bạn của bạn gọi điện trực tiếp cho anh Tuấn để nói chuyện...
Thời gian đã lâu rồi thì chỉ có đi xn mới biết... chứ qua lời kể của bạn thật sự ko đủ chi tiết để kết luận là có hay ko có nguy cơ...
Chứ bạn lo quá để làm j... hay là bạn đang nói chính bạn...

Nguyen Ha
08-01-2014, 00:13

Quab hệ dùng 2,3 bao cao su, xét nghiệm combo âm tính ròu còn sợ gì nữa đây? Bảo nhau xả stress đi.

nguoicungkho269
08-01-2014, 00:19
Ko anh ạ của ban em.với lại bạn bè mà em với nó là bạn thân.mà nó ko rành internet nên nhờ em hỏi hộ.nếu em hỏi nhiều khiến anh ko vui thì em sl nhưng ban bè ko lo cho nhau thì lo cho ai đến như các anh có quen ai trên dđ đâu mà ngồi cả ngày đê chia sẻ vui niêm vui cua mọi người buồn cùng nỗi buồn của mọi người thì anh hiểu tại sao em lo cho bạn em.nếu em nói gì sai mong anh bỏ qua.

nguoicungkho269
08-01-2014, 00:25
Vâng các anh có kinh nghiệm sin chia sẻ giúp em phải nói vơi ban em ntn.vì cậu ây ko dám đi xn.và đây lại là chuyên tế nhị.nhưng nếu ko may cậu ấy bị nhiễm mà ko điều trị
Thì rất nguy hiểm phải ko ah.

nguoicungkho269
08-01-2014, 00:28
Ko chị hà ơi đây là câu chuyện của bạn em còn th của em đc các anh chị chia sẻ em yên tâm rồi chị ah.sin chị đoc nguy cơ của bạn em rồi tư vấn giúp ạ.

ptsu3
08-01-2014, 00:29
Vâng các anh có kinh nghiệm sin chia sẻ giúp em phải nói vơi ban em ntn.vì cậu ây ko dám đi xn.và đây lại là chuyên tế nhị.nhưng nếu ko may cậu ấy bị nhiễm mà ko điều trị

Rất nguy hiểm , ko chỉ riêng cho bản thân , mà còn rất nhiều người xung quanh không biết lỡ tin tưởng lại QHTD ko an toàn =====> tăng thêm độ nguy hiểm !

trungan1987
08-01-2014, 00:37
Thì bạn cứ khuyên bạn của bạn đi xn... chuyện j cũng phải đối mặt với nó hết bạn ah... mình thấy chuyện này chẳng có j là tế nhị... bạn quan trọng hóa vấn đề...
Cứ nói với bạn của bạn là vì con, vì vợ bạn ấy... biết để phòng lây nhiễm cho người thân...

nguoicungkho269
08-01-2014, 00:46
Vâng tại vì lần trc em cũng nói với cậu ấy như anh nói.nhưng nó sợ. Anh ạ mình là bạn chứ có phải người thân đâu anh.nói ko khéo nó lại nghĩ linh tinh về minh có khi mất bạn.nhưng thật lòng em cũng muốn khuyên nó nhưng ko biêt nói thế nào .

nguoicungkho269
08-01-2014, 00:57
Vâng cảm ơn các anh em sẽ nói lại với bạn em những gì các anh chia sẻ nhưng nguy cơ nhiễm h của cậu ấy có cao ko ah.tại con của bạn em cũng khỏe mạnh bt và nguy cơ của ban em là trc khi sinh cháu

Nguyen Ha
08-01-2014, 02:29
Vâng cảm ơn các anh em sẽ nói lại với bạn em những gì các anh chia sẻ nhưng nguy cơ nhiễm h của cậu ấy có cao ko ah.tại con của bạn em cũng khỏe mạnh bt và nguy cơ của ban em là trc khi sinh cháu

Bạn bảo với bạn của bạn rằng có băn khoăn gì cứ vào diễn đàn thắc mắc, mọi thắc mắc sẽ được giải đáp cụ thể chứ bạn cứ hỏi hộ thế này trả lời không chuẩn, người trực tiếp thực hiện hành vi thắc mắc thì tư vấn mới chuẩn được.

Tuanmecsedec
08-01-2014, 04:56

Muốn gì hay muốn biết như thế nào thì chỉ đi xét nghiệm thôi bạn.Theo những gì bạn kể khả năng cậu ấy không có HIV rất cao.

songchungvoi_HIV
08-01-2014, 07:31
Có những cặp vợ chồng lấy nhau gần chục năm sinh gần 4 đứa con mà cuối cùng mới biết chồng nhiễm HIV vợ k hề bị. Tất cả các thai phụ khi khám thai đều đc sàn lọc HIV. K nhất thiết chồng bị nhiễm mà vợ cũng phải nhiễm HIV. Những năm gần đây rất rất nhiều cặp vợ chồng như thế. Chuyện bạn của bạn muốn biết rỗ trắng đen thì nói anh ta đi XN 1 lần đi. Để biết tình trạng sức khỏe của mình. Chứ cứ sống trong lo lắng thì ít gì

nguoicungkho269
15-01-2014, 11:35
Cho em hỏi giúp bạn em vài câu ạ.hôm trc bạn em có đi xn nhưng là xn máu thông thường thì phát hiện bệnh mỡ máu và viêm phế quản nhưng điều trị mà không khỏi.hiện giờ bạn em rất lo lắng vậy bây giờ bạn em nên dùng phương pháp gì để xn.và th của bạn em như thế thì có phải triệu chứng của h ko em đọc trên mang thì thấy giống triệu chứng của h.

songchungvoi_HIV
15-01-2014, 11:41
Cho em hỏi giúp bạn em vài câu ạ.hôm trc bạn em có đi xn nhưng là xn máu thông thường thì phát hiện bệnh mỡ máu và viêm phế quản nhưng điều trị mà không khỏi.hiện giờ bạn em rất lo lắng vậy bây giờ bạn em nên dùng phương pháp gì để xn.và th của bạn em như thế thì có phải triệu chứng của h ko em đọc trên mang thì thấy giống triệu chứng của h.
Ui trời, máu nhiễm mỡ và viêm phế quản có liên quan gì đến HIV trời, Này nhé, các bé cũng hay viêm phế quản do thời tiết lạnh giá, và người lớn cũng av56y, cứ hễ máu nhiễm mỡ và viêm phế quản mà nói là triệu chứng của HIV là toi òi

Tuanmecsedec
15-01-2014, 11:42

Không có triệu chứng nào đặc trưng cho đó là triệu chứng của HIV hết bạn.Nếu thời gian của bạn được 4 tuần thì xét nghiệm HIV Combo,6 tuần > 12 tuần bạn làm phương pháp tìm kháng thể HIV ab.

HIV/AIDS
15-01-2014, 11:42
thời gian đã lâu như vậy rồi chỉ cần tet nhanh thôi.