PDA

View Full Version : Hỏi về cách quan hệ tình dục hậu môn an toàn

pobuon
09-11-2020, 09:22
Anh chị cho em hỏi cách quan hệ tình dục hậu môn an toàn với ạ, liệu dùng bao cao su đã là an toàn chưa hay phải uống thêm PrEP ạ? Liệu khi quan hệ xong có cần kiểm tra bao cao su có rách không, và nếu oral sex mà nuốt tinh dịch thì có bị hiv không ạ? E thì k quan hệ nhiều, nhưng e vẫn sợ và tìm hiểu. Muốn đề phòng cho an toàn nhất ạ. Anh chị trả lời giúp em với.

Charles
09-11-2020, 09:45
Anh chị cho em hỏi cách quan hệ tình dục hậu môn an toàn với ạ, liệu dùng bao cao su đã là an toàn chưa hay phải uống thêm PrEP ạ? Liệu khi quan hệ xong có cần kiểm tra bao cao su có rách không, và nếu oral sex mà nuốt tinh dịch thì có bị hiv không ạ? E thì k quan hệ nhiều, nhưng e vẫn sợ và tìm hiểu. Muốn đề phòng cho an toàn nhất ạ. Anh chị trả lời giúp em với.

1. Tình dục an toàn là luôn dùng BCS, chỉ những trường hợp BCS sự cố tuột hoặc rách mới có nguy cơ, khi đó mới cần uống thuốc chống phơi nhiễm.

2. Oralsex mà nuốt tinh dịch không có nguy cơ với HIV, vì tuyến nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt virus, khi nuốt thì trong dạ dày có acid tiêu hủy virus.

Tuanmecsedec
09-11-2020, 13:31

Quan hệ tình dục dùng bao cao su mà không bị tuột hay rách là tình dục an toàn.Vấn đề kích dục bằng miệng thì nguy cơ các bệnh tình dục khác,còn HIV thì không sao.