PDA

View Full Version : Đi phun xăm có bị lây HIV

Bình tĩnh
21-11-2020, 15:36
Chào các anh chị trên diễn đàn. Em hôm qua mới đi phun môi về và đọc thấy có cảnh báo đi phun môi cũng có nguy cơ lây nhiễm HIV. Em thấy hơi hoang mang. Lúc em em phun môi thấy nhân viên thay kim mới hũ mực mới, găng tay mới. Tuy nhiên sau khi phun xong cho em thì nhân viên bôi chung dưỡng. Đặc biệt em thấy là dao lam vừa cạo lông mày cho khách trước xong thì nhân viên dùng để cắt 1 chiếc tăm bông để trộn mực rồi làm cho em. Máy phun xăm họ cũng dùng chung. Vậy thì sau khi phun xong khách trước nước mô của họ dính trên máy phun xăm, xong họ lại làm cho em mà ko lau máy. Em rất sợ nước mô của người trước bám vào máy rồi lại bám vào tay của nhân viên trong lúc họ bật, tắt máy rồi họ lại lấy tay xoa lên môi em. Em thấy hoang mang ko biết mình có nguy cơ lây nhiễm hiv ko ạ. các anh chị tư vấn giúp em với

Charles
21-11-2020, 15:38
Chào các anh chị trên diễn đàn. Em hôm qua mới đi phun môi về và đọc thấy có cảnh báo đi phun môi cũng có nguy cơ lây nhiễm HIV. Em thấy hơi hoang mang. Lúc em em phun môi thấy nhân viên thay kim mới hũ mực mới, găng tay mới. Tuy nhiên sau khi phun xong cho em thì nhân viên bôi chung dưỡng. Đặc biệt em thấy là dao lam vừa cạo lông mày cho khách trước xong thì nhân viên dùng để cắt 1 chiếc tăm bông để trộn mực rồi làm cho em. Em thấy hoang mang ko biết mình có nguy cơ lây nhiễm hiv ko ạ. các anh chị tư vấn giúp em với

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ.

Bình tĩnh
21-11-2020, 15:43
Vâng em cảm ơn ạ. HIV có trong nước mô thì sống được loại lâu ở môi trường ngoài ạ

Tuanmecsedec
21-11-2020, 15:47
Vâng em cảm ơn ạ. HIV có trong nước mô thì sống được loại lâu ở môi trường ngoài ạ

Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ.

Bình tĩnh
21-11-2020, 15:50
Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ.
Dạ em cảm ơn nhiều ạ