PDA

View Full Version : Quan hệ với gmd bị tuột bcs

google101010
11-12-2020, 20:59
Em xin chào các anh chị em trong diễn đàn. Mong ace tư vấn giúp em.
Cách đây 2 ngày em có qh với 1 bạn gmd. Tư thế gmd ngồi trên, sau khi em suât tinh thì gmd đứng lên và em không thấy bcs trên dương vât nữa, sau đó gmd dùng tay kéo bcs ra khỏi âm đạo
Ngay buổi sáng hôm sau (tức là sáng hôm qua 10/12/2020) em có đến phòng khám galant clinic nhờ tư vấn. Bs cho e xét nghiệm hiv ag/ab và HBsAg và kết quả âm tính. Sau đó cho em uống thuốc khẩn cấp và mỗi ngày uống 1 viên trong 28 ngày, sau 28 ngày quay lại xét nghiệm. Thời gian từ lúc qh đến lúc uống thuốc là khoảng 15-17 tiếng
Vậy ace cho em hỏi, nguy cơ e bị nhiễm H có cao không ạ? Ngoài ra nguy cơ em nhiễm cách bệnh td khác như lậu, smg...có cao không ạ? Giờ em lo quá.
Em xin chân thành cảm ơn ạ!

Tuanmecsedec
11-12-2020, 21:06
Em xin chào các anh chị em trong diễn đàn. Mong ace tư vấn giúp em.
Cách đây 2 ngày em có qh với 1 bạn gmd. Tư thế gmd ngồi trên, sau khi em suât tinh thì gmd đứng lên và em không thấy bcs trên dương vât nữa, sau đó gmd dùng tay kéo bcs ra khỏi âm đạo
Ngay buổi sáng hôm sau (tức là sáng hôm qua 10/12/2020) em có đến phòng khám galant clinic nhờ tư vấn. Bs cho e xét nghiệm hiv ag/ab và HBsAg và kết quả âm tính. Sau đó cho em uống thuốc khẩn cấp và mỗi ngày uống 1 viên trong 28 ngày, sau 28 ngày quay lại xét nghiệm
Vậy ace cho em hỏi, nguy cơ e bị nhiễm H có cao không ạ? Ngoài ra nguy cơ em nhiễm cách bệnh td khác như lậu, smg...có cao không ạ? Giờ em lo quá.
Em xin chân thành cảm ơn ạ!

Bạn phải uống hết thuốc và sau đó 12 tuần xét nghiệm thì mới biết mình có nhiễm hay không.

google101010
11-12-2020, 21:15
Bs nói em đã uống thuốc trước 72 giờ nên không sao ạ. Nhưng em vẫn thấy lo quá anh :(

Tuanmecsedec
11-12-2020, 21:47
Bs nói em đã uống thuốc trước 72 giờ nên không sao ạ. Nhưng em vẫn thấy lo quá anh :(

Khi nào xét nghiệm âm tính thì khi ấy mới khẳng định không sao.

google101010
12-12-2020, 10:54
Anh ơi nếu em đã uống thuốc trong vòng 15-17 tiếng sau khi qh và vẫn đang uống mỗi ngày thì nguy cơ có còn cao không ạ? Em xin cám ơn ạ

Charles
12-12-2020, 11:09
Anh ơi nếu em đã uống thuốc trong vòng 15-17 tiếng sau khi qh và vẫn đang uống mỗi ngày thì nguy cơ có còn cao không ạ? Em xin cám ơn ạ

Khi có nguy cơ (tức có virus xâm nhập cơ thể) thì uống thuốc phơi nhiễm mục đích là để tiêu diệt virus trong lúc chúng còn đang là virus tự do, và khi uống xong bạn phải XN mới biết có nhiễm HIV hay không nhé.