PDA

View Full Version : Bị kim xăm đâm vào tay

Bình tĩnh
13-12-2020, 18:23
Chào các anh các chị đặc biệt là anh Tuấn. Em nhờ anh chị tư vấn 1 chút ạ. Sau lần đi xăm môi thì em quyết định đi học xăm. Đến nay em cũng được lên mẫu phun môi. lần đầu lên mẫu em rất run và lóng ngóng chính vì vậy mà đúc đang làm cho mẫu em thỉnh thoảng bị kim đâm vào tay. Nhưng vì đang làm em ko kiểm tra xem có chảy máu ko. Như vậy em có nguy cơ lâu nhiễm hiv ko các anh chị ơi. Vì người ta là mẫu nên em ko biết người ta là ai cả

Tuanmecsedec
13-12-2020, 18:41
Chào các anh các chị đặc biệt là anh Tuấn. Em nhờ anh chị tư vấn 1 chút ạ. Sau lần đi xăm môi thì em quyết định đi học xăm. Đến nay em cũng được lên mẫu phun môi. lần đầu lên mẫu em rất run và lóng ngóng chính vì vậy mà đúc đang làm cho mẫu em thỉnh thoảng bị kim đâm vào tay. Nhưng vì đang làm em ko kiểm tra xem có chảy máu ko. Như vậy em có nguy cơ lâu nhiễm hiv ko các anh chị ơi. Vì người ta là mẫu nên em ko biết người ta là ai cả

Không có sao bạn.

Bình tĩnh
13-12-2020, 19:04
Không có sao bạn.
Kể cả khi phun môi máu và nước mô ra nhiều và bị đâm vào tay cũng ko sao hả anh

Tuanmecsedec
13-12-2020, 19:32
Kể cả khi phun môi máu và nước mô ra nhiều và bị đâm vào tay cũng ko sao hả anh

Không sao bạn.

Bình tĩnh
13-12-2020, 20:54
Không sao bạn.
Anh có thể giải thích cho em ko ạ? Tại vì em thấy có trường hợp đi xăm mà bị lây nhiễm hiv. Mà giờ em đi cho mẫu ra nhiều nước mô và máu sau đó lại bị đâm vào tay thì cũng như là dùng chung kim xăm rồi phải ko ạ

Tuanmecsedec
13-12-2020, 21:05
Anh có thể giải thích cho em ko ạ? Tại vì em thấy có trường hợp đi xăm mà bị lây nhiễm hiv. Mà giờ em đi cho mẫu ra nhiều nước mô và máu sau đó lại bị đâm vào tay thì cũng như là dùng chung kim xăm rồi phải ko ạ

Ban quản trị không rảnh giải thích cho bạn,nếu cảm thấy không tin thì bạn đi xét nghiệm,vậy nhé.

Bình tĩnh
13-12-2020, 21:19
Ban quản trị không rảnh giải thích cho bạn,nếu cảm thấy không tin thì bạn đi xét nghiệm,vậy nhé.
Em cảm ơn anh đã tư vấn cho em. Em cũng ko phải là ko tin ban quản trị. Mà em chỉ muốn trang bị kiến thức để lần sau có gặp trường hợp tương tự hoặc người xung quanh gặp trường hợp như vậy thì cũng sẽ có đủ kiến thức để ổn định tâm lý và ko bị hoang mang thôi ạ. Một lần nữa em cảm ơn anh