PDA

View Full Version : cho em hỏi về XN HIV!!

for
09-01-2014, 01:18
mấy anh cho em hỏi là em định đi XN HIV tại TTYTDP nhưng xa quá với lại vài ngày mới có kQ nên em định vào BV da khoa(tư nhân) XN em nhưng ko biết có tin tưởng đc không em thấy ở bảng giá là XN Anti HIV( Nhanh) 75k,bh em củng lo lắng nên muốn XN có kq liền,ko phải chờ đợi,mấy anh cho em hỏi là xn tư nhân như thế dc không ,hay phải đến TTYTDP XN cho dảm bảo!

trungan1987
09-01-2014, 01:25
mấy anh cho em hỏi là em định đi XN HIV tại TTYTDP nhưng xa quá với lại vài ngày mới có kQ nên em định vào BV da khoa(tư nhân) XN em nhưng ko biết có tin tưởng đc không em thấy ở bảng giá là XN Anti HIV( Nhanh) 75k,bh em củng lo lắng nên muốn XN có kq liền,ko phải chờ đợi,mấy anh cho em hỏi là xn tư nhân như thế dc không ,hay phải đến TTYTDP XN cho dảm bảo!
Bạn xn ở đâu cũng đc... do bạn chọn thôi...

for
09-01-2014, 01:27
mình nguy cơ củng hơn 3 tháng rồi định làmcai xn giải tỏa tâm lý,nhưng mình củng muốn làm nhanh nen hỏi là xn ở bv tư nhân nếu âm tính có yên tâm không!

trungan1987
09-01-2014, 01:30
mình nguy cơ củng hơn 3 tháng rồi định làmcai xn giải tỏa tâm lý,nhưng mình củng muốn làm nhanh nen hỏi là xn ở bv tư nhân nếu âm tính có yên tâm không!
Nếu âm tính sau 3 tháng thì bạn hoàn toàn yên tâm... ( nếu ko dùng PEP)...

for
09-01-2014, 01:32
vậy là làm tu nhân hay chổ nào củng đc hả bạn miễn là ÂT

trungan1987
09-01-2014, 01:36
vậy là làm tu nhân hay chổ nào củng đc hả bạn miễn là ÂT
Bạn làm xn chỗ nào cũng đc... Nếu âm tính... => bạn an toàn ( ko dùng PEP)...
Bạn hơn 3 tháng thì bạn có thể xn Anti HIV... để biết kết quả của mình...

Tuanmecsedec
09-01-2014, 05:22

Dù bạn xét nghiệm bất cứ cơ sở nào khi kết quả cho ra âm tính thì yên tâm,trừ khi kết quả có phản ứng thì mới chuyển mẩu máu hoặc đến các cơ sở có thẩm quyền xét nghiệm lại.

Như vậy,trường hợp của bạn trên 3 tháng âm tính thì yên tâm.

songchungvoi_HIV
09-01-2014, 07:41
XN Anti HIV AT sau 3 tháng cho hành vi QHTD không an toàn là hoàn toàn 100%, Bạn k cần XN tiếp. Bạn yên tâm với KQ này