PDA

View Full Version : Xn hiv ngày 29 âm tính tại pasteur có khả quan không ạ!

lavieenrose
20-01-2021, 02:52
Xin kính chào BQT diendanhiv
Em có qhtd không an toàn với một người bạn(không rõ có bị hiv nhưng qh với nhiều người)
Sau đó em rất lo lắng và stress dẫn đến các triệu chứng ảnh hưởng đến sức khỏe.
Em có đã đi kiểm tra ở Pasteur ngày thứ 29 và nhận kết quả là Âm tính. Lúc em nhận kết quả em về luôn chưa hỏi bác sĩ tư vấn.
Kính mong BQT dùng chuyên môn và kinh nghiệm của riêng mình tư vấn cho em
1.Xét nghiệm 29 ngày Âm tính, sinh phẩm hiv duo đã an tâm được chưa ạ, vì em rất sợ lần xn sau kết quả thay đổi.
2.HIV duo có phải là combo không vì em đọc tư vấn nhiều năm trước dùng pp khác.
Em xin cảm ơn!

Tuanmecsedec
20-01-2021, 07:10
Em có qhtd không an toàn với một người bạn(không rõ có bị hiv nhưng qh với nhiều người)
Em có đã đi kiểm tra ở Pasteur ngày thứ 29 và nhận kết quả là Âm tính. Lúc em nhận kết quả em về luôn chưa hỏi bác sĩ tư vấn.
1.Xét nghiệm 29 ngày Âm tính, sinh phẩm hiv duo đã an tâm được chưa ạ, vì em rất sợ lần xn sau kết quả thay đổi.
Em xin cảm ơn!

HIV duo là phương pháp xét nghiệm kết hợp kháng nguyên và kháng thể đây là phương pháp HIV Combo.Sau 29 ngày bạn xét nghiệm âm tính thì yên tâm kết quả này là an toàn rất cao.

Charles
20-01-2021, 07:50
Em xin cảm ơn!

HIV DUO là phương pháp XN kết hợp tìm kháng nguyên và kháng thể, bạn XN sau 29 ngày âm tính là kết quả rất khả quan rồi bạn.

lavieenrose
20-01-2021, 15:17
Xin bqt tư vấn thêm là em nên xn lại ở tuần 6 hay chốt ở tuần 12 ạ

Tuanmecsedec
20-01-2021, 15:31
Xin bqt tư vấn thêm là em nên xn lại ở tuần 6 hay chốt ở tuần 12 ạ

Để 12 tuần xét nghiệm luôn bạn.

lavieenrose
24-02-2021, 22:40
Em chào BQT, lại là em đây.
Sắp đến mốc 3 tháng xét nghiệm em lo quá!
Cho em hỏi thêm lúc 29 ngày em đi xét nghiệm em có bị sốt cao, bệnh viện Quận chuẩn đoán em bị sốt xuất huyết nhưng xét nghiệm sốt xuất huyết lại Âm tính, không biết có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm H không ạ.

Tuanmecsedec
25-02-2021, 07:06
Cho em hỏi thêm lúc 29 ngày em đi xét nghiệm em có bị sốt cao, bệnh viện Quận chuẩn đoán em bị sốt xuất huyết nhưng xét nghiệm sốt xuất huyết lại Âm tính, không biết có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm H không ạ.

Bạn nên đọc lại những gì đã tư vấn.

Charles
25-02-2021, 07:24

Không ảnh hưởng bạn.

lavieenrose
11-03-2021, 16:43
kính chào BQT, lại là em đây
Hôm nay em xét nghiệm combo ở Pastuer 94 ngày và nhận kết quả Âm Tính. Em thực sự rất mừng và chỉ muốn gửi lời cảm ơn chân thành đến BQT đã tư vấn cho em 2 tháng vừa qua.
Vậy là em yên tâm chờ đến 6 tháng chốt sổ!
Em cảm ơn anh Tuấn và anh Charles rất rất nhiều

Tuanmecsedec
11-03-2021, 19:36
kính chào BQT, lại là em đây
Hôm nay em xét nghiệm combo ở Pastuer 94 ngày và nhận kết quả Âm Tính. Em thực sự rất mừng và chỉ muốn gửi lời cảm ơn chân thành đến BQT đã tư vấn cho em 2 tháng vừa qua.
Vậy là em yên tâm chờ đến 6 tháng chốt sổ!
Em cảm ơn anh Tuấn và anh Charles rất rất nhiều

Coi như chủ đề này tư vấn xong.Bạn muốn xét nghiệm nữa thì tùy bạn vì tiền và máu của bạn