PDA

View Full Version : bị vật là làm đứt ngón tay

baothien
17-02-2021, 21:29
chào ad chào mn, em đi làm về thì phát hiện ngón tay của mình bị vật nào chém đứt 1 đường tầm 1cm vết thương nông, nặn thì rỉ ít máu em lo vì có lên mạng xem thi ng ta nói có nguy cơ với các vật nhọn dính máu hiv, em rất lo sợ minh nhiễm, trường hợp e có sao không ạ

Tuanmecsedec
18-02-2021, 06:38
chào ad chào mn, em đi làm về thì phát hiện ngón tay của mình bị vật nào chém đứt 1 đường tầm 1cm vết thương nông, nặn thì rỉ ít máu em lo vì có lên mạng xem thi ng ta nói có nguy cơ với các vật nhọn dính máu hiv, em rất lo sợ minh nhiễm, trường hợp e có sao không ạ

HIV không tồn tại môi trường ngoài để làm lây nhiễm cho người khác.

Charles
18-02-2021, 07:47

Không sao bạn.

baothien
18-02-2021, 23:19
Không sao bạn.

anh ơi cho em hỏi máu rơi xuống nền đất rồi dính lẫn cát các thứ thì sau 1 tiếng nó có nguy cơ gì không anh

Tuanmecsedec
19-02-2021, 06:48
anh ơi cho em hỏi máu rơi xuống nền đất rồi dính lẫn cát các thứ thì sau 1 tiếng nó có nguy cơ gì không anh

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (https://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Charles
19-02-2021, 07:44

Không có nguy cơ bạn.