PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv bằng phương pháp combo sau khi kết thúc PEP 1 ngày

noA
17-02-2021, 22:09
Chào các anh chị!
em có nguy cơ phơi nhiễm HIV và đã sử dụng PEP 29 ngày
em có thắc mắc là hôm mùng 2 tết em có đi ur và uống chậm thuốc 40p sau đó có nôn ra do say và sáng dậy em bù liều luôn ( không biết nôn sau bao lâu ) vậy có sao không ạ
và hôm nay sau khi kết thúc liệu trình PEP em có đi xét nghiệm phương pháp combo Ag/Ab cho kết quả âm tính! vậy liệu em đã tin tưởng được kết quả này chưa ?
Kính mong các anh chị giải đáp!
Em xin chân thành cảm ơn

Tuanmecsedec
18-02-2021, 06:40
Chào các anh chị!
em có nguy cơ phơi nhiễm HIV và đã sử dụng PEP 29 ngày
em có thắc mắc là hôm mùng 2 tết em có đi ur và uống chậm thuốc 40p sau đó có nôn ra do say và sáng dậy em bù liều luôn ( không biết nôn sau bao lâu ) vậy có sao không ạ
và hôm nay sau khi kết thúc liệu trình PEP em có đi xét nghiệm phương pháp combo Ag/Ab cho kết quả âm tính! vậy liệu em đã tin tưởng được kết quả này chưa ?
Kính mong các anh chị giải đáp!
Em xin chân thành cảm ơn

Bạn phải để sau 12 tuần từ khi có nguy cơ đi xét nghiệm mới chính xác.

noA
06-03-2021, 09:28
Bạn phải để sau 12 tuần từ khi có nguy cơ đi xét nghiệm mới chính xác.
vậy a cho em hỏi xét nghiệm giang mai phương pháp RPR sau 30 ngày đã chính xác chưa ạ ?

Charles
06-03-2021, 09:36
vậy a cho em hỏi xét nghiệm giang mai phương pháp RPR sau 30 ngày đã chính xác chưa ạ ?

Giang mai XN sau 1 tháng chính xác bằng phương pháp TPHA, bạn XN phương pháp RPR thôi thì chưa chính xác.