PDA

View Full Version : hỏi về nguy cơ

tooanxiety
01-03-2021, 11:35
Chào anh Tuấn và các bạn

thông tin lịch sử:
1. ngày 08/02/2021 em có đi GMD, GMD oral trên dv em( khoảng 30s-1phút), em không oral cô ấy. sau khi quan hệ qua ngả âm đạo có BCS( trong vòng 1-3 phút), BCS không thủng, không rách.
2. ngày 13-17/02 quan hệ với vợ có cả oral và có sd bao cao su qua ngả âm đạo( tránh thai).
3. ngày 18/02 em đau miệng và đi khám, bác sĩ nói viêm nướu do nấm, sau đó bác sĩ cho thuốc uống 5 ngày đỡ được 7,8 phần, khi đi tái khám bác sĩ không cho thêm thuốc nữa mà chỉ cho nước xúc miệng.

Với thông tin trên em có nguy cơ không ạ? và em có cần XN khi đủ 4 tuần không ạ? gần 2 tuần này em lo lắng quá,ăn thì đau miệng, lo lắng không ngủ được. Mong anh tư vấn giúp, em cảm ơn anh nhiều.

Nấm âm đạo có lây qua miệng em không do em thường xuyên oral(bình quân tuần 2 lần) cho vợ.

Charles
01-03-2021, 13:44
Chào anh Tuấn và các bạn

thông tin lịch sử:
1. ngày 08/02/2021 em có đi GMD, GMD oral trên dv em( khoảng 30s-1phút), em không oral cô ấy. sau khi quan hệ qua ngả âm đạo có BCS( trong vòng 1-3 phút), BCS không thủng, không rách.
2. ngày 13-17/02 quan hệ với vợ có cả oral và có sd bao cao su qua ngả âm đạo( tránh thai).
3. ngày 18/02 em đau miệng và đi khám, bác sĩ nói viêm nướu do nấm, sau đó bác sĩ cho thuốc uống 5 ngày đỡ được 7,8 phần, khi đi tái khám bác sĩ không cho thêm thuốc nữa mà chỉ cho nước xúc miệng.

Với thông tin trên em có nguy cơ không ạ? và em có cần XN khi đủ 4 tuần không ạ? gần 2 tuần này em lo lắng quá,ăn thì đau miệng, lo lắng không ngủ được. Mong anh tư vấn giúp, em cảm ơn anh nhiều.

Nấm âm đạo có lây qua miệng em không do em thường xuyên oral(bình quân tuần 2 lần) cho vợ.

Những gì bạn kể trên bạn có nguy cơ với các bệnh tình dục khác, còn với HIV thì không sao.

Tuanmecsedec
01-03-2021, 14:19
Chào anh Tuấn và các bạn

thông tin lịch sử:

Bạn chỉ có nguy cơ các bệnh tình dục khác.

tooanxiety
01-03-2021, 14:23
Chào anh Tuấn,

em cần kiểm tra các bệnh STDs nào liên quan đến hành vi trên và mốc nào thì xét nghiệm cho kết quả chính xác nhất ạ? em cảm ơn anh và BQT.

Tuanmecsedec
01-03-2021, 14:50
Chào anh Tuấn,

em cần kiểm tra các bệnh STDs nào liên quan đến hành vi trên và mốc nào thì xét nghiệm cho kết quả chính xác nhất ạ? em cảm ơn anh và BQT.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

tooanxiety
01-03-2021, 16:55
em còn 2 câu nữa mong anh trả lời ạ
1. tới ngày hôm nay 01/03/2021 em không có biểu hiện của lậu , như vậy là đối với bệnh lậu là Ok rồi đúng không anh
2. SMG thì hiện tại chưa có biểu hiện, SMG có phải là mình tiếp xúc với HPV chỗ nào thì sẽ lên mào gà chỗ đó đúng không anh? ví dụ: GMD oral cho khách thì khách sẽ bị lên ở DV?

Charles
01-03-2021, 17:55
em còn 2 câu nữa mong anh trả lời ạ
1. tới ngày hôm nay 01/03/2021 em không có biểu hiện của lậu , như vậy là đối với bệnh lậu là Ok rồi đúng không anh
2. SMG thì hiện tại chưa có biểu hiện, SMG có phải là mình tiếp xúc với HPV chỗ nào thì sẽ lên mào gà chỗ đó đúng không anh? ví dụ: GMD oral cho khách thì khách sẽ bị lên ở DV?

SMG tiếp xúc chỗ nào thì biểu hiện chỗ đó, nếu sau 90 ngày không có biểu hiện tức không bị. Còn lậu nếu sau nguy cơ 7 ngày không có biểu hiện gì là an toàn.

tooanxiety
05-03-2021, 10:06
Chào anh Tuấn và BQT,

anh cho em hỏi thêm:
1. Bệnh mụn rộp thì mình tiếp xúc với mụn rộp chỗ nào thì sẽ có biểu hiện ở chỗ đó trên cơ thể đúng không anh?
2. Bệnh mụn rộp thì từ kho tiếp xúc đến khi phát bệnh là trong vòng bao lâu anh nhỉ?

Tuanmecsedec
05-03-2021, 13:37
Chào anh Tuấn và BQT,

anh cho em hỏi thêm:
1. Bệnh mụn rộp thì mình tiếp xúc với mụn rộp chỗ nào thì sẽ có biểu hiện ở chỗ đó trên cơ thể đúng không anh?
2. Bệnh mụn rộp thì từ kho tiếp xúc đến khi phát bệnh là trong vòng bao lâu anh nhỉ?

Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục. (https://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)