PDA

View Full Version : Xin tư vấn giúp!

khanhminhgc
30-07-2013, 15:19
Tôi có quan hệ với một cô gái có mang bcs. trong qua trình giao hợp tôi thấy có máu ( chu ky kinh nguyệt) Nên tôi ko giao hợp nữa và ngưng. Kiểm tra lại bao thấy còn nguyên ko vấn đề gì.
Trong qua trình đó co gái có quan hệ bằng miệng với dương vật. ( trước khi giao hợp)

Xin hỏi tôi có nguy cơ nhiễm bệnh ko! Tôi rất lo lắng mong mọi người tư vấn giúp.

SoRoi
30-07-2013, 15:30
Tôi có quan hệ với một cô gái có mang bcs. trong qua trình giao hợp tôi thấy có máu ( chu ky kinh nguyệt) Nên tôi ko giao hợp nữa và ngưng. Kiểm tra lại bao thấy còn nguyên ko vấn đề gì.
Trong qua trình đó co gái có quan hệ bằng miệng với dương vật. ( trước khi giao hợp)

Xin hỏi tôi có nguy cơ nhiễm bệnh ko! Tôi rất lo lắng mong mọi người tư vấn giúp.
Bạn có nguy cơ nhiễm các bệnh tình dục như viên gan B,lậu,giang mai,mào gà ...,còn H thì bạn yên tâm vì bạn QH có sử dụng BCS.

timecanbeback
30-07-2013, 15:43
Cô gái là bạn gái, gái mại dâm hay là ai! Chứ bạn QHTD với bạn gái bạn thì không bao cũng không sao (với điều kiện chung thuỷ ):boss:

khanhminhgc
30-07-2013, 15:47
Ko rõ nguồn gốc các bạn ah. Tôi ko quan tâm đến đối tuợng là ai. Lúc nào cũng BCS ( Durex) . Tôi đang lo lắng về hành vi của mình.
Tôi nghĩ chẳng lẽ suốt đời ko đc quan hệ với ai ngoài vợ mình.

SoRoi
30-07-2013, 15:51
Việc bạn QH với ai là quyền của bạn,nếu là đối tượng không rõ thì nguy cơ bạn bị lẫy nhiễm các bệnh cao hơn,như tôi đã nói ở trên."Bạn có nguy cơ nhiễm các bệnh tình dục như viên gan B,lậu,giang mai,mào gà ...,còn H thì bạn yên tâm vì bạn QH có sử dụng BCS.".

timecanbeback
30-07-2013, 15:54
Không rõ nguồn gốc thì nguy cơ cao nhất là GMD, rồi đến đối tượng như bạn QH. Nhưng nếu cả khi bạn QH với GMD trong TH này cũng không có gì đáng lo.

khanhminhgc
30-07-2013, 16:01
Tôi đã có gia đình rồi nên rất lo lắng cho hành vi của mình. Còn có gia đình và vợ con nữa. Mong các bạn tư vấn rõ giúp.

khanhminhgc
30-07-2013, 16:16
Tôi đang rất lo lắng, mong anh Tuấn tư vấn rõ cho. Hiện tại tọi có nên đi xét nghiệm ko. Hôm nay là ngày thứ 10 rồi.

Buonqua
30-07-2013, 16:33

Chào bạn: qh có bcs mà không rách, không tuột thì bạn yên tâm không có nguy cơ. TH cô gái OS cho bạn thì hoàn toàn an tâm với hiv. Lậu, giang mai... chỉ lây khi miệng cô gái đang bị viêm loét do các bệnh này gây ra mà vẫn os cho bạn.

khanhminhgc
30-07-2013, 21:04
Tôi thậ sự vẫn lo lắng lắm. Anh Tuấn ah, trường hợp của tôi co phải đi xét nghiệm ko vậy. hôm nay mới co 10 ngày thôi.

khanhminhgc
30-07-2013, 22:06
ko ngu dc rồi, mong ai đó chia sẻ với.

timecanbeback
30-07-2013, 22:16
Có gì đâu mà lo thế bạn? Theo những gì bạn viết thì bạn an toàn!:boss:

trungan1987
30-07-2013, 22:19
theo như lời bạn kể thì bạn có thể yên tâm với H, đừng lo lắng nữa nhe.

Nguyen Ha
31-07-2013, 04:45

theo như lời bạn kể thì bạn không có nguy cơ nhiễm bệnh.

Tuanmecsedec
31-07-2013, 06:32
Tôi thậ sự vẫn lo lắng lắm. Anh Tuấn ah, trường hợp của tôi co phải đi xét nghiệm ko vậy. hôm nay mới co 10 ngày thôi.

Các bệnh tình dục như : lậu, giang mai. mào gà .v.v.v hoặc HIV thì mỗi Vi rút khác nhau.Vấn đề Oral sex (kích thích bằng miệng lẫn nhau ). Thật ra không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu... viêm gan siêu vi B,...

khanhminhgc
02-08-2013, 10:53
Các bệnh tình dục như : lậu, giang mai. mào gà .v.v.v hoặc HIV thì mỗi Vi rút khác nhau.Vấn đề Oral sex (kích thích bằng miệng lẫn nhau ). Thật ra không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu... viêm gan siêu vi B,...

Nghe mọi người tư vấn bảo là tôi ko có nguy cơ nhiễm bệnh H nhưng sao cứ lo lắng và nghĩ đến H hoài. Thấy mệt mỏi. Mỗi sang ngủ dậy kiểm tra lung tung trên cơ thể xem co phát hiện gì mới ko.
Làm thế nào để giai toả đây.
"" Để kiểm tra bao có rách ko, tôi đã tiểu vào bao và thấy bao ko sao"" Hành động này có đúng ko ?? Mong mọi người tu vấn giúp.

LOVE
02-08-2013, 11:07
Bạn quan hệ có BCS là an toàn, vì BCS rách sẽ phát hiện được ngay. Trường hợp của bạn thì ko có nguy cơ, bạn không nên lo lắng quá và đừng để ý tới triệu chứng.
Chúc bạn sức khỏe, sống lành mạnh!!

trungan1987
02-08-2013, 11:10
do bạn lo lắng về H nhìu quá, rùi suy nghĩ nhìu biểu hiện về H => STRESS , STRESS có những biểu hiện giống hệt H. Mình đã trãi qua 12 tuần stress và rất nhìu triệu chứng rồi. bạn hết stress thì bạn sẽ bt trỡ lại. Bạn ko có nguy cơ nhiễm H... vì vậy bạn đừng lo lắng quá... chúc bạn mau hết stress...

khanhminhgc
02-08-2013, 11:24
Cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp , Ko biết mình có nên đi xét nghiện ko trong trường hơp này. Đến nay đả được 2 tuần rồi.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
02-08-2013, 11:43
Không có nguy cơ ko cần xn, chung thủy 1 vợ 1 chồng là an toàn nhất để tránh các bệnh lây qua đường tình dục, đi đêm lắm có ngày gặp ma đấy bạn ạ.

ntqn1992
02-08-2013, 16:07
không có nguy cơ, an toàn hoàn toàn

khanhminhgc
23-09-2013, 23:09
đã gần 2 tháng 15 ngày rồi, nhưng lúc nào cũng lo lắng. Mỗi khi bị bệnh gì là nghĩ ngay đén H. Mỗi khi thấy con bi bện hay vợ bi tiêu chảy là sợ mình đã lây h cho vợ. Cma3 giác kinh khủng ngày mỗi ngày. Có ai đó trên die64n đàn vào tư vấn giúp với. Anh Tuấn ơi giúp với anh ơi. hối hận lắm khi thấy con bị bệnh mà trong lòng cứ lo lắng.

trungan1987
23-09-2013, 23:26
đã gần 2 tháng 15 ngày rồi, nhưng lúc nào cũng lo lắng. Mỗi khi bị bệnh gì là nghĩ ngay đén H. Mỗi khi thấy con bi bện hay vợ bi tiêu chảy là sợ mình đã lây h cho vợ. Cma3 giác kinh khủng ngày mỗi ngày. Có ai đó trên die64n đàn vào tư vấn giúp với. Anh Tuấn ơi giúp với anh ơi. hối hận lắm khi thấy con bị bệnh mà trong lòng cứ lo lắng.
chào bạn, mình hỉu tâm trạng của bạn lúc này...
như mọi ng đã tư vấn cho bạn là bạn ko có nguy cơ... thì bạn yên tâm đi...
hiện h bạn gần 2 tháng 15 ngày ( đang trong tuần 11) của bạn, bạn nên đi lấy cái giấy xn âm tính về để bớt lo lắng và xã stress nhe...

khanhminhgc
24-09-2013, 00:30
chào bạn, mình hỉu tâm trạng của bạn lúc này...
như mọi ng đã tư vấn cho bạn là bạn ko có nguy cơ... thì bạn yên tâm đi...
hiện h bạn gần 2 tháng 15 ngày ( đang trong tuần 11) của bạn, bạn nên đi lấy cái giấy xn âm tính về để bớt lo lắng và xã stress nhe...

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, mình cũng đang tự nhủ ko có gì hết để làm việc đây. Con mình dễ thương lắm, co gì với nó chắc chết quá