PDA

View Full Version : Hỏi về opc ở hcm

Factory
16-04-2021, 04:43
Chào mọi người
Mọi người có biết opc nào ở hcm cấp thuốc arv các ngày trong tuần cả chủ nhật ko. Em thay đổi công việc giờ hành chính nên mỗi lần xin nghỉ để lấy thuốc hơi khó khăn.
Cám ơn mọi người

không quan tâm
10-06-2021, 02:58
Chào mọi người
Mọi người có biết opc nào ở hcm cấp thuốc arv các ngày trong tuần cả chủ nhật ko. Em thay đổi công việc giờ hành chính nên mỗi lần xin nghỉ để lấy thuốc hơi khó khăn.
Cám ơn mọi người

Mình cũng đang có câu hỏi giống bạn, giờ chuyển qua làm hành chánh không đi lấy thuốc đúng hẹn được, không biết phải làm sao đây.

Charles
10-06-2021, 06:44
Chào mọi người
Cám ơn mọi người

Mình cũng đang có câu hỏi giống bạn, giờ chuyển qua làm hành chánh không đi lấy thuốc đúng hẹn được, không biết phải làm sao đây.

Hầu hết cấp thuốc theo giờ hành chính và họ có kế hoạch cấp thuốc chứ không có cấp lộn xộn. Trong một tỉnh có nhiều huyện lấy thuốc, vì vậy họ lên kế hoạch cấp phân luồng mỗi khu vực lấy vào một ngày khác nhau để tránh quá tải. Nếu nơi nào cấp theo ngày cố định trong tháng (VD ngày 15 hàng tháng) thì cứ đến ngày 15 họ cấp, như vậy họa hoằn mới có tháng lấy vào ngày chủ nhật. Mình là bệnh nhân thì phải thu xếp thời gian đi lấy thuốc, không có nơi cấp thuốc nào cấp theo yêu cầu cá nhân đâu bạn.